1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bình bầu Hội trưởng Vespa Hà Nội

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi cameraman, 01/03/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cameraman

cameraman Thành viên mới

Bình bầu Hội trưởng Vespa Hà Nội

Kính thưa bà con cô bác, cộng đòng sân cư, thần dân của VESPA. Sau một thời gian chơi bời, đàn đúm, và cả chăn trở nữa. Hôm nay TNT có mấy lời cùng bà con, không phải vì cá nhân TNT mà vì sự phát triển của VESPA VN nói chung và VESPA HN nói riêng.
    Một tháng nay TNT được sinh hoạt, vui chơi cùng mọi người, thật là vui, thật là tình cảm. Mà không riêng gì TNT chắc anh em đều cảm nhận được điều đó, chúng ta có thể chỉ gặp nhau ở một điểm chung duy nhất thôi - VESPA - nhưng đó cũng có thể là sự khởi đầu cho tất cả, Đó là chất keo duy nhất để gắn kết anh em ta lại với nhau, thật tình cảm, thật vui vẻ, không vụ lợi.
    Trong thời gian qua, khi mà TNT được tham gia với anh em, có 1 điều TNT cảm thấy mơ hồ và muốn chia sẻ với mọi người. Chỉ bắt nguồn từ một thú chơi thôi, từ những người chơi xe nhỏ lẻ, cách đây nhiều năm, nhưng cho đến nay, chúng ta đã hình thành một hệ thống toàn quốc với những cuộc "HỘI NGỘ 3 MIỀN" hay những cuộc giao lưu giữa anh em VESPA các tỉnh. Vậy mà sao đáng lẽ HÀ NỘI là một trung tâm lớn, anh em nhiệt tình, số đầu xe cũng không phải là ít, nhưng cách chúng ta chơi sao mà manh mún và tự phát quá, không có hệ thống cũng như tổ chức gì cả. Mà điều này theo TNT là rất cần thiêt, mặc dù chơi thôi nhưng phải chơi có hệ thống... Không biết nhà mình có bao nhiêu thành viên, tên gì, xe gì, liên lạc ra sao, chắc cũng không ai nắm được. Ngay cả những lần offline hàng tuần, đi chơi đâu, làm gì.. Hay đơn giản chỉ là địa điểm, thời gian offline thôi chúng ta cũng không thể thống nhất được.
    Mà sắp tới nữa chứ, ai cũng biết "HỘI NGỘ 3 MIỀN" lần này được giao cho miền Bắc tổ chức, vậy thì ai nếu không phải là VESPA HN là nòng cốt đây !?, Hải Phòng chắc, hay Nam Định, hoặc Thái Bình !? Chắc không ai trong chúng ta lại muốn làm khách trong chính ngôi nhà của mình cả. Vậy thì sao chúng ta lại chấp nhận tất cả những điều đó, mà không thay đổi, hãy góp tay xây dựng một VESPA HÀ NỘI QUÁN thật hùng mạnh, thật hiếu khách đi nào...
    Muốn như vậy, chúng ta phải có người cầm cờ cho tất cả những hoạt động của chúng ta. Mà đó là điều chúng ta đang thiếu, phải là một người nhiệt tình, năng nổ, có tâm với VESPA để bảo tồn và phát triển nó. Vì vậy, nhân đây TNT cũng xin mạn phép các già làng, trưởng bản được đề nghị một điều, đó là chúng ta phải bầu ra HỘI TRƯỞNG cho VESPA HN. Người này sẽ đứng ra nhóm họp, tổ chức, gây dựng ngôi nhà VESPA HN, đương nhiên với sự đồng lòng ủng hộ và giúp sức của tất cả anh em. Có như thế thì chúng ta mới duy trì được hoạt động cũng như thú chơi tao nhã này.
    Theo ý kiến cá nhân TNT, cũng chỉ là người mới thôi, cũng chưa biết hết anh em trong hội, cũng có thể còn nhiều anh em khác cũng rất có khả năng và tâm huyết, nhưng có 3 người mà TNT đã gặp và nhận thấy rất nhiệt tình, rất năng nổ, và có điều kiện để chúng ta có thể đưa ra làm ứng cử viên được. Đó là:
    1. Anh Long play - votkavotkhot
    2. Tùng - nguyenthanhtung81
    3. Giang - Lanngbiang

Bà con cho ý kiến, để bình bầu HỘI TRƯỞNG mới, vì anh em HN cũng mong muốn điều này lâu rồi và vì thời gian không còn lâu nữa là đến "HỘI NGỘ 3 MIỀN" lần 3.
    Hôm nay là ngày đầu tiên của tháng 3, hãy làm một điều gì đó mới mẻ hơn. Vậy TNT xin phép được phát động cuộc bình bầu này công khai đến tất cả anh em VESPA HN.
    Thời gian: bắt đầu từ 12h trưa ngày hôm nay 1/3 đến 12h trưa ngày 15/3.
    Hình thức: Ai bầu cho ứng viên nào thì trả lời vào topic này. Đây sẽ là topic chính thức để bình bầu Hội Trưởng HN.

Vì là post công khai nên tất cả chúng ta sẽ cùng kiểm phiếu nhé. Sau ngày 15/3 kết qủa cuối cùng sẽ được tổng kết từ tất cả anh em và thông báo trên diễn đàn.

Vậy từ lúc này, ngay hôm nay, TNT mong anh em hãy nhiệt liệt hưởng ứng và tham gia vào cuộc CẢI CHÍNH này, để góp tay xây dựng một sân chơi VESPA thật hùng mạnh và phát triển.
  2. Coco

Coco Thành viên quen thuộc

Tôi bầu Long.
  3. convitcon121

convitcon121 Thành viên mới

Tuấn Tuấn.....từ từ.. thong thả.. đừng có bốt kiểu này.. lại tan xờ tác bi giờ..
  4. convitcon121

hôm nọ tớ vừa làm câu này...pác long bắt tớ 2 cốc bia.. trốn mãi mới thoát vì cái tội linh tinh đấy....cậu có biết uống ko ? .. tớ thì ko .. .hic..dã man vật...
  5. Sweet_4U

Sweet_4U Thành viên quen thuộc

em mượn tạm nick của đứa bạn để xin phát biểu:
    hôm nọ em nhờ anh Alo-ola gửi cho 1 con Sprint, đc bác Long và bác Napoleon giúp đỡ nhiệt tình wá, em đâm ra cảm phục, trông bác Long bề ngoài hơi dữ nhưng tiếp xúc có 1 lúc thấy thích thích phong cách của bác ấy, mà nghe anh Napoleon kể là bác Long hay sửa xe giúp anh em lắm, thì đúng hôm em lấy xe từ ga Hà Nôịi về bác Long đang sửa giúp xe cho 1 ông nào đấy.em thì chưa đc tiếp xúc với 2 bác còn lại nên tạm thời cứ mạn phép bầu cho bác Long.Ngoài ra em cũng xin cảm ơn bác Napoleon đã cùng em lang thang mãi để đi lấy xe, giúp em rất nhiệt tình và tý nữa 2 anh em chết oan vì 2 thằng bố láo lao ầm ầm ngoài đường tý nữa đâm phải 2 anh em.
    em mới tập toẹ đi Vespa nên các bác chỉ dạy cho em ạ, hôm wa đi xe phanh ko ăn đâm 2 cái vào "đằng sau" xe người ta rồi ạ, van xin mãi người ta mới cho đi, đến khổ
  6. vespanism

vespanism Thành viên mới

Có mục Poll trên kia kìa bác ới. Ai lại lộ thế.
  7. ManPaoXi

ManPaoXi Thành viên mới

Em la nguoi HN, dang hoc o nuoc ngoai. Em thuong xuyen theo doi dien dan va rat cam phuc cac bac choi Vespa o HN.
    Theo em trach nhiem hoi truong khong nhat thiet phai la 1 nguoi hieu biet ve xe ma don gian la 1 nguoi luon vi anh em, vui song cung anh em.
    Em bau cho chi Giang, vi co the 1 nguoi nu~ se lam soi dong them va cung la 1 sac thai moi cho Vespa Viet Nam.
    ManPaoXi
  8. Goodbye2romance

Goodbye2romance Thành viên quen thuộc

Hoàn toàn ủng hộ ý kiến của TNT, VespaHN cần gấp hội trưởng mới...
    Voted
  9. convitcon121

Anh Long ....CỐ LÊNNNN!!!!!!
    vịt con lang băm ..... CỐ LÊNNNN!!!!!
    Nguyễn Thành Tôn...ý nhầm Nguyễn Thanh Tùng....CỐ NHÊNNNN!!!!!
  10. chucuoi8584

chucuoi8584 Thành viên mới

Từ trước tới giờ em chẳng biết hội trưởng cũ là ai, nhưng từ khi em tham gia chẳng bao giờ em nhìn thấy hội trưởng offline cả. bởi vậy em cũng ủng hộ với ý kiến này của TNT .
    trong ba người thì ai em cũng ủng hộ.
    Chị LiangBIang cố lên!!!!!!
    Bác Long cố lên!!!!!!!!
    A.Tùng bộ đội cố lên!!!!!!!!!!!
    Cuchuoi
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa