1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Biến phòng khách chật trở nên rộng lớn nhờ những bí quyết sau

Chủ đề trong 'Lâm Đồng' bởi ngoctran1234, 15/02/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngoctran1234

ngoctran1234 Thành viên mới

Không phải gia đình nào cũng có điều kiện sở hữu một không gian phòng khách rộng rãi và thoáng mát. Tuy vậy, bạn vẫn có thể bài trí căn phòng của mình một cách khéo léo để mang lại không gian sống thoải mái và đánh lừa thị giác của chính mình, khiến chúng ta có cảm giác diện tích phòng như rộng gấp đôi. Dưới đây là một số “mẹo” nhỏ bạn có thể tham khảo để tự tay mình làm đẹp cho ngôi nhà thân yêu của bạn.
    Với những gia đình có phòng khách nhỏ hẹp, hãy áp dụng một số phương pháp sau
    1. Sử dụng đồ nội thất màu tươi sáng
    Màu sắc là yếu tố vô cùng quan trọng để làm đẹp cho căn phòng. Hãy tưởng tượng, chiếc áo bạn đang mặc ảnh hưởng không nhỏ đến sắc thái biểu cảm hay màu da của bạn, và màu sắc của căn phòng cũng vậy. Bạn sẽ có một không gian phòng tươi sáng, tràn đầy sức sống và sự trẻ trung nếu chọn các gam màu nhẹ nhàng cho đồ nội thất của phòng như trắng, xanh nơ, hồng phấn, kem… Ngược lại, căn phòng của bạn sẽ tối hơn nếu chọn các gam màu nâu, đen, tím… tạo cảm giác nóng bức và bí bách. Những gam màu đậm như đỏ, xanh navy cũng rất kén phòng. Bạn có thể kết hợp sử dụng các gam màu nhẹ cho các mảng chính trong phòng như bộ bàn ghế sofa gỗ, màu sơn tường, sàn nhà, rèm cửa… và một chút gam màu tối, nóng cho các đồ nội thất nhỏ để tạo điểm nhấn.
    Xem thêm:
    http://sofaamia.com/xuong-lam-sofa-dep-gia-re-tai-ha-noi/
    2. Trang trí phòng theo phong cách hiện đại tối giản
    Những phong cách bài trí như tân cổ điển và cổ điển chỉ phù hợp với những phòng khách rộng kiểu biệt thự. Còn với những ngôi nhà nhỏ, tốt nhất bạn nên áp dụng phong cách hiện đại tối giản,nghĩa là sử dụng các đồ vật ít họa tiết, hoa văn, các đồ vật dạng khối và hạn chế bài trí càng ít đồ dùng càng tốt. Hãy loại bỏ những vật dụng trang trí nhỏ bé hoặc cất chúng vào ngăn kéo tủ để dễ dàng sử dụng khi cần, bạn sẽ có một không gian phòng gọn gàng và tinh tế hơn rất nhiều đấy!
    Nếu muốn, bạn cũng thể chọn một bộ ghế sofa góc, ghế sofa văng hiện đại có kích thước vừa phải để làm điểm nhấn cho căn phòng nhỏ.
    3. Phòng khách đẹp hơn với cây xanh
    Ngoài ra, bạn cũng có thể sử dụng gương rộng để trang trí phòng khách, thiết kế hệ thống cửa sổ, quạt điều hòa thông gió để mang lại không gian sống đẹp và trong lành.
    Trên là những chia sẻ của Amia mong rằng sẽ giúp bạn có được một phòng khách rộng rãi, thoải mái cho gia đình mình