1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Biển nào đạt tiêu chí: đẹp, yên tĩnh, đầy đủ tiện ích, dịch vụ ko chặt chém?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ngocha93, 23/04/2018.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. quehuongvaygoi

quehuongvaygoi Thành viên rất tích cực

Cảm ơn vì chia sẻ hữu ích
  2. minh_ho_88

minh_ho_88 Thành viên tích cực

tùy thôi bạn, Vn có nhiều biển đẹp nhưng chưa khai thác du lịch nên dịch vụ ko bị chặt chém, như Hải Tiến, Bạch Long Vĩ, Quy Nhơn, hay Lăng Cô đều rất đẹp và giá phải chăng
  3. sonkp

sonkp Thành viên tích cực

gia đình mình đi nghỉ dưỡng ở Lăng Cô năm ngoái và nghỉ ở 1 resort 5 sao rất đẹp là Laguna thì phải, phòng đẹp theo kiểu truyền thống hiện đại, đồ ăn ngon, đầy đủ dịch vụ tiện nghi.
  4. duyk4

duyk4 Thành viên tích cực

Nói chung mình thấy biển Lăng Cô khá hoang sơ, yên tĩnh và đẹp nữa, nếu đi nghỉ dưỡng nên book resort xịn mới đầy đủ tiện nghi còn những ks bình dân thì thiếu thốn lắm, ra bên ngoài mua thì cũng ko có gì nhiều
  5. huynhbao

huynhbao Thành viên tích cực

Mình đã đi Lăng Cô vào cuối tháng 4, đầu tháng 5 và thấy vùng biển này thực sự đẹp. Biển Đà Nẵng và Nha Trang không đẹp bằng dù cũng trong và xanh lắm. tháng sau đi Phú Quốc về sẽ confirm được thêm Phú Quốc, nhưng thực sự thì Lăng Cô tầm đầu mùa hè rất rất đẹp. Biển lặng và trong, yên tĩnh, ít người, hoàn toàn phù hợp nghỉ dưỡng và lặn ngắm cá, sứa ở gần bờ. Chỉ cẩn thận sứa thôi vì nó có thể làm bạn bị dị ứng. Lăng Cô giữa và cuối mùa hè có sóng, biển hơi đục, không đẹp bằng tầm tháng 4, nhưng tắm vẫn thích. Còn tháng 4 thì... đúng là nước biển lặng như nước hồ, trong nhìn tới đáy, lại thoải, bơi ra rất xa mà nước vẫn chưa tới cổ. Cát mịn. Nếu bạn không có nhu cầu chơi các môn thể thao dưới nước thì Lăng cô là lý tưởng.
    Ở Lăng Cô thì đi chơi ra Huế hay Đà Nẵng đều tiện. Chỉ nghỉ ngơi thì bạn ở yên đó không sao, nhưng nếu có nhu cầu chơi thì ở yên sẽ hơi buồn.
  6. sonkp

sonkp Thành viên tích cực

mấy resort 5 sao như Angsana hay Laguna đều có khu vui chơi cho người lớn trẻ em, có cá sân golf và các hoạt động ngoài trời nữa mà bạn
  7. duyk4

duyk4 Thành viên tích cực

Ở LC còn nhiều chỗ cho các bạn khám phá và trải ngiệm lắm ạ, buổi sáng đi mua hải sản ở làng chài biển Cảnh Dương rồi ngắm bình minh lên, chiều thì câu cá đầm Lập An, hoặc khám phá vườn quốc gia Bạch Mã...
  8. coolcream22

coolcream22 Thành viên tích cực

ghe bạn kể Lăng Cô mê ly quá, mình đợi phản hồi của bạn về Phú Quốc nhé.
    Nói chung sau 1 tuần đọc chỗ này chỗ kia thì mình cũng bị tẩu hoả nhập ma rồi [​IMG] Như các bạn nói là tuỳ nhu cầu thôi chứ nhiều bãi đẹp lắm.
    Vậy thì nhà mình có 2 cái đuôi be bé (thế cho nên không cần chỗ nào nhộn nhịp ban đêm vì có đi được đâu [​IMG] ), tìm bãi biển nào không đông người (vào đầu tháng 6), cát mịn thoai thoải, khách sạn khoảng 2 mil VND mà thò chân ra khỏi phòng là chạm vào nước biển luôn
  9. chubachup11

chubachup11 Thành viên tích cực

mình 1 vote cho Lăng Cô và Laguna resort nhé, biển đẹp và sách, ko xô bồ, resort theo kiểu tân cổ điển, rất lãng mạn và hợp cảnh, dịch vụ tốt, nhân viên nhiệt tình, ưng nhất là quả sân golf 18 lỗ :D
  10. DaoNamBao

DaoNamBao Thành viên tích cực

Bảo rằng biển Đà Nẵng đẹp nhất thì thiên vị quá, vì bãi biển đẹp thì phải là bãi biển ở các đảo, nước trong và sạch hơn rất nhiều...Mình vẫn thích bãi Lăng Cô nhưng so với Đà Nẵng Lăng Cô chưa được chăm chút kỹ lưỡng và ở không thoải bằng Đà Nẵng. Đà Nẵng các bãi biển công cộng rất đông người, tuy nhiên trong các resort bãi riêng nên được chăm chút sạch sẽ, không đông, về đi lại thì đến Đà Nẵng - Hội An vẫn thuận tiện hơn từ các resort này bạn bước mấy bước đến bể bơi bước thêm tí nữa ra đến biển, xe đưa đón phố cổ Hội An miễn phí bạn có thể vào Hội An