1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Biết nói gì đây?

Chủ đề trong 'AC Milan (ACM)' bởi Computerdeptrai, 26/05/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Computerdeptrai

Computerdeptrai Thành viên mới

Biết nói gì đây?

Trước trận đấu dường như định mệnh đã ko đứng bên Milan. Lần lượt Kaká và các cầu thủ khác lên tiếng e ngại Liverpool. Ngay cả phó chủ tịch Milan, 1 con người nổi tiếng tự tin, cũng nói chắc chắn: "2 HCB cũng là sung sướng."
    Trong trận chung kết, Milan lại 1 lần nữa để gỡ hoà sau khi dẫn trước. Rồi bỏ lỡ thời cơ, và thiếu sung sức. Vấn đề của Milan chính là thể lực, kinh nghiệm ko thể là tất cả. Gần như cả mùa giải chỉ thi đấu với 1 đội hình. Và HLV cũng đã có nhiều sai lầm, chẳng hạn như vì sao lại thay Crespo khi anh đang bén duyên, vì sao quá tin vào Seedoft và Pirlo khi cả hai đang tụt dốc ko phanh, vì sao lại sắp xếp đội hình đá phạt đền như thế? Và còn cả vần đề tâm lý, tại sao đã có nhiều bài học nhưng khi để Liv gở 1-3, Ancelotti ko có biện pháp gì khích lệ hay chấn chỉnh đội hình. Chúng ta đã may mắn nhưng may mắn ko thể là tất cả. May mắn ko thể ở mãi bên ta. Nhưng tôi và các bạn, chúng ta sẽ ko đắm chìm trong thất vọng vì chúnh ta là những tifosi thực thụ. Chỉ hi vọng rằng Milan nên bắt đầu 1 cuộc thay máu mới, đừng quá thắt lưng buộc bụng để rồi ngậm ngùi tiếc nuối.
    Milan ơi, cố lên ...
  2. SG

SG Thành viên mới

Quả thật không biết nói gì đây. Cảm xúc thì thay đổi không thể tin được. Ban đầu là hân hoan, rồi thì có một chút hoài nghi vì không lẽ chiến thắng đơn giản về dễ dàng vậy sao, rồi thì lo lắng và hoảng hốt, rồi lại hy vọng rất nhiều và cuối cùng là thất vọng tột đỉnh. Đúng là bóng đá. Nhưng cảm thấy thật tiếc nuối vì rõ ràng là Milan đã hay hơn rất nhiều. Hụt hẫng quá, nhưng vẫn sẽ yêu Milan mãi thôi. Thôi thì, hẹn mùa sau vậy!
  3. ocean11

ocean11 Thành viên quen thuộc

đau đớn.
    công bằng mà nói AC chơi không tồi, trừ 15'' quái đản đó.
    Nếu xét trên toàn bộ trận đấu này thì AC vẫn là đội hay hơn và xứng đáng chiến thắng.
    Ancelloti quá thiếu linh hoạt về đấu pháp. Khi đối thủ tăng thêm Haman ở hàng tiền về thì Milan không có thay đổi gì, Kaka chơi dâng cao nên hàng tiền vệ Milan chỉ thường xuyên còn 3 người, trong Pirlo, sedof thì quá mong manh trong phòng ngự.
    Một trận đấu khó hiểu.
    Buồn cho Milan, họ tự đánh mất chiến thắng hơn là họ thua Liverpool.
    Cần một cuộc cách tân ở Milan, một đội hình ít thay đổi trong nhiều năm và thi đấu liên tục, những trụ cột đã bắt đầu xuống sức. Cần một sức trẻ mới Ancelloti ơi.
  4. hailevan81

hailevan81 Thành viên mới

Tui thi thay buon qua, chang hieu nua. Nhung ma loi nay deu do HLV qua kem coi, ko dc duoc tinh huong cua tran dau, ban thua thu 3 la he qua tat yeu ma hang thu von gia nua va ko lay gi dam bao. Chang the hieu dc. Theo tui nen sa thai HLV
  5. UNA_MALDINISTA

UNA_MALDINISTA Thành viên rất tích cực

Tôi thấy là một đội bóng dành chiến thắng (dù là bằng đá penalty thôi) nhưng ai cũng tung hô "xứng đáng"), điều đó dường như quá dễ dàng. Không ai nói đội thua xứng đáng thắng cả, cho dù là họ thiếu may mắn!
    Tôi thì ko cho là Milan đã chơi tồi, thậm chí nếu không có 15 fút điền rồ đó và may mắn hơn thì một chiến thắng kiểu 4-0 trước Barca năm 94 hoàn toàn có thể lặp lại.
    Tất nhiên ko thể nếu được nhưng dù sao Milan cũng đã chơi hay và tôi cũng thấy Ancelotti ko có lỗi gì. Nếu các học trò của ông sút trúng penalty thì chắc ko ai kêu ca chuyện điều chỉnh chiến thuật gì cả. Tôi nghĩ với những thành tích đã đạt được, Ancelotti đáng được coi là một HLV giỏi và ông còn có thể tiếp tục cống hiến cho những thành công sắp tới của Milan!
    Milan fell but we are all mature
    [
    quote-hailevan81 viết lúc 11:29 ngày 27/05/2005:
    Tui thi thay buon qua, chang hieu nua. Nhung ma loi nay deu do HLV qua kem coi, ko dc duoc tinh huong cua tran dau, ban thua thu 3 la he qua tat yeu ma hang thu von gia nua va ko lay gi dam bao. Chang the hieu dc. Theo tui nen sa thai HLV
    [/QUOTE]
  6. UNA_MALDINISTA

UNA_MALDINISTA Thành viên rất tích cực

Thấm thoắt đã 3 năm kể từ trận đấu định mệnh ấy, khi fa đánh đầu của Ahn Jung Hwan đã cản bước tiến của đội quân màu thiên thanh một cách tức tưởi và những kỷ lục của anh cũng chấm dứt từ đấy. Hơn bao giờ hết, em dồn tình yêu cho Milan và dõi theo những bước đi vững chắc của anh. Mỗi một mùa bóng trôi qua, em lại phấp phỏng, lo âu vì sợ anh sẽ quyết định ngừng thi đấu, nhưng rồi lại thở phào nhẹ nhõm khi bản hợp đồng được anh tiếp tục được gia hạn với đội quân đỏ - đen.
    Trận CK CL rồi cũng đến. Chưa bao giờ em mong chiến thắng như thế này. Những lời chỉ trích nghiệt ngã rồi sẽ bị dập tắt. Hào quang sẽ trở lại San Siro, cho dù Scudetto đã bị Juve giành mất.
    Rạng sáng ngày 26/5.
    Cú vô lê đập đất của anh mang lại bàn thắng cho Milan ngay từ fút đầu tiên khiến cho tất cả bất ngờ, ngay cả chính em cũng cảm thấy choáng váng. Vì quá hạnh fúc và sung sướng. Đã lâu lắm rồi em ko được nhìn thấy anh ghi bàn. Chợt em nhớ lại bàn thắng của anh trong trận gặp Parma 6 năm về trước, bàn thắng đã đưa Milan trở lại cuộc đua giành Scudetto và chiến thắng. Và em tự nhủ có lẽ Chúa muốn bù đắp cho những thiệt thòi khi anh còn mang trên mình sắc áo thiên thanh, đã có quá nhiều nỗi đau và niềm tiếc nuối.
    Hai bàn thắng của Crespo càng củng cố niềm tin ấy trong em. Em hào hứng, say mê với mỗi đợt tấn công của sắc áo đỏ đen. Em tưởng như mình thấy lại chiến thắng 4-0 trước Barca 9 năm trước. Chiến thắng, đó là tất cả những gì lúc ấy có trong đầu em. Anh sẽ lần thứ hai giành chiếc Cúp danh giá nhất trên đấu trường châu Âu, với tư cách là đội trưởng, như Baresi nhiều năm trước. Vinh dự và tự hào lắm chứ!
    6 fút điên rồ ấy đã xoá đi tất cả. Mọi thứ diễn ra quá nhanh, như một cơn ác mộng. Gerrard, Alonso, những cái tên em không còn muốn nhắc đến nữa. Bỗng nhiên, ký ức về thất bại đau buồn của Squadrra Azzura hiện về.
    Penalty. Em ghét những loạt đá định mệnh ấy, cho dù nhờ nó mà Milan đã lên ngôi vô địch 2 năm trước. Đơn giản vì đã quá nhiều lần em nhìn thấy đội bóng mình yêu thất bại sau những màn đấu súng ấy.
    Em ko muốn tin những Serginho, Pirlo và nhất là Shevchenko lại thất bại trước trò rang lạc ngớ ngẩn của gã Dudek kia. Em muốn gào lên với Ancelotti, tại sao ko để những người khác đá penalty, tại sao ko tập sút nhiều hơn, tại sao ko củng cố tâm lý thi đấu, tại sao....!
    Thế là hết, giấc mơ đoạt chiếc Cúp thứ bẩy. Em muốn oà lên khóc, em muốn hỏi Chúa đã có chuyện gì xảy ra. Em biết đây là giải đấu hàng năm. Em biết cơ hội còn có cho Milan trong những mùa bóng sau. Nhưng anh không fải là Nesta hay Shevchenko. Hơi thở của thời gian đang ở rất gần anh. Anh sẽ cón thi đấu được bao nhiêu mùa bóng nữa. 1, 2 hay 3? Em không chắc.
    Nhưng rồi em ko thể khóc, khi em nhìn vào đôi mắt buồn của anh. Đã có thất bại đau đớn nào anh chưa fải trải qua. Nhưng em chưa bao giờ nhìn thấy anh khóc trước những thất bại ấy. VÌ anh và Milan, em sẽ ko khóc. Fải biết bình tĩnh và kiên cường.
    Một mùa bóng nữa lại kết thúc. Không Scudetto, không Champions League, dù đã có lúc chúng ở rất gần. Nhưng em sẽ không nuối tiếc. Em sẽ bình thản chờ đợi. Và giấu nỗi đau vào trong. Như anh đã làm...
  7. Thieunangtritue

Thieunangtritue Thành viên mới

Từ hôm chung kết đến giờ tôi vẫn chưa hết bàng hoàng. Thực sự là quá thất vọng, AC sao bây giờ lại dễ vỡ thế. Nếu hiêp một kết quả là 1-0 thì có lẽ AC đã vô địch. Chỉ vì kết quả là 3-0 mà cả một đội bóng lơi lỏng, kiêu căng rồi để đến khi bị ghi bàn thì hoảng loạn và vỡ trận. Có lẽ ở seria AC là câu lạc bộ có nhiều kỳ tích đau lòng nhất:
    Để mất cúp C1 năm nay khi đã dẫn trước 3-0
    Bị depor loại sau khi đã dẫn 4-1 ở sân nhà
    Trời ạ, dù trái tim tôi luôn hướng về AC thì nó cũng làm tôi đau tim vài lần.
  8. DontAskMeWhy

DontAskMeWhy Thành viên mới

Đến giờ vẫn ko thể nào tin,ko thể nào quên được cái trận chung kết kinh hoàng ấy...nói đúng hơn là 15'' kinh hoàng ấy...
    Quá buồn nhưng vẫn sẽ yêu Milan mãi thôi.