1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bình chọn bánh trung thu ngon ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi 4muathayla, 11/09/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. newinvestor2

newinvestor2 Thành viên tích cực

Phải nói là h cái bánh của cty mứt kẹo Hà Nội cũng bị mất vị đi thấy rõ. Vỏ bánh nướng h không còn cứng như trước mà cứ ẻo lả, mềm oặt mất đi cái vị thơm của vỏ, rồi nhân cũng không thơm được như trước nhưng vẫn chấp nhận được. Mấy hàng bánh gia truyền thì có thể vẫn giữ được hương vị xưa phải tội là không biết có đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm không thôi ah :D
  2. brakegem

brakegem Thành viên mới

Năm nay do nhiều việc quá chả đc lên phố nên e vẫn chưa dc ăn miếng bánh nướng HN nào cả. Chắc gần rằm mới dc ăn quá. Dạo này toàn ăn bánh trung thu Bảo Phương gần nhà. Nói chung là ăn cũng dc lắm mỗi tội đông quá. 1h chiều ra mà còn đông ko có chỗ chen =="
  3. thanksanyway_bn

thanksanyway_bn Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Sao nhiều bác thích bánh trung thu của mứt kẹo Hà Nội thế nhỉ? Em là em sợ nhất cái bánh nhân thập cẩm của họ, mấy cái ngân khác thì ngọt khé cổ. Ngày bé chả bao giờ dám ăn bánh Trung thu hichic.
    Các cụ nhà em thì năm nào cũng lên Thụy Khuê chen lấn để mua ở mấy hàng bánh gia truyền, cũng ngọt khiếp. Em không ăn nổi.
    Mấy năm gần đây thấy bánh của Kinh Đô, Nguyễn Sơn, Thủy Tạ... có vị thanh mát, ngọt dịu em mới dám ăn. Chắc là vì em ứ phại người Hà Nội nên ứ biết cái hương vị truyền thống dư các bác.