1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bình chọn NHỮNG ĐIỂM ĐẾN HẤP DẪN NHẤT VIỆT NAM CỦA DÂN PHƯỢT đi. Mời bác DUGIA làm Chủ tịch Giám khả

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi BMfamily, 16/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BMfamily

BMfamily Thành viên mới

Vài lời cuối
    Chào cả nhà,
    Như tớ đã hứa với các bạn, tớ chỉ dùng 1 tuần để nói vài lời nói thêm đối với chủ đề tớ đưa ra.
    Hôm nay là là ngày cuối. Ngày nói thật.
    Nói về đề cử Top 10 của tớ, ruoumatgau nói đúng đấy, trong số đó tớ tự biết chỉ có 2-3 điểm top thực sự, còn mấy đề cử khác để khích các bạn thôi, vì tớ biết nhiều bạn cực yêu Tây Bắc nên mới đưa ra mấy địa danh biển, sông nước, tầm thường, hoặc ở rất xa... Chỉ để các bạn ngứa ngáy một chút mà nóng mặt đưa ra đề cử của mình. Ngoài ra, đề cử và bình chọn là 2 tiết mục khác nhau. Kể cả chuyện mời bác Dugia làm giám khảo cũng vậy, để các bạn thấy tớ gà mờ mà chỉ giáo cho xôm trò chứ.
    Thế mà mãi chẳng câu được ai. Hì, hì?
    Thực ra, các đề cử và kết quả bình chọn thế nào không phải là cái quá quan trọng, như cô em Pú Đao vậy. Quan trọng hơn là bằng cách này, các bạn có thể dễ dàng thu hút cả cộng đồng rộng lớn đến box du lịch này để theo dõi, cổ vũ, chia sẻ với những ham mê của giới phượt, cũng như cách để mang được cái đẹp do dân phượt khám phá, cảm nhận đến với đông đảo cộng đồng hơn. Cuộc chơi của các bạn tại diễn đàn này có bị đổi thay gì đâu.
    Tớ biết mình sai trong phần giám khảo và là người mới khi mở topic, nên tớ đã xin tự nguyện rút lui đi khỏi topic này lại để trao cho các mod và dân phượt chính hiệu, nếu các bạn vẫn còn muốn tiếp tục chủ đề.
    Cảm ơn các mod tabalo, windysmile và bác Dugia, chị Evil? đã ghé thăm, dù các bác cũng chỉ gật gù, ậm ừ làm tớ cũng chẳng biết ý thật của các bác ra sao. Vì các bác là những người thủ lĩnh trong cuộc chơi ở các box này, tiếng nói của các bác định hướng được cho cuộc chơi.
    Tớ rất biết ơn các bạn Duality, tranvuhoang2005, dhlv, lilyphap, Ernest, Rossineri, Hoangthuy, Black_Hands, Cao_Son_new, Jamesbeo, ruoumatgau ? đã góp chung tiếng nói cho chủ đề này.
    Bạn Duality ơi, nếu bạn là Vietkyo thì tớ thật sự ngưỡng mộ bạn vì sự đổi thay cách nhìn nhưng vẫn giữ được nhiệt huyết hiếm có những ngày đầu tiên của mình.
    Riêng bạn dhlv có thêm 5* đầu tiên tớ vote cho bạn vì miếng võ bạn gõ cảnh báo mặt tớ ngay đầu khi tớ là người mới lò dò mở topic này (để bạn được nhìn nhận công bằng hơn bên cạnh 7 ngôi sao 1 cánh của bạn). Tớ rất thích câu ?oSống trên đời cần có một tấm lòng? của 1 bạn ở đây, và muốn thêm cả ?omột đôi mắt khát khao khám phá?, ?omột trái tim Việt đầy máu nóng?.
    Qua các bạn khác đã múa võ ở topic này, tớ cũng nhận biết các bạn.
    Các bạn cũng chẳng cần bận tâm tớ là ai. Tớ không dùng nick ảo, không mặc áo đen, không phải là A,B,C?
    Tớ đã giới thiệu rồi : http://www9.ttvnol.com/forum/f_233/895589/trang-9.ttvn.
    Những gì cần nói, tớ đã nói ngay từ đầu : http://www9.ttvnol.com/forum/f_233/895589/trang-1.ttvn
    Kể các các bạn có quá nặng lời vô cớ, tớ thấy cũng không cần phản ứng.
    Điều tớ chú ý là chủ đề tớ đưa ra bạn có quan tâm không.
    Nếu có thì ta bàn.
    Nếu không thì ta dẹp, đỡ mất thời gian. Thế thôi.

2. BMfamily

BMfamily Thành viên mới

Dân Việt khám phá đất Việt
    Bạn tranvuhoang2005 ơi, đừng giận lâu nhé. Bạn có nhận thấy gì qua phần đố vui giải trí cuối tuần có thưởng bằng hình ảnh của tớ không ?
    Tớ thấy bạn có thể đầu trò để mở một topic mới như vậy để bà con đã đi nhiều nơi post các ảnh lên, đố mọi người biết đấy là địa danh nào, có gì hấp dẫn ở đấy?
    Tớ cũng rất ngạc nhiên chưa có topic nào kiểu ?oĐến với Pú Đao, hoa hậu Việt Nam 2006? (vì đã được bầu rồi mà, hoa hậu 2007 vẫn còn chờ các bạn chọn đấy) xuất hiện trên diễn đàn, để có cái nhìn nhiều phía về cô em này mà so với chỗ khác, ngoài 1 tấm ảnh ấn tượng duy nhất của bác Dugia.
    Tớ cũng sẽ là fan nhiệt thành cho bất kỳ hình thức khám phá đất Việt và ý thức làm đất nước mình hấp dẫn hơn, kiểu đi xe đạp xuyên Việt của Tuyenngocpham, Vegabond (do Duality cung cấp thông tin) và các ông lão hưu trí; kể cả kiểu lượn xe máy trên phố Sài Gòn của đôi bạn Brad Pitt & Angelina Jolie?
    Qua đố vui giải trí cuối tuần này, tớ thấy:
    Còn rất nhiều dân Việt chưa biết rõ về đất Việt của chính mình
    Bất kỳ tây ba-lô nào cũng biết. Bạn thấy chúng nó đang nằm dài trên bãi biển trong ảnh đấy thôi

.

3. BMfamily

BMfamily Thành viên mới

Lên đường
    Trong topic này, bạn Cao_Son_new có đưa ra một câu hỏi rất hay : Phượt là gì ?
    Mang tên là box du lịch, diễn đàn của dân phượt nhưng đến nay vẫn chưa ai dám lên tiếng trả lời.
    Theo tớ (có thể tớ sai, xin bà con chỉ giáo) có một cách hiểu phượt là Ta ba-lô nếu là dân Việt, Tây ba-lô nếu mũi lõ, mắt xanh, tóc vàng không do nhuộm.
    Nếu bạn nhìn hành trang của bất kỳ Tây ba-lô nào, một vật bất ly thân là mấy cuốn kiểu như LONELY PLANET, qua đó có thể biết được những điểm đến nào hấp dẫn nhất của một đất nước, xem được những gì, đến bằng cách nào, ăn món gì, ngủ ở đâu, hết bao nhiêu? để có thể khám phá tối đa những gì cần biết trong khả năng của họ, vì họ biết không thể nào đi hết được. Họ chỉ chọn những điểm đến hấp dẫn nhất đối với họ thôi. Mà cái đó do mấy gã như kiểu Lonely Planet, Gecko? chỉ dẫn.
    Nếu bạn hỏi bất kỳ Tây ba-lô nào biết gì về những điểm đến hấp dẫn tại Việt Nam hay khám phá được gì, họ sẽ chia sẻ cho bạn những chỉ dẫn thật đáng ngạc nhiên.
    Bạn cứ thử hỏi phượt nhà hay những người Việt quanh bạn xem đất nước mình có những nơi nào đáng đến, đáng xem, đáng tự hào và chia sẻ, muốn biết được phải tìm kiếm ở đâu, nghe ai chỉ dẫn. Rồi bạn so sánh phượt ta với lũ Tây ba-lô ngu ngơ kia, bạn sẽ thấy vì sao tớ muốn đưa ra chủ đề này.
    Chào cả nhà, tớ ra khỏi topic này.
    Tớ lên đường nhé.
    .....
  4. tabalo

tabalo Thành viên rất tích cực

Bạn BMF về nhà sớm thế!!!
    Đề tài bạn đưa ra là hay nhưng vô cùng khó.
    Những bạn mới đi thì e ngại vào bình luận sợ các cao thủ đi nhiều phản đối!!
    Những bác đi nhiều rồi thì ... không bao giờ xếp hạng được cái gì là nhất cái gì là nhì.
    Mỗi nơi đẹp một kiểu. Có những nơi mỗi mùa lại đẹp một kiểu.
    Ngay như những cung rất đẹp như Hà giang, tôi đã có dịp lang thang nhiều lần, nhưng lần nào cũng có một cái gì đó mới mẻ.
    Như tôi thấy Pú đao không xứng đáng để gọi là nơi đẹp nhất, không xứng đáng để phải đi tới 5-600 Km, nhưng tôi thấy Pú đao cũng đẹp. Cái đẹp của nó không để viết ra, cái đẹp của nó phải dành cho những người đi bộ nghiền ngẫm và nghẹt thở bên một con đường cheo leo vách núi ( như kiểu đường từ Mèo vạc sang Đồng văn ) nhưng con đường này nhỏ tí ( rộng khoảng 1 m ) thì các bạn mới thấy cảm giác vừa đi vừa tựa vào núi thế nào.
    Năm ngoái, chúng tôi đi lang thang một cung lặt vặt ở miền bán sơn địa Bắc Giang ( vòng qua đường 279 về Quảng Ninh ). Cảnh sắc chả có gì , nhưng cũng không có gì để chê nó cả.
    Thế đấy, người đi nhiều luôn tìm thấy nét thú vị trên mỗi nẻo đường.
    Bình chọn của Tabalo:
    Hoa hậu của các nẻo đường: là cái ngõ nhà mình. Đi ra khỏi nhà thấy chỗ nào cũng đẹp.
    Á hậu của các nẻo đường : là ngôi nhà của mình. Đi xem Hoa hậu rồi về thấy Á hậu có khi còn đẹp hơn cả Hoa hậu.

5. Duality

Duality Thành viên quen thuộc

Cảm ơn bạn tớ là Vietkyo, bạn buông bàn fím hơi sớm sau khi để lại đến 16 trang. Nhưng có lẽ sự ra đi của bạn lại làm bạn trở nên nổi tiếng đấy hi`hi` ^_^ Có điều ko việc jì fải ra đi cả. Cứ ở lại jao lưu cho vui ! ra đi nhiều quá Box nó buồn !
    Anh Tabalo nói đúng, bình chọn cái này khó lắm. Nếu có 1 thang điểm để chấm cho từng điểm được đề cử thì có lẽ sẽ dễ hơn !
    Được Duality sửa chữa / chuyển vào 01:27 ngày 28/03/2007
  6. HiepSySUMO

HiepSySUMO Thành viên mới

Coi bộ cũng liên quan

5 lý do khiến du khách quốc tế chọn Việt Nam
    23:52:25, 03/05/2007

Ngày 3.5, Tổ chức Visa International Asia Pacific và Hiệp hội du lịch khu vực châu Á - Thái Bình Dương đã công bố "Khảo sát những dự định du lịch châu Á năm 2007". Theo đó, trong số hơn 5.000 du khách quốc tế từ 10 thị trường du lịch trọng điểm trên thế giới được khảo sát có 31% số người được hỏi cho biết xem Việt Nam là điểm đến trong vòng 2 năm tới, tăng 7% so với khảo sát năm 2006.
    5 lý do chính để du khách chọn Việt Nam là điểm đến giá là hàng hóa và dịch vụ thấp (49%), phong cảnh thiên nhiên tươi đẹp (44%), văn hóa đặc sắc (41%), du lịch mạo hiểm hấp dẫn (38%) và con người thân thiện (35%).
    T.Xuân - Tr.Bình (báo Thanh Niên)

7. Ic3Tea

Ic3Tea Thành viên mới

Hiện giờ thì điểm hấp dẫn Việt Nam có lẽ là Hòn Ngọc Việt. Ic3Tea đang hào hứng hè này đi đây... Ôi thương nhớ Việt Nam!!!
  8. lonely_lion

lonely_lion Thành viên mới

Đọc vèo 1 phát hết cái thread của BMFamily, ý tưởng rất hay đấy...
    Phục bác cái trò độc diễn, bác rặn cũng giỏi....
    Em cứ thấy ra khỏi nhà là sướng... Đi kiểu phi xe máy ầm ầm trên các cung đường, đói mốc mồm cũng sướng...Đi kiểu tầu hoả, otô, nghỉ dưỡng, resort, hải sản tống đầy miệng cũng sướng....Uiiiii trời, thoát khỏi bon chen, cơm áo gạo tiền....là sướng.
    Sướng là nhất
  9. BMfamily

BMfamily Thành viên mới

Chào mọi người,
    Lâu lắm nhà mình mới có dịp ghé lại box du lịch.
    Nhiều thứ đổi mới đến bản thân cũng khó nhận ra.
    Topic cũ này chẳng hạn.
    Như mới.
    Lại muốn lôi cái bình cũ này ra.
    Đổi lại chủ đề một chút.
  10. BMfamily

BMfamily Thành viên mới

Nhân việc băng rôn quảng cáo cho việc bình bầu vịnh Hạ Long được treo mãi trên đầu của box du lịch để mọi người góp sức chỉ bằng cách click chuột mà không cần bước chân ra đường, nhưng để lâu ngày cũng ít ai để ý.
    Nhân việc sự kiện tự mình bỏ tiền ra để quảng cáo du lịch trên CNN được chọn làm 1 trong 10 sự kiện văn hóa thể thao nổi bật nhất cả nước trong năm vừa qua.

Tại sao box du lịch nhà mình không giải trí cuối năm bằng hình thức vui vẻ miễn phí đó nhỉ.
    Vẫn biết những chủ đề kiểu này phải do quan chức có vai vế trong box đứng ra mới được. Nhưng cứ liều mình đề nghị.
    Nếu cho là spam thì xin mọi người cảnh báo.