1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bị viêm lộ tuyến diện rộng có nên mang thai không?

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi thuyphan14, 06/10/2014.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. thuyphan14

thuyphan14 Thành viên tích cực

Chào bác sĩ.

Em bị viêm lộ tuyến diện rộng. Em nghe nói khi bị viêm lộ tuyến thì không nên mang thai, không biết như vậy có đúng không thưa bác sĩ. Mong bác sĩ giúp em giải đáp vấn đề này.

Chào bạn.

Viêm lộ tuyến cổ tử cung là một trong những bệnh phụ khoa thường gặp ở chị em phụ nữ đặc biệt là chị em phụ nữ trong độ tuổi sinh sản. Khi bị viêm lộ tuyến cổ tử cung vẫn có nhiều chị em phụ nữ không biết phải làm gì. Vấn đề mà bạn thắc mắc ở trên cũng là một trong những vấn đề mà chị em phụ nữ quan tâm và nên tìm hiểu khi bị viêm lộ tuyến.

Xem thêm: Những lưu ý khi đốt viêm lộ tuyến cổ tử cung

Khi bị viêm lộ tuyến có mang thai được không? Theo các bác sĩ phụ khoa Thiên Tâm thì khi bị viêm lộ tuyến bạn nữ hoàn toàn có thể mang thai và sinh em bé. Tuy nhiên các bác sĩ khuyến cáo không nên mang thai và sinh em bé trong khi bị viêm lộ tuyến cổ tử cung bởi nó tiềm ẩn nhiều nguy cơ nguy hiểm cho cả mẹ và bé.

- Đối với người mẹ khi bị lộ tuyến cổ tử cung mang thai có thể dẫn đến một số những nguy hiểm như: Có thể gây sảy thai, sinh non, nhiễm trùng ối...

- Đối với thai nhi: Tuy bệnh viêm lộ tuyến không phải là bệnh lây nhiễm qua đường máu cho thai nhi nhưng bệnh tình của người mẹ có thể lây nhiễm cho em bé qua đường sinh sản. Và có thể gây một số bệnh liên quan đến đường hô hấp của bé như viêm phổi cấp tính hay gây ra một số bệnh về mắt cho bé.

Từ những nguy hiểm trên, chúng tôi khuyên bạn rằng, bạn nên điều trị viêm lộ tuyến cổ tử cung cho dứt điểm rồi hãy mang thai. Không chỉ có bệnh viêm lộ tuyến thì bạn không nên mang thai mà còn nhiều những bệnh phụ khoa khác. Bạn nên đi kiểm tra sức khỏe tổng quát trước khi có dự định mang thai và sinh em bé để đảm bảo rằng em bé sinh ra được khỏe mạnh.

Trên đây là một số những giải đáp mà các bác sĩ phụ khoa Thiên Tâm đã đưa ra cho câu hỏi của bạn. Nếu bạn còn có những thắc mắc cần được giải đáp hãy gọi ngay cho chúng tôi theo số điện thoại đường dây nóng 01666.06.55.66. Các bác sĩ của chúng tôi sẽ tận tình giải đáp giúp bạn.