1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bình luận đội hình Arg

Chủ đề trong 'Argentina (ArFC)' bởi thangio_Argentina, 09/02/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thangio_Argentina

thangio_Argentina Thành viên rất tích cực

Bình luận đội hình Arg

tuy là hơi sớm,nhưng bình luận về đội hình Arg luôn là 1 đề tài thú vị.anh em mình bắt đầu tranh luận từ bây giờ nhé.Tất nhiên là sẽ có nhiều thay đổi cho đến lúc có copa tùy phong độ các cầu thủ.Theo mình thì hiện nay đội hình mình thích nhất là(viết theo đội hình Arg từ dưới lên,từ trái sang phải,trong ngoặc là cầu thủ dự bị):
    TM: pato,Leo
    HV: Janetti (Burdisso),G.Milito,Ayala(coloccini,samuel),sorin (heinze,mình vẫn thích Heinze đá cánh như ở MU,anh đá trung vệ mình thấy ko hay bằng các đồng đội)
    Tiền vệ : Cambiasso,Gago (Lucho,Mascherano),
    Maxi,Messi
    Tiền đạo: Crespo,Saviola
    tùy trường hợp mà biến đổi,có thể biến thành 4-3-3 với việc rút Gago,cho Tevez,Kun hay Aimar vào(đẩy Messi lên cao)
  2. MrsVia

MrsVia Thành viên mới

Cơ bản là đồng ý với bạn thangio,trừ một số vị trí:
    -TM:oscar(còn Leo đương nhiên là ổn rồi)
    -TV:thêm D''Alessandro,gần đây anh chơi rất hay,càng lúc càng trở lại với phong độ đỉnh cao khi xưa.
    -TĐ:Hernan và Javi đá cặp khá ăn ý,nhưng có nhiều kiểu kết hợp khác,cũng ổn cả,như WC vừa rồi chẳng hạn.À,ngoài ra nên bổ sung anh Gonzalo nữa.
  3. thangio_Argentina

mình thì thấy những cái tên bạn nói là những cái tên của tương lai,nếu nói để mùa hè này làm trụ cột thì ko ổn ( có thể d7ụ bị và cho cọ xát trong 1 vài thời điểm chứ chưa thể là bộ khung đc).Riêng D''Alessandro thì đã trưởng thành,nhưng so với Messi,Tevez, Maxi,Kun,aimar...thì anh vẫn chưa bằng đc để có 1 suất chính thức.
  4. MrsVia

MrsVia Thành viên mới

Đồng ý với bạn những cái tên mình nêu còn rất thiếu kinh nghiệm,nhưng coppa là dịp để cọ xát rất tốt,với lại ý mình là để câc anh ấy ngồi ghế dự bị,mục đích học hỏi kinh nghiệm các lão tướng là chính.
    Mình thấy thật không công bằng nếu so sánh A''lessandro với Pablo hay Maxi...Anh ấy không phải thiên tài,nhưng cũng là 1 tài năng của Arg,với đầy đủ phẩm chất kỹ thuật siêu hạng.Chỉ có điều tài năng ấy lại bị lãng phí một thời gian quá lâu tại những nơi bóp nghẹt khả năng phát triển của nó.Hy vọng từ đây đến cuối mùa giải anh cùng Zaragoza sẽ còn bay cao hơn.
    Yêu Albiceleste vô cùng!!!!!!!!!!!
  5. thangio_Argentina

Thật lòng mình rất thích D''alessandro nhưng có thể nói anh ko trưởng thành đc.Và với 1 đội hình đầy sao như hiện nay anh khó có đc vị trí chính thức.Thật sự là như vậy.Cho dù hiện giờ anh vẫn là 1 tài năng.
  6. MrsVia

MrsVia Thành viên mới

Đúng rồi.Ở khu trung tuyến các anh phải cạnh tranh rất dữ dội.Nhưng không sao,thừa còn hơn thiếu.
    Yêu Albiceleste vô cùng!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
  7. CaoSonDong

CaoSonDong Thành viên rất tích cực

Mình đồng ý với với 2 bạn đội hình như đã nêu ra nhưng cũng xin bổ sung 1 chút đó là Dimichelis ở hàng phòng ngự, Aguero ở hàng tấn công (cầu thủ này cũng đang rất được kỳ vọng).
    Mong các thành công sẽ đến với Argentine
  8. MrsVia

MrsVia Thành viên mới

Có Aguero trong đội hình rồi bạn ạ,tại mình gọi là Kun đấy chứ.
  9. CaoSonDong

CaoSonDong Thành viên rất tích cực

Ừ, mình không để ý vì không thấy trong danh sách ban đầu mà. Mình thích Aguero vì mình xem rất nhiều bàn thắng của cậu ấy!
  10. thangio_Argentina

danh sách ban đầu mình có ghi là tùy trường hợp có thể bổ sung Kun vào mà.đâu phải là thiếu?Nếu ngay từ đầu tung Kun vào thay thỏ con chưa chắc hợp với Crespo.Nếu Kun thay Crespo thì ko hay cho lắm vì cần 1 mẫu tiền đạo như Hernan. Vì vậy mình mới để tùy trường hợp mà bổ sung vào.Nếu đá với sơ đồ quen thuộc thì Kun nên dự bị.Nên nhớ đây là danh sách hiện giờ và chuẩn bị cho Copa.Nếu nói vài năm nữa hay WC thì mình nghĩ ko thiếu tên Kun trong danh sách chính thức đc.Còn hiện giờ thì...tùy đối thủ mà Kun có đc tung ra sân hay ko