1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Biển xanh cát trắng... Đảo Cô Tô 10-12/06/11. Thông tin & hình ảnh sau chuyến đi ( Từ Tr 44 )

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi BCK, 18/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BCK

BCK Thành viên quen thuộc

Cá nhân mình thì muốn điểm đón xe ở Trần Khát Chân, Võ Thị Sáu là hay nhất. ( một số xe tuor toàn đón - trả khách khu vực này )

Fix địa điểm đón tại 54 Nguyễn Chí Thanh bởi:

+ Địa điểm gửi xe máy ngay sát điểm tập trung.

+ Ở NHL muốn gửi xe máy qua đêm phải đem tới gầm cầu vượt Chương Dương, bệnh viện 108, bv Việt Xô ( cách NHL ~ 1,5km )...

Dự kiến điểm đón 2 là Big C nhé !
  2. cuaxinh82

cuaxinh82 Thành viên mới

Bất cứ 1 cá nhân nào ko cảm thấy thoải mái với BTC đã đành tự làm bản thân mất vui ngay từ thời điểm trước chuyến đi cũng như gây ảnh hưởng tới tập thể nói chung. Đi chơi bụi có thể gặp 1 số vấn đề ko lường trước xảy đến, nội bộ mấy chục con ng ko đồng lòng theo BTC thì càng thêm rắm rối khi xử trí đó ACE ợ.

Nếu anh không nói câu này thì em chẳng thấy vấn đề gì nếu lựa chọn của em không được duyệt cả, anh tự làm cho mọi người cảm thấy không thoải mái. Như anh nói, đưa ra ý kiến, cân nhắc là 1 người quyết...đưa ra xong bị nghe nói thế này thì ai dám đưa ý kiến nữa

Như mình đã từng post, ACE từng ít nhiều đi du lịch bụi rồi mà cứ loanh quanh đặt nặng vấn đề địa điểm đón, mình e khả năng thích ứng chưa cao, chưa bỏ qua nổi cái riêng vì cái đông đông vui vui đâu nhé !

Đi off anh cũng chọn địa điểm k trung tâm, giờ off thì đúng giờ cao điểm, tắc đường loạn xạ... chẳng ai nói gì cũng đều đi cả mà anh bảo khả năng thích ứng chưa cao....
    Tính em thẳng tính, nếu có gì k phải hy vọng anh không để bụng....nhưng em nghĩ là mọi người nên đc nói và cũng đc nghe những lời dễ chịu sẽ có 1 chuyến đi vui vẻ hơn​
  3. bwalker

bwalker Thành viên mới

Thực sự mà nói là khi đã xác định đi chơi với một tập thế về cơ bản ai cũng đã có ý thức rồi, ở đây toàn người đi làm cả nên cái chuyện chấp hành là đương nhiên không phải BTC cứ phang trên comment thì mọi người mới theo, mới có ý thức. Còn BTC quyết đón chỗ nào thì mọi người sẽ theo, tuy nhiên ai cũng phải có một chút ý kiến đóng góp, nếu thấy hợp lý thì follw, không thì thôi, đơn giản chỉ có thế mà sao phải comment nặng lời với nhau làm gì.
  4. bck666

bck666 Thành viên mới

Úi zào, thẳng tính cho dễ chơi hơn. Cùng nhau sinh hoạt cộng đồng nên anh cũng rất muốn mọi người nói để có tính tham khảo rộng hơn, tăng quyền lợi chung hơn và rồi cùng 1 số bạn tham gia tổ chức có sự lựa chọn hài hòa, cùng đi tới quyết định hợp lý nhất.

Cơ mà ý kiến cũng nên kèm những phân tích cụ thể xác đáng.

Lại về địa điểm tập trung: Anh chợt nhận thấy NHL bây giờ chưa đc xem là trung tâm HN đâu nhé, vì HN bây giờ đô thị hóa, mở mang bờ cõi sang phía tây nhiều năm nay rồi.

Về địa điểm off: anh thường linh hoạt k cố định giờ giấc và k chỉ 1 khu vực duy nhất nhé, khi thì góc này lúc thì góc kia HN sao cho hài hòa. Toàn ưu tiên lựa chọn đề xướng của ACE trong đoàn cả mà :P

Off đoàn đông thành viên đương nhiên nên tránh mấy chỗ gọi là "trung tâm" như trà đá vỉa hè Lý Thái Tổ, Nhà thờ lớn... vì đông đúc và lộm nhộm lắm. Điển hình như cafe Milano Nguyễn Du cũng đã từng bị ACE box fàn nàn, chỉ trích roài đấy thôi:-ss

Đi đoàn đông thường khá nhiều ảnh, thông báo off tối từ 8h có bạn 9h mới tới đc, có bạn 10h fải về. Off tổng kết share ảnh vậy k ổn đâu nhé :-??

Như anh đã dự liệu, nhắc từ đầu tại bài post trang 1 topic này, cùng nhau tổ chức đi du lịch bụi tự do, tự lo cho số đông tập thể, ko fải tổ chức tuor. Bạn nào thấy phù hợp thì tham gia nhóm & cần thích ứng trên tinh thần cởi mở, thoải mái, hào sảng.

Mỗi ng đứng ra tổ chức chuyến đi đông hay lẻ tẻ có thể có những phong thái đặc thù riêng khác, có lẽ chưa toàn ý tất thẩy. Vì vậy, anh cũng muốn những bạn nào cảm thấy chưa thực sự thoải mái sau này hãy đứng ra tổ chức du lịch cho ACE cộng đồng, đi đoàn đông đảo hơn, tới những nơi xa xăm hơn... có lẽ chắc rằng bằng sức trẻ, tính năng động...sẽ làm tốt để có những chuyến đi thành công như ý muốn, hehe
  5. cuaxinh82

cuaxinh82 Thành viên mới

Em thấy là k cần phải là trung tâm như NHL, Lý Thái Tổ nhưng có thể là khu Giảng Võ ( lần share ảnh vừa rồi) hoặc khu Hồ Đắc Di , là nơi dễ để mọi người từ khắp nơi đổ về, chứ em thấy lần off BLV thì Nguyễn Phong Sắc, lần này thì Trung Hòa, chỉ trung tâm của 1 hướng thôi ạ.
    Em hết ý kiến [:D].
  6. sanghinhxam

sanghinhxam Thành viên mới

Thuyền theo lái, gái theo chồng. Cứ thế mà tiến hành !
  7. bck666

bck666 Thành viên mới

:D
  8. cuaxinh82

cuaxinh82 Thành viên mới

Tên này mà là gái chắc chửa hoang cả trăm lần =))
  9. nguyson

nguyson Thành viên mới

em ut toan dong thuc vat, den la kho.
    len day thi co gi dong gop y kien, ai noi gi ko hay hoac kho lot tai thi cung cung nhuong nhau 1 loi. luc nao hop ''tru bi '' tha ho ma noi.
    anh em 9 bo lam 10, con chay thi can doi, hop sua an 1 minh.ok
  10. cobehanoi84

cobehanoi84 Thành viên rất tích cực

yên tâm là trong người hội này lúc nào cũng có thuốc tránh thai, hết thì xin anh Sơn
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Tuấn chó xin rút, anh em ko bổ xung người nào nữa nhé, chỗ Tuấn chó có người thay rồi nhé