1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bình chọn thầy cô (được iu quý, và...........)

Chủ đề trong 'PTTH Nguyễn Thượng Hiền TpHCM' bởi tin-tac, 22/01/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

có phải cô Mai Bích Thủy cao cao ko? Em-be cũng học cô đó. NGhĩ lại thì 2 thầy cô mà em-be nhớ nhất lúc học cấp 3 là cô Thủy và thầy Hoàng Công Toàn (cũng là thầy chủ nhiệm năm 12). Theo em-be thì cô Thủy là người dạy Văn hay nhất mà embe đã từng học. Mặcdù có người ko thích cô như ledminh, vì cô bắt học thuộc lòng (nhất là các trích dẫn) khá nhiều.
    Năm 12 là năm embe có nhiều kỷ niệm mà giờ nghĩ lại thấy buồn cười quá. Ví dụ như mỗi lần cô Thủy gọi 6 học sinh lên bảng để viết những gì mà cô yêu cầu học sinh học thuộc lòng thì hay nói em-be kiểm tra các bạn viết có đúng hay đầy đủ hay ko (cô bận trực tiếp kiểm tra miệng một vài nhân vật khác ) Có một điều mà chắc cô ko biết là chính người kiểm tra đó cũng ko thuộc hết những gì cô yêu cầu đâu
    Có một chuyện cũng làm embe rất mắc cười là do năm 12 bận luyện Toán lý hóa nên các môn khác lâu lâu vẫn sơ suất ko làm bài . Mắc cười nhất là có một lần cô Chuộng ra các bài tập di truyền và xui rủi thay embe lại quên béng mất là có BT. Hôm sau cô kiểm tra cả lớp, bắt mở tập ra và thậm chí đếm là làm bao nhiêu bài (cô đích thân kiểm tra.) Hôm đó em-be nghĩ phen này tiêu đời rồi thì lúc đến bàn embe, cô kiêm tra nhỏ ngồi cạnh mà ko kiểm tra embe. Lần thoát nạn đó mừng hết lớn
  2. gracielove

gracielove Thành viên mới

Haha, tối nay buồn wá nên lên đây ngồi đọc từng trang một... ai ngờ phát hiện có 2 đồng chí lớp mình trên này.
    3 năm học, bạn bè thì nhớ mãi, thầy cô thì ko ấn tượng là mấy! Nhưng nhớ nhất là cô Cúc và thầy VKT. Hi`, ko biết thầy cô hồi ấy còn nhớ cái lớp C,B,A 2 98-01 cá biệt này ko? Câu nói quen tai nhất suốt 3 năm trời là " Các em là lớp phân ban mà...quậy/lười/nghịch... như thế hả?"
  3. gatihon

gatihon Thành viên mới

Hà hà, tui cũng la dân NTH, học khoá 97-99, tui cũng giống 1 bạn kia, bầu cho cô Hương dạy địa, công nhận cô dễ thương, hiền hết biết, nên tui khóai cổ. Học sinh mà lị....5*
  4. Noitiengtunho

Noitiengtunho Thành viên mới

Í , cô Thuỷ nhà ở trong hẻm chợ đúng không ? Chồng làm ở cục đăng kiểm ... ???
  5. duybis

duybis Thành viên mới

tôi học NTH lâu rùi, học có 1 năm lớp 10 ah, C12 ( 2003), hic hic hic, hồi đó NTH còn hệ B, sau này thì thôi rùi. Lớp mình hồi đó cô Nhung dạy Văn làm chủ nhiệm, cô ấy thất tuyệt vời ( ngày trước nhà cô ấy ở trong Cư Xá Tự Do), bây giờ hình như cô không còn dạy nữa rùi thì phải. Mình cũng thích cô Thủy dạy sữ nữa. Đọc xong nhớ trường ghê Cô Mai - dạy địa và làm luôn cả giám Thị........ nhiều lắm.
  6. isobatma

isobatma Thành viên mới

Minh la HS A6 (98-2000). Cả 3 năm học lớp mình chỉ có 1 cô chủ nhiệm.
    Do đó mình chỉ có thể bầu cho cô Trâm (môn Toán) là người mình yêu thích nhất.
    Mình từ 1 người chán ghét môn Toán vậy mà cuối cùng lại trở thành giáo viên toán.

Wow thiệt vậy sao, tuyệt vời . Thế bây giờ bạn đang dạy trường nào vậy (tò mò quá )
    Được em-be sửa chữa / chuyển vào 09:51 ngày 15/04/2006
  7. isobatma

isobatma Thành viên mới

A` truong Le Hong Phong
    Chi co dieu tri nho mi`nh ke''m qua''
    Day toi dau nho toi do
  8. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

Sorry isobatma nhé, hôm nọ mình nhấn nhầm nút e*** thay vì quote nên sửa vào bài của bạn luôn.
    Dạy LHP mà dạy tới đâu nhớ tới đó là hay lắm đó
    Được em-be sửa chữa / chuyển vào 12:57 ngày 17/04/2006
  9. EGO86

EGO86 Thành viên mới

cô Trâm đi, cô là người mình yêu quý và ngưỡng mộ nhất
  10. EGO86

EGO86 Thành viên mới

Sĩ ơi ko ngờ gặp Sĩ ở đây, có gì gửi tin nhắn lại cho mình hen