1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Biểu hiện thế nào thì biết con trai thích mình ?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi tatgiay, 26/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cafe_bien

cafe_bien Thành viên mới

Đúng rồi , chỉ tin 60% thôi , cứ lên đây đọc sẽ thấy , zai giờ "cáo " lắm he he
    Bạn cứ để thêm 1 thời gian nữa xác định xem thái độ của zai này thế nào.Vì zai có kinh nghiệm nên cứ fải củ từ đừng có hấp tấp , mà bạn cũng đừng có vội biểu hiện gì cả....cứ fải củ từ ,nghiên cứu xem xét qua từng hành động lời nói
  2. hanoihanoi

hanoihanoi Thành viên mới

Tớ nghĩ con trai mỗi người có một cách thể hiện tình cảm của riêng mình.
    Dù nhát đến mấy, nhưng khi con trai đã thích thì tớ nghĩ người ta sẽ dành thời gian cho mình nhiều hơn, quan tâm nhiều hơn, để ý nhữg thứ xung quanh mình nhiều hơn. Tớ mới chỉ nghĩ ra như thế thôi.
    Còn trường hợp mà lảng mình ra thì tớ cũng gặp rồi, nhưng kiểu j cũng có lúc tình cảm sẽ bộc phát ra thôi
    Ấy đừng nóng vội làm j, nóng vội bây giò có khi còn bị suy diễn thì khổ. Vì mình thích ngưòi ta, nên hành động nào của người ta mình cũng thấy " có vấn đề" rồi lại tưởng bở thì mệt tim lắm . Anh í mà thích ấy nhiều tự khắc anh ấy sẽ làm cho ấy biết đc điều đó ( có người tinh tế, có người ko) chứ không bắt ấy phải ngồi suy diễn thế này quá lâu đâu. Cứ chờ xem.
  3. conongdatinh

conongdatinh Thành viên mới

chính xác đi chơi được bao nhiêu lần rùi , chưa đi chơi riêng được à , lúc đầu đọc thì tưởng nó thế nào nhưng cũng thường thui ... thằng đó đang trong giai đoạn thể hiện sự hiểu bít đó, và làm cho cô bé thấy nó lớn hơn là nó thành côg được 1 phần rùi ... sắp đến lúc rùi đó , em ko phải chờ lâu đâu .
    em muốn bít cách thể hiện à , đừng làm cho nó mừng vội . hãy cứ bình thường thui , thỉnh thoảng nhắn tin cho nó hỏi thăm vu vơ , hoặc thỉnh thoảng rủ nó đi uống nước , cái này là thỉnh thoảng thui nhé . hãy để cho nó tưởng nó là người dẫn dắt nhưng ko ngờ lại là mình
  4. tatgiay

tatgiay Thành viên mới

Còn về chuyện anh ý tưởng tớ có nhiều người theo đuổi và chuyện cái anh bạn thích tớ thì sao, dù tớ đã tế nhị nói là tớ ko có cảm tình với cái anh kia rồi. Liệu 2 chuyện này có ảnh hưởng gì đến thái độ của anh ý ko.
    Liệu tớ có nên có một chút hy vọng gì ko, vì như bạn nói con trai đã thích thì dù thế nào cũng biểu hiện, còn anh ấy cứ thế này, tớ mệt vì phải suy nghĩ lắm, chỉ muốn kết thúc thôi.
    Trường hợp anh ý ko có cảm tình gì thì tớ có nên bộc lộ tình cảm gì ko, dù sao thì anh ý cũng đang availble và đang tìm người yêu như tớ, hehe.
  5. tatgiay

tatgiay Thành viên mới

Thỉnh thoảng rủ đi uống nước ạh, thế có lộ liễu tình cảm của em quá ko, vì bình thường toàn rủ mấy người đi chung.
  6. houseman

houseman Thành viên mới

sao mình ghét cái kiểu dạy người này thế ko biết
    mà thằng này thích bạn rồi,nhìn là biết ,ít nữa thì lộ hết ra thôi ,còn ko phải thì em xin lỗi
  7. fialovy

fialovy Thành viên mới

Mình thích ai là mình cứ pộc ra, khác hẳn với bình thường, quan tâm đặc biệt hơn, nhắn tin rủ đi chơi ... Căn bản mình là gà
    Lúc nào thấy khả quan tí là pù 1 phát, dứt điểm luôn
  8. conongdatinh

conongdatinh Thành viên mới

em là con gái , mà con gái thì cứng đầu hơn con trai em à và trong một chừng mực nào đó thì sự kiên trì cũng hơn . nhưng trong trường hợp của em thì anh thấy em có vẻ kết anh ấy quá , đến mức muốn kết thúc nhanh gọn , thế ko tốt đâu em gái . con trai đặc điểm chung là đạt được gì đó quá sớm sẽ nhanh nản và như thế đương nhiên ko tốt cho em
    đi chung nhiều rùi , thì đi riêng , khi mà cái tên kia còn chần chừ thì tại sao em ko là người chủ động một chút nhỉ khi mà ta ko muốn chờ ( cái này là anh khuyên chờ nhé ). nhưng chỉ chủ động một chút thui nhé , em rủ hắn đi chơi lần này thì ko rủ đi chơi lần 2 đâu đó , lần sau phải là của anh ta ... còn từ lần sau nữa trở đi thì ai cũng được ...
    còn làm thế nào thì chắc cô bé tự bít nhỉ : vd hôm nay em bị điểm kém buồn quá ( ntin ) anh kia trả lời ... lựa lựa thế nào đó để hắn mời em đi uống nước...
    đó là nhưng gì có thể khuyên cô bé đang ...... tuy nhien cũng có thể anh ta chỉ coi em như em gái thui , nên cũng chuẩn bị tinh thần đừng sốc
  9. PTKiet

PTKiet Thành viên mới

Thích hay không thì tự bạn phải cảm nhận lấy thôi. Mà hình như bạn thích người ta rồi thì phải?
    Nếu thích thì làm sao để người ta đừng mất ấn tượng về mình là được, không cần ép mình mà cứ là chính bản thân thôi.
    Lý thuyết 100%
  10. tatgiay

tatgiay Thành viên mới

Như em kể ở trên thì vừa mới hôm qua được nghỉ học nên em anh ấy và 2 người bạn vừa đi uống nước xong. Nên nếu có rủ thì chắc phải từ từ ạh. Công nhận là em có vẻ kết anh ý nhiều thật, vì thấy anh ý người lớn, hiểu biết và em hỏi gì cũng trả lời rất chân thành. Nhưng chỉ thế thôi ạh. Người ta người lớn quá còn em lại trẻ con nên nhiều khi em hơi thấy sợ.
    Thực ra biểu hiện ở ngoài thì em lại hơi lạnh lùng với anh ý chứ ko phải vồ vập gì đâu, mấy lần đi uống nước toàn con bạn em buôn dưa lê tán phét, em thỉnh thoảng đóng góp vài câu thôi, cũng ko tỏ ra là kết gì anh ý cả.
    Chắc là phải chuẩn bị tinh thần làm em gái thật, sao chuyện tình cảm lại phức tạp thế nhỉ.