1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Biệt thự cổ ở Đà Lạt - điểm 10!!!

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi The-Slayer, 09/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. The-Slayer

The-Slayer Thành viên quen thuộc

Biệt thự cổ ở Đà Lạt - điểm 10!!!

Hôm nay tớ mời bà con về quê tớ nhé, các thắng cảnh thì nhiều người biết quá rồi, tớ muốn được nói về những villa cổ ở Đà Lạt, nơi tớ đã đặt những niềm tự hào thầm kín và rất riêng tư!
    Có lẽ ĐL là thành phố có nhiều biệt thự cổ nhất VN (lưu ý là BIỆT THỰ chú không phải nhà hay đền đài nhé!). Các villa này được xây từ thời Pháp thuộc và vẫn còn tồn tại đén bây giờ. và với hoàn cảnh đó thì dĩ nhiên là các villa này mang rất đậm phong cách kiến truc Pháp: không qua đồ sộ nhưng vẫn rất bề thế và mang nặng sự tôn trọng không gian xung quanh. Các villa này chỉ có 1 lầu, tớ chưa thấy villa nào có 2 lầu cả, nhưng khi nhìn vào người ta vẫn có cảm giác như kính trọng sự hoàn hảo của ngôi nhà. Được thiết kế cho phù hợp với điểu kiện thời tiết của ĐL, các villa này có diểm rất đặc biệt là không khí trong nhà luôn lưu thông, ấm vào mùa đông và mát dịu dịu về mùa hè........
    Hôm nay tạm thời thế đã nhé, kỳ sau tớ sẽ dẫn các bạn vào từng villa một, những nơi như dãy biệt thự Trần Hưng Đạo, dãy nhà cổ đường Quang Trung....Hẹn gặp lại nhé!!!!

Và The-Slayer đã nói : "Dù sao thì trái ớt vẫn cay!"...hahaha...[​IMG]