1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

BÌNH CHỌN PHIM KIẾM HIỆP HAY NHẤT ĐI CÁC BẠN(CHỈ BỘ MỚI THÔI NHÉ)

Chủ đề trong 'Kiếm hiệp cốc' bởi Alecnhung, 26/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Thieu_iot

Thieu_iot Thành viên rất tích cực

Các tiền bối ơi, làm ơn mách cho tiểu nữ phim chưởng làm theo truyện KD nào khớ khớ một tí để tiểu nữ thuê về luyện. Nhanh lên nhé, sắp hết hè rồi.
    Muối iốt muôn năm
  2. speedkn

speedkn Thành viên rất tích cực

sorry, tại hạ mải trả lời cô nương trên kia, lẫn lộn tùm lum.
    Tại hạ lấy ở trang web này: http://sodcctv.tripod.com/
    thực ra tại hạ và google.com gõ state of divinity để search, bao nhiêu là địa chỉ.
    He, tại hạ còn lạc vào 1 trang web, của tvb, đang bàn về việc làm lại phim TNGH, làm lại thui, 6 năm rồi còn gì
    Tri nhân tri diện bất tri tâm ​
  3. speedkn

hey, thieu_iot, thuê bộ Thiên long bát bộ 96 về coi đi. Xem hay lém. Trùi, Huỳnh Nhật hoa đóng Kiều Phong hay tuyệt
  4. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Quá đúng!!! Tại hạ đọc truyện đã kết Tiêu Phong rồi, xem Tiêu Phong trong phim lại còn phê hơn nữa.
    Si l'amour existe encore
  5. Alecnhung

Alecnhung Thành viên mới

MÌNH CŨNG THẤY NHỮNG BỘ CŨ HAY LẮM NHƯNG MÌNH ĐÃ NÓI LÀ CHỈ NÓI VỀ NHỮNG BỘ MỚI THÔI MÀ(TỪ NHỮNG NĂM 90).CÒN NHỮN BẠN MÀ BẢO ĐÓ LÀ NHỮNG THỨ ĐÁNG BỎ VÀO SỌT RÁC SAO CÁC BẠN CÒN BÌNH LUẬN LÀM GÌ NỮA?CÁC BẠN NÓI VỀ NHỮNG THỨ CÁC BẠN CHO LÀ ĐÁNG SỌT RÁC THÌ CÁC BẠN LÀ GÌ?
    À CHO MÌNH HỎI KÉ CHÚT NHA?CÓ BẠN NÀO BIẾT TRANG WEB VỀ BÌNH CHỌN CÁC BỘ PHIM,DIỄN VIÊN...Ở TVB HAY GIẢI THƯỞNG NEXT AWARDHK KHÔNG?CHỈ CHO MÌNH NHA.CẢM ƠN NHA.
    I LOVE TÔ HỮU BẰNGI LOVE TÔ HỮU BẰNG.
    [red]
    Alecnhung
  6. speedkn

hey, cô nương, hạ hoả, nóng qué mứt hay. uống chén nước bình tĩnh nha
    hơ, tại hạ toàn bình loạn về mí cái phim gần đây thui mà (90). còn tại hạ với nguyenquynh cô nương bẩu các phim này là đáng bỏ vào thùng rác, tức là tại hạ đang bình chọn còn gì nữa.
    tiếc là tại hạ không có hứng xem mí cái phim mà cô nương mún bình chọn nên không thể chiều theo ý của cô nương được, tạ lỗi .
    Cô nương nói vậy thì chính cô nương làm một bản bình chọn đê, không viết chi hết, đến lúc tại hạ lắm mồm reply lại thì không đúng ý cô nương, quả là thất lễ
    Mà này, sao cô nương không đánh tiếng việt bình thường, để cả Caps Lock mà đánh khó nhìn lém.
  7. nhockvippro120

nhockvippro120 Thành viên mới

Mâý diễn viên mà bạn bảo chỉ để vứt cho chó nhai thôi.Đóng phim dở ẹc à.Mình thấy lý á bằng đóng Quách Tĩnh là hay nhất. Còn ỷ thiên đồ long ký thì Tô Hữu Bằng đóng chuẩn hơn nhiều. Mình thấy phim Thiên Long Bát Bộ do Lâm Chí Dĩnh đóng Đoàn Dự còn Lưu Diệc Phi đóng vai Dương cô nương đẹp vô đối lun
  8. nhockvippro120

nhockvippro120 Thành viên mới

Các bạn đã nghe thấy phim Thất Tinh Anh Hùng truyện bao giờ chưa.Phim này mình thấy xem cũng được cốt truyện cũng rất hay đấy các bạn neenxem thử.Mình sẽ tóm tắt lại cốt truyện lại cho các bạn.
    Truyện kể về một nhóm người trong xã hội hiện đại tách riêng ra sống để lập ra môn phái riêng. Họ lập ra các trường dạy võ ở Đông thành, Bắc thành, Tây thành, Nam thành.có một học sinh ở Tây thành ăn trộm được bí kíp võ công tu luyện trở mình Đông Phương Bất Bái(ko phải là Bất Bại đâu)lập ra ma giáo chống đối với các thế lực chính phái.Mấy năm sau có một lớp học sinh mới trong đó có hai người là Lệnh Hồ Thông và Quách Kính.Lệnh Hồ Thông võ công cũng tạm được nhưng sau này bị đông phương bất bái đánh thành phế nhân mất hết võ công kiêm luôn công lực,nhưng nhờ thế mà sau này luyện được Dịch tân kinh và độc cô kiếm pháp.Còn Quách Kính là một tên ngốc nhưng được Châu Đá Thông truyền lại võ công cho nên sau này trở thành một cao thủ ko kém lệnh hồ thông. Trong phim còn có cả thiên sơn đồng lão thích uống máu nhóm máu O, thích trêu ghẹo chia cắt các cặp tình nhân, ngay đế cả châu bá thông và vợ bị chia cắt vì mụ này đây. Quách kính vì muốn mượn dịch tân kinh cho lện hồ thông mà đã cầu xin thiên sơn đồng lão và phải chia cắt tới 10 cặp tình nhân. Trong phim còn có cả Tiểu Lung nữ nữa đấy. Các bạn tìm trên youtube sẽ thấy đấy nhớ xem nha=))