1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Biển xe công thì thế nào nhỉ?

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi phambienngoc, 12/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phambienngoc

phambienngoc Thành viên mới

Biển xe công thì thế nào nhỉ?

Sau bao vất vả liên lạc ra HP em đã hỏi được 1 con CD125 . Con này là biển xanh nên em mới lo là không biết xe biển xanh thì có sao không nhỉ? Biển xanh thì có nghĩa là không có người đứng tên à? Em mang vào Sg đi thì liệu có vấn đề gì có thể xảy ra không
  2. Kasanova

Kasanova Thành viên rất tích cực

Khỏang năm 2001 tui cũng đã đi đăng ký một chiếc xe Wave ở Hải Phòng, khi lấy được biển số tui ngạc nhiên lắm vì là xe của công ty TNHH nhưng cũng được cấp biển số màu xanh chứ không như ở SG chỉ dành cho xe của cơ quan Nhà nước. Nhưng tui cũng hãnh diện lắm vì đi đâu ai cũng tưởng mình là người Nhà nước thật (CA ???), thú nhất là ra Đồ Sơn được các em tiếp đãi ân cần khác hẳn.
    Vì bác phambienngoc hỏi nên kể cho vui vậy.
    Biển xanh là biển do một tổ chức pháp nhân đứng tên (doanh nghiệp, cơ quan, đòan thể, ủy ban, tổ chức....) chứ không có tên người nào cụ thể, khi xem xe bác mượn cái giấy đăng ký xe xem luôn sẽ rõ hơn. Việc bác mang vào SG đi thì cũng bình thường như biển trắng thôi, chẳng sao cả. Nhưng không được chăm chút kỹ lưỡng, bảo dưỡng kém, chạy như phá,... là tình hình chung của xe biển xanh đấy bác ạ, xem xe cẩn thận nhé ! ! !
  3. khome

khome Thành viên rất tích cực

Cơ quan tớ tuy thuộc khối kinh doanh nhưng có mấy chiếc 4 chỗ biễn xanh, các xếp hãnh diện lắm. Đi chơi thì xếp đi biển trắng còn đi công tác toàn đi biển xanh cho nó oai. Giống như mấy bác Viettel tuy là khối kinh doanh nhưng đi đâu cũng ngồi xe biển đỏ làm anh em cứ tưởng tướng tá gì đó, nhưng hỏi ra toàn civil như mình thôi
    Tớ cũng rất khoái xe biển xanh, chẳng nề hà gì, nhưng đúng như bác Kasa nói, xe này họ đi như phá. Nhưng giá rẻ thì bạn cứ múc thử, cũ người mới ta mà.
  4. phambienngoc

phambienngoc Thành viên mới

thanks.
  5. tuanbeo13

tuanbeo13 Thành viên mới

Bac oi con xe day con dep khong ? Toi cung dang can 1 chu day, Truoc day toi cung di 1 chu CD 125 nhung vi no hoi cu nen cho di o roi. neu bac co di xem thi cho toi di xem voi
    DT cho Tuan Rau 0913526756 hoac 9146008