1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bình luận đoạn kết của các bộ truyện của Mitsuru Adachi

Chủ đề trong 'Truyện tranh (ACC)' bởi mrking_hoang, 07/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Fsordhxd

Fsordhxd Thành viên mới

Hic, nhớ có lần đọc dở Miki đến gần cuối thì hàng truyện mất mấy cuốn. Search mãi trên Net mà ko có. Ai có cho mình mượn đc ko? Tks
  2. Mokomochi

Mokomochi Thành viên mới

Tớ cũng chưa được đọc hết bộ Miki nên chẳng biết nó kết thúc ra sao. Ai kể cho tớ nghe xem chuyện này kết thúc thế nào với. Tớ muốn biết lắm.
  3. hana_kawa

hana_kawa Thành viên mới

mình cũng thấy đoạn kết truyện của Adachi Mitsuru hay, rất khác với những truyện khác.Nhưng mình chưa được đọc Touch, gần chỗ mình ở không có chuyện này, bạn nào có thể kể nội dung cho mình nghe không??
    Còn đoạn kết của truyện Miki thì Shinji phát biểu trong buổi lễ kết hôn của Miki, nhưng đến cuối bài phat biểu thì tỏ tinh với Miki(em gái) roài 2 người đi với nhau, còn Miki(bạn của Shinji) và chủ rrể(đọc cũng lâu rồi nên khong nhớ tên nữa) đang đi trên đương thì gặp nhau-->đó là cành cuối của bộ truyện.
  4. dinhhuong138

dinhhuong138 Thành viên mới

UIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIII!!!!!!!!!!!!
    I LOVE ADACHI
    Mình thích nhất bộ truyện Touch của Adachi.Có bạn nào xem phim của nó chưa? Hình như mới có năm 2005. Ai có thông tin gì thì cho mình bít với nha!
  5. mrking_hoang

mrking_hoang Thành viên mới

Diễn văn hình như là thế này; nhớ ko rõ lắm:
    "Kính thưa các vị quan khách!
    Tên tôi là Shinji Kimura; anh hai của cô dâu; một người bình thường; không học giỏi; không đẹp trai; không biết đàn hát đã thế lại còn hậu đậu ;đến chơi oẳn tù tì cũng thua nữa...
    Trong 3 năm sống với nhau; Miki đã làm rất nhiều việc; đảm đang và giúp đỡ tôi rất nhiều.
    Mẹ tôi mất sớm và Miki là em gái không cùng dòng máu với tôi; nhưng tôi đã giấu cho đến tận bây giờ
    ......(gì gì nữa; nói chung là rất tình cảm và rất xúc động)
    Xin lỗi anh Watsuchi; em yêu Miki; em không muốn rời xa miki!"
    Kết đoạn là cô dâu bỏ trốn trong lễ cưới- hài hước ko! Còn miki chị thì phải đi xa một thời gian để suy nghĩ lại
    Hai "anh em" thì sang Canada để làm đám cưới.
    Nakata vừa uống rượu vừa lè nhè: "cái thằng ngốc; đến lúc sắp mất người yêu thì mới nhận ra"
    Cuộc chơi nào rồi cũng phải có kết thúc; dưới tán bàng kia giờ chỉ còn là những kỉ niệm; với tôi em vẫn là cô bé dễ thương ngày nào; phải không em ...
    "Chỉ có một kẻ lẻ loi trong giấc mơ; vẫn tìm về giấc mơ ngọt ngào ấy." HẾT
  6. discovertheworld195

discovertheworld195 Thành viên mới

ok
  7. sututam

sututam Thành viên mới

mình thích nhất là chuyện rouh(ngọc thô )
    không chỉ vì kết thúc rất hay mà còn vì những tình tiết của truyện khiến mình rất cảm động
    trong bộ chuyện này, adachi xây dựng những người bạn của keisuke rất hay, như anh bạn đánh bóng chày ogata chẳng hạn. Đó mới là những người bạn thật sự, là những người đàn ông đích thực.
    tuyệt vời.
    đó là tất cả những gì mình nói được về adachi
    hy vọng bộ H2 sớm được dịch ra tiếng việt
  8. hanhttbg

hanhttbg Thành viên mới

Mình cũng rất mê chuyện của Adachi bởi cái hồn nhiên, trong sáng và tính cách độc đáo của các nhân vật.
    Mình nhớ mở đầu hầu hết các chuyện, khi các nhân vật bước vào cấp 3, bài diễn văn của giáo viên chủ nhiệm luôn đại loại là: "ngẫu nhiên các em học chung một lớp, ngẫu nhiên tôi được làm CN của các em...Trong cuộc sống, mọi sự gặp gỡ đều là ngẫu nhiên. Trong 3 năm tới chúng ta hãy cùng nhau trân trọng sự ngẫu nhiên đó...". Mình rất thích bài diễn văn đó.
    Mình cũng thích nhất mà manga Ngọc thô, tất cả 5 nhân vật nam đều rất ấn tượng. Sau đó là H2, touch và Ớt bảy màu. Vừa đọc xong Hoa nắng thấy cũng bình thường. Có vài manga ko thích lắm như Katsu, Miyuki, mùa hè trắng. Đang đọc dở Nine, bạn nào có bản mềm share cho mình với nhé.
  9. Ctrl_Alt_Del

Ctrl_Alt_Del Thành viên mới

tôi thích nhất truyện Anh Em Sinh Đôi
    Tôi vẫn nhớ những giọt mồ hôi của Tatchan trong trân chung kết khu vực trước khi đến Koeshen .Tatchan lúc đó giở bức ảnh của Katchan và tự hỏi trong hoàn cảnh như thế này Katchan làm j.Tuy thắng trận,nhưng đó là 1 trận thắng không hoàn hảo .Tatchan ở phần cuối truyện đã biết đươc lý do Katchan chưa bao jờ thua trận và vĩnh viễn không thua trận vì sao .Vì tình yêu với Minami, Katchan không bao jờ thất bại . Độc giả sẽ không còn hối tiếc cho Katchan vì chiến thắng của Tatchan đã chứng minh tình yêu của Katchan với Minami. Với những đối thủ mạnh hơn hẳn mình o vòng chung kết,TatChan vẫn chiến thắng . ngoài tài năng của chính mình,mong muốn của người đã khuất,hơn tất cả Tatchan muốn chứng tỏ tình yêu của mình với Minami.
    Kết quả đã chứng minh.Vi tình yêu dành cho người minh yêu:Tatchan bất bại.
    Hãy thưc tế trả lời câu hỏi của tôi rồi các bạn sẽ thấy điều gửi gắm của Adachi vào câu chuyện :"các bạn đã làm j cho người minh yêu?"
  10. kysibebong

kysibebong Thành viên mới

tơ cũng thik truyện của Adachi lém. truyện của ông bao giờ cũng kết thúc có hậu, cốt truyện nhẹ nhà và zí zỏm...
    Adachi số 1