1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Biểu hiện thế nào thì biết con trai thích mình ?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi tatgiay, 26/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. harrpotter

harrpotter Thành viên mới

Ai nhắn tin tôi đều trả lời hết, không lẽ thế là thích?
  2. tatgiay

tatgiay Thành viên mới

Cám ơn lời tư vấn của mọi người nhé. Hnay em nghe lời mọi người phải từ từ ko nóng vội gì cả nên tối nay lúc gặp ở bãi gửi xe, em lờ đi thì tự dưng anh ý lại gọi và 2 người nói chuyện linh tinh vài câu với một người bạn của anh ý nữa chứ.
    Có mấy anh chị đoán là anh ý biết ý e rồi và đang chăn dắt gì đó, nhưng chắc ko phải đâu vì lần nào đi chơi cũng là đi chơi chung với mấy người bạn mà e chẳng biểu hiện rõ rệt gì thì làm sao người ta biết được nhỉ.
    Năm nay anh ý cũng 28 tuổi rồi nên e nghĩ chắc ko còn thích thú gì cái trò tán linh tinh hết e này lẫn e kia như mấy anh trẻ trẻ nữa đâu, he he. E chỉ có cảm giác a ý làm gì cũng thận trọng thôi. Hình như càng lớn người ta càng có nhiều kinh nghiệm thì càng muốn tìm hiểu kỹ trước khi làm bất kì cái gì ý.
    Nhưng có một điều em phải công nhận là có vẻ tỉ lệ thích em ko cao , hic, nếu chỉ có gặp nhau, nói chuyện và rủ đi uống nước thôi thì bạn bè cũng thế đúng ko???????
  3. noinhomd

noinhomd Thành viên mới

Mình nghĩ là chính vì bạn ko thể hiện một chút gì nên anh ý thận trọng cũng là điều dễ hiểu. Vì bạn đang là đối tượng của bạn anh ý, thế nên nếu sự chủ động ko phải là do bạn thì tớ nghĩ ít khi anh ý chủ động dù trong lòng có tình cảm (ý tớ nói là dù có chút tình cảm cũng sẽ khó thể hiện chứ tớ ko khẳng định anh ý có tình cảm hay ko đâu nhé^^) Con trai thường là trọng bạn bè, ko biết thì thôi chứ đã biết đấy là đối tượng bạn mình đang cưa cẩm, bạn mình nhờ mình quân sư mà mình lại nhảy vào tán thì còn mặt mũi gì với bạn bè nữa.
    Nhưng trong trường hợp bạn có chút chủ động và bật đèn xanh thì lại khác. Ý kiến chủ quan của tớ thì là như thế (tớ cũng gà về tâm lý zai lắm)
  4. hanoihanoi

hanoihanoi Thành viên mới

Thực ra là rất thích tư vấn cho bạn tatgiay, cơ mà hôm qua học trâu bò nên không hóng hớt.
    Thứ nhất, những gì anh í thể hiện với ấy chỉ có một đièu rõ ràng là anh í coi ấy là bạn, ngoài ra không có biểu hiện j khác hơn cả. Bạn bè nói chuyện hợp gu ( mà chơi với nhau cùng hội)đi chơi, đi uống nuớc là bình thường. Thực sự thì cũng khó khi bảo ấy ngừng suy diễn , ngưng đặt câu hỏi :"không hiểu anh í có thích mình ko ?"
    Thứ hai, con trai 28 tuổi, có vài mỗi tình vắt vai rồi thì không gà đâu, sẽ tinh tế là khác, tớ cũng nghĩ là anh í biết tình cảm của ấy rồi. KHông phải vì biểu hiện của ấy ,cứ tỏ ra lạnh lùng thì ngưòi ta không biết, mà vì việc ấy thanh minh với anh í về những mối quan hệ khác của ấy. Việc anh í hỏi, ấy trả lòi ., khác với việc ấy thông báo cho anh í, ấy đang available . Ấy ở trong cuộc nên không thấy mình " tỏ thái đọ" thôi, còn ngưòi khác nhìn là thấy
    Thứ ba, việc anh í còn đang mèo vờn chuột với ấy , chứng tỏ anh í không thích ấy lắm, vì anh í vẫn đủ tỉnh táo để làm như thế. Chỉ là anh í muốn thử cảm xúc vậy thôi.
    Thứ 4, việc ấy bơ anh í lại , sau khi để lộ tình cảm. Từ phía ấy nhé , nếu anh í cũng bơ lại , kiểu j ấy cũng sẽ là người bắt chuyện trước nêu ấy không đủ lí trí, còn anh ấy chủ động gọi ấy thì ấy sẽ suy diễn theo hưóng là : chứng tỏ anh í cũng có cảm tình với mình " nọ kia . Còn anh í , điều nàu không quan trọng lắm.
    Còn h thì , ấy rơii vào thế bị động rồi. Ấy nên xác định xem mình muốn cái j ? Muốn tấn công hay muôn tự nhiên một ngày dổi gió anh í quay sang thích ấy hay muốn ấn nút del ?
    Nhưng tớ nói thật, kiểu con trai như thế này, nếu ấy muốn thích thì phải chấp nhận chi phí mạo hiểm gọi là để đàu tư. mà thường kết quả hơi sốc đấy
    Tớ không phủ nhận những anh kiểu này rất dễ đc con gái thích, nhưng không đem lại cảm giác an toàn cho lắm, Cá nhân tớ thích những ngưòi chân thành, thẳng thắn dù cư xử hơi gà một chút hơn. Vì tớ cũng gà ( tớ cảm giác ấy khá là giống tớ nên mới miệt mài tư vấn dài thế này đấy nhớ )

Thêm một điều nữa là tuyệt đối không thử nhận lời với anh bạn thích ấy như bạn nào đó đã khuyên thì phải. Tình cảm không phải trò chơi. thứ nhất, tổn thương anh bạn kia; thứ hai mất uy tín của ấy'' thứ ba làm cho anh kia đặt dấu chấm hỏi về ấy nhiều hơn là thích ấy hay một cái j đó tương tự. Nhớ nhé
    Được hanoihanoi sửa chữa / chuyển vào 12:53 ngày 28/05/2008
  5. mrlulu

mrlulu Thành viên mới

ha Lội hà Lội kinh nghiệm đầy mình, đi off em nhé ^^,
  6. Marki

Marki Thành viên rất tích cực

Câu bài ghê quá để im cho em ý nói em còn biết cách bày tỏ tình cảm vì nhiều khi thích mà em chả biết làm thế nào cho người ta hiểu mình thích người ta, thế mới cần lắng nghe người nhiều kinh nghiệm
  7. luoivodoi

luoivodoi Thành viên mới

Mình nghĩ phát hiện con trai có thích bạn hay ko đơn giản, đơn cử như bạn đi với bạn của bạn, bạn có phát hiện ra anh ấy có hay nhìn thẳng vào mắt bạn ko hay rất chăm chú nghe bạn kể, còn đối với cô bạn kia thì nếu có cũng chỉ thưa thớt hơn..
    Mình là gà, chỉ dám nói thế
    Chúc bạn sớm thấy các biểu hiện của hắn
  8. Marki

Marki Thành viên rất tích cực

Em thì khác bác vì em ko thích em mới hay nhìn thẳng vào mắt còn em thích em lại hay nhìn nghiêng để người ta ko thấy mình đang ngắm
  9. nobita1310

nobita1310 Thành viên mới

bác này nói chí phải! bác kia cũng cáo, đang định chăn bà chị này đây! xin thông báo với bà chị là nên tỉnh táo! mà nếu có gì thì bà chị nói toẹt luôn ra cho bác kia biết! Theo em bà chị nên mạnh mẽ nói luôn cho bác kia biết! để bác ý khỏi thậm thà thậm thụt! Bác này chứng tỏ ta đây là hiểu biết, tán gái giỏi, thấy bà chị hiền lành, cả tin, chưa có kinh nghiệm nên đang dùng nhung chiêu xưa như trái đất ra áp dụng đấy
  10. banhngot12

banhngot12 Thành viên mới

Các cao thủ cho em thỉnh giáo tí xíu ạ. Em thấy có bác viết là " có những zai thích nhưng cứ lảng ra". Em ko hiểu làm thế nào để phân biệt được thích mà lảng ra với ko thích nên tránh ạ???