1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Biệt thự tăng cân ^^

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi oliver80, 17/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. oliver80

oliver80 Thành viên quen thuộc

2. thuyyy

thuyyy Thành viên mới

hi hi , hôm nay em đánh chén hăng say
    Hi vọng ngày nào cũng chén được thế này .
    Sáng bánh mì trứng 8 khìn
    Trưa 3 bát cơm vs thịt kho dừa , rau ngót , cà muối
    Chiều 2 h chén 1 combo ở feeling tea gồm 1 xanh sữa rau câu và 1 bơ gơ xịt , ăn ké của bạn mấy miếng bánh trứng
    3 h tắm mưa , 4 h chén 1 bát to hoa quả dầm Tô Tịch
    Ăn tối 2 bát cơm vs thịt băm , canh tôm bí
    Tí nữa trước khi đi ngủ sẽ uống sữa Dumex ( sữa dành cho ng bị tiêu hóa kém - em mới bị ngộ độc nên bác sĩ khuyên uống sữa này cho lại người - kô bít có tác dụng gì kô , cũng sắp hết 1 hộp rồi )
    hihi , mong là sẽ béo trong 1 tháng , em lại sắp phải đi học rồi
  3. huonglx

huonglx Thành viên mới

hic e cũng mún tăng cân lắm từ đầu năm tới giờ giảm mất 5kg rồi ai gặp cũng của quang chê bôi nào là "mày gầy đi, xấu đi lại còn xấu thảm hại" huhu
    Nhưng mà tình hình của e nan giải lắm
    - vẫn ăn được, ngủ được, chăm uống nước
    - vẫn tập thể dục buổi sáng (tuy không đều nhưng không đến nỗi tuần một lần )
    Vậy sự gày của e là do đâu có ai help e mí k
  4. oliver80

Chà chà.. Topic tăng cân của mình bị đẩy xuống nhiều trang quá à..
    Chị em nhà gầy mình mấy hôm nay ăn uống thế nào ??!! Có ai tăng cân ko thế ??!! Tớ giờ vẫn lèng tèng trong khoảng 52.5kg và 53.5 kg. Thân hình hơi béo 1 tí. Và giờ phải miệt mài tập thể thao để giảm mỡ bụng . Các vòng còn lại thì oke rồi, n kể ra to thêm chút chút nữa thì vẫn thích hơn
    Mấy bạn gầy, ăn nhiều mà vẫn ko béo thì chú ý xem tẩy giun, tập thể thao đều đặn hàng ngày. Chú ý: Khi nào ăn ngon miệng thì mới hiệu quả.. Chứ nhai nuốt cho no thì ko ăn thua đâu nhé
    Updated mọi người ảnh của tớ.. Giờ béo roài.. Bụng to cả rổ lun
    Các nàng cố gắng nhé.. Nhưng nhớ vừa ăn nhiều n phải tập bụng luôn, kẻo đến lúc đầy mỡ như tớ khó giảm lắm
    Phòng chống cúm AH1N1 nhé
    Nóng quá, bỏ khẩu trang ra làm điệu 1 chút
    Update tình hình ăn uống thì tớ vẫn thế. Đều ko thay đổi lịch.
    Sáng: Tennis
    1 bát phở, 2 quả trứng
    Khoảng 10h làm hộp sữa đậu nành
    12h ăn cơm
    3PM làm thêm 1 hộp sữa đậu nành (Đợt này giảm khẩu phần váng sữa, thay bằng sữa đậu nành để gia tăng hàng tiền vệ )
    6PM: Đi ăn ốc, ngao hấp
    8hPM: ăn 2 bát cơm
    10hPM: 1 hộp váng sữa (nhà hết sữa chua nên dùng tạm )
    Giờ đi ngủ thôi
  5. MinnieBear

MinnieBear Thành viên mới

Cả nhà ơi cho mình tham gia với... mình đã gầy rồi mà dạo này còn bị sụt cân nữa chứ, hix 1m59 mà 42,5kg thôi. Truớc giờ cứ đổ lỗi cho "tạng người" ,"di truyền" hic hic vào đây mới thấy mình sai và qtâm béo để mặc đồ cho ***y giống bạn oliver hihi. MÌnh bắt đầu thực hiện đuợc 2 hôm rồi. hy vọng 10 hôm nữa kim đống hồ sẽ nhích lên 1 số :)
    Cả nhà xem thực đơn mình thế này cần điều chỉnh gì không nhé:
    * Sáng:
    - 1 đĩa bánh cuốn
    - 1 quả trứng vịt lộn ( không thik trứng đâu nhưng thấy ai cũng ăn thêm trúng cho buối sáng nên tớ cũng ăn, hi mà ăn 2 hôm chán rồi mai tớ ăn thử trứng luộc dầm mật ong )
    - 1 Cốc sữa vinamilk
    10h: ăn hoa quả, kẹo
    * Trưa: bận nhiều việc quá nên ăn cơm hộp + sữa chua
    - 3h: uống sữa/ trà chanh/.. + nhãn
    - 5h: tập aerobic 30'' thôi + 1 hộp váng sữa
    * Tối : 2 bát cơm + dưa chuột
    - 11h: 1 hộp váng sữa, đánh răng và đi ngủ hihi
  6. kieuoanh2456

kieuoanh2456 Thành viên mới

Hic đọc topic thấy mọi người tăng cân em phục quá, dưng mà các sis hình như chưa có gia đình hết thì phải. Em thì hai bé trai với bố các bé nên cảm thấy chẳng có thời gian tập thể dục. Tối thì chồng kêu con khóc nên sáng chỉ dậy được chuẩn bị cho con ăn sáng, đưa con đi học rồi vội vã đi làm, chiều hết giờ lại vút về nhà nhanh. Ăn uống cũng không ăn được nhiều, lại còn bị dạ dày nữa, nhiều khi cũng stress nên em cao 1m62 mà nặng có 40kg thui à. Chị em có cách gì hay help em với nhé. Tks all.
  7. oliver80

Nàng cứ theo lịch trình này cỡ nửa tháng đều xem sao. Chắc là lên cân tốt đó. Nhưng mà ko nên ăn trứng nhiều quá đâu. Tớ giờ cũng fải giảm, ngày ăn trứng ngày không đó
  8. oliver80

Kể ra 2 con cùng chồng như thế thì mệt thật. Khó béo lắm. Vì đầu bù tóc rối suốt ngày làm sao mà chỉnh chu ăn uống được.
    Thế thì nàng cố gắng ăn uống đầy đủ ở trên cơ quan đi.
    1. Sáng: Ăn sáng đầy đủ, kể cả muộn cũng ko được bỏ bữa đâu nhé !! Ko thì phải chịu khó dậy sớm hơn chuẩn bị bữa cho con. Rồi mình phải ăn.. Ăn khoẻ thì mới có sức chăm sóc gia đình chứ
    2. Trưa: Ăn cơm đầy đủ.
    Đan xen vào các bữa trên cơ quan thì nên ăn thêm hoa quả, sữa chua..vv..vv
    Mà bù xù xấu quá là (trộm vía ) chồng chê đấy.. Tinh thần mà buồn thì còn gầy thảm hại nữa cơ.. Nên phải chịu khó ăn uống vào nàng nhé !! Khoẻ để xây dựng hạnh phúc, bảo vệ gia đình mừ
    Update tình hình ăn uống hôm nay.
    Sáng: Ngủ nướng , dạo này lười gập bụng quá à
    Ăn 1 bát bún thang + 1 cốc sữa cafe đá
    Trưa: ăn buffe. No căng cứng cả bụng
    Giờ còn ngồi đây lọc cọc gõ đây. Hừm, tớ đói rồi. Về nhà thui... Tối về phải tẩm bổ thêm hoa quả và ăn 2 bát cơm đầy mới được.
    Nhà mình cố lên nhé !! Béo mới xinh đẹp được
  9. HyeSung

HyeSung Thành viên mới

c ơi mua váng sữa ở đâu thế àh, ăn có lên cân ko chị, mà có ngon ko ah ^^
    YayMe 90 Nguyen Khuyen - Da Co Hang Thu Moi Ve ^^ Sale off hang he :x Chuan chuan http://muare.vn/ThoiTrang/2324750/trang-1.ttvn
  10. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Váng sữa em ra siêu thị nào cũng hầu như có cả, ăn váng sữa chị thấy kích thích ăn ngon, ăn nhiều nên có thể vì thế lên cân chăng?. Ăn tuỳ vị, có vị va ni và sô cô la theo chị là ngon nhất, không quá ngọt, ăn béo béo ngầy ngậy, như ăn kem tuơi em ah, nhưng nó không quá ngấy như kem tuơi đâu.