1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bình lựng, tranh luận, thảo luận, các vấn đề cần cãi vã,..v.v....

Chủ đề trong 'Đại học Bách Khoa TpHCM' bởi whisper, 27/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. qlcn03

qlcn03 Thành viên mới

Hôm nay học về chất lượng và giá, thầy tui bảo rằng là các bạn nên thay đổi mẫu mã của mình, cụ thể là các bạn trai đi học ăn mặc tươm tất hơn, các bạn nữ thì thay đổi, có đồ gì đẹp thì mặc đi học. Làm như thế lớp học sẽ đẹp hơn mọi người vui vẻ hơn. Không biết chuyện này có làm được không nữa.
    QLCN03 thấy cũng thích thích nhưng mà hông dám, sợ chơi đồ xịn và chăm chút chút xíu tụi nó bảo mình chảnh. Đồ xịn để ở nhà cũng phí, cơ hội đi chơi thì ít vì buổi tối ngày thường, thứ bảy chủ nhật đều bị đi học dự thính hết rùi, còn đâu mà đi chơi nữa hic hic.
    Các anh - chị - em ở đây nghĩ thế nào? có nên không?
  2. Thefan

Thefan Thành viên quen thuộc

Phải quảng cáo thì mới hấp dẫn được , nếu để đồ xịn ở nhà lâu ngày nó không còn mode nữa thì cũng không dùng được . Cứ đầu hay cuối tuần thay đổi là sẽ có nhiều anh xin theo .
    To Be Or Not To Be
  3. quach_tinh

quach_tinh Thành viên mới

Em QLCN03 nói chí phải, mặc dù Quáchtinh thấy SV QLCN cũng khá là chảnh, nhưng mà nếu mấy em tút hơn chút xíu thì cũng đáng để chảnh làm chứ.
  4. nhatpc

nhatpc Thành viên rất tích cực

Dạo này bà con không có gì bình luận hả, suy nghĩ cái này cái coi, dành cho cả nữ và nam.
    Bạn sẽ làm gì khi được biết sau 5 tháng nữa bạn sẽ có baby trong khi bạn chưa có gia đình ?
  5. johnydeep

johnydeep Thành viên mới

Anh đưa ra tpoic này em cảm thấy bức xúc lắm...đang bận nhưng cũng fải pót vài câu gpó chuyện
    Lần đầu tiên biết tin một người bạn có baby khi nó = tuổi mình,xinh xắn,cảm thấy là một người ngoan hiền,công chúa của gia đình bạn í (vì đi học hay đi dau đầu có Mẹ hộ tống) thế ma bạn í fải vào BV giải quyết .....kg biết lý do có baby do dại dột,cả tin hay do vần đề khác.Nhưng lúc nghe tin thì bàng hòang lắm bới 17t còn wá nhỏ,wá trẻ & em cảm thấy với em lúc í em vẫn còn đỏang lam thế mà bạn em đã...thật sự khi nghe người bạn dẫn bạn í đi BV kể lại em shock thật sự ...
    Lần thứ 2 nhận được tin người bạn có baby khi bạn í 18 (chính là người bạn dẫn bạn mình đi BV ở trên....),nhưng bạn này thì đã có husband nên có lẽ kg là vấn đề lớn lắm ở khía cạnh dư luận.........
    Lần thứ 3 đi đường gặp cô bé xinh cực nhưng bụng cũng đã to lắm (sorry chưa có kinh nghiệm fán đóan cô bé được mấy tháng ....).Tự nhiên cảm thấy tiếc cho cô bé lắm.Khuôn mặt xinh xắn,thông minh vẫn còn chút ngây thơ vương lại thế mà chỉ thời gian ngắn nữa cô đã là Me....kg biết thực sự cô đã chuẩn bị tâm lý,đã có nhưng kiến thức đầy đủ để là Mẹ chưa.......
    Tiếp nữa là một người bạn ....Nhận đươc tin fải đi học ở bên kia Đại Dương thì bạn í & bạn trai cũng....Hai tháng sau bạn mới biết hậu wả thật sự ....nhưng bạn có sự dễ dàng là gia đình biết chuyện & có sự đồng t1nh nên đã giải wuyết ở BV cùng với Mẹ theo hộ tống.........
    Thứ nữa là hôm nay,lúc chuẩn bị vào fòng thi thì một người bạn cũ vọi vàng đi vào.Dưới chân là đôi dép xỏ ngón khác với những đôi giày cao của bạn í hàng ngày.Mang điều này ra théc méc với bạn í thì nhận được câu hỏi : "mới có baby nên fải cân thận thôi....".Nhưng người bạn này mới lập gia đình......
    Những câu chuyện này là chuyện mắt thấy tai nghe trực tiếp kg fải là chuyện "tam sao thất bản"....mỗi câu chuyện làm em có thái độ tiếp nhận khác nhau.......
    Nếu bạn đã lập gia đình thì vừa mừng vừa cảm thấy bất ôn sao đó .Bởi trong tay bạn chưa có gì,mới bước chân vào giảng đường...cho dù husband có khả năng tài chính & là một người đàn ông vững chãi ở đời nhưng bạn thì sao?Bạn đã có kiền thức,kinh nghiệm để có thể nuôi dạy con mình chưa:"người me là người nuôi nắng,che chở,dạy dỗ con nhiều điều mà vai trò người cha thôi thì khó có thể thay thế được"
    Nếu bạn chưa có gia đình, đã đủ tuổi nhưng vẫn chưa bước chân ra XH....đây thật sự là một quyết định rất khó khăn cho bầt cư người nào.Một khi bạn đã trưởng thành,nhận thức được sự thiêng liêng của tình mẫu tử thì bạn sẽ rất khó khăn.day dứt để tìm cho mình một câu trả lời,một lối đi lúc này......bạn quyết định giữ lại nhưng bạn có chịu được dư luận kg:hàng xóm,bạn bè.......nhưng n6éu đi BV thì lại wá tàn nhẫn & có thể để lại những hậu wả mà ta phải hối hận sau này...
    Nếu bạn chưa có gia đình ,chưa trưởng thành đây là một điều rất đau xót,nhưng mà fải đối diện.Sinh lý lúc này thật sự chưa được chuẩn bị ,chưa có đủ khả năng để có thể có một vai trò lớn như thế.Nếu fải giải wuýêt thì thật sự ..........có hậu quả to lớn lắm ....T6m lý lúc này lại bất ôn vơí baiết bao lo lắng,suy nghĩ.......5 tháng nữa tức là sinh linh í đã tượng hình,đã là một con người.Bây giờ thì nên :
    1/Nói cho bf biết de biet thai do cua anh ta như thế nào đã
    2/Nói cho parents biết vì dù sao cũng kg thể tự giải quyết một mình được
    Kg thể để lâu hơn được bởi baby 4 tháng là lớn rồi

6. heowaymap

heowaymap Thành viên mới

Chủ đề hay nhỉ ?!!! Nhưng nói đi nói lại cũng chỉ có 1 cách giải quyết thôi !
  7. giahy11

giahy11 Thành viên mới

Mấy bạn ơi chuẩn bị 6 tháng nữa đi ăn đầy tháng của con anh NHật,hehhee.Chắc ông đang ..............hehhehe,nên ông muốn chưng cầu ý kiến đây,hehehe.Đừng đi bệnh viện nha anh Nhật,ác lắm,heheheh
  8. Crazymouse

Crazymouse Thành viên mới

Có 2 cách giải quyết:
    1 là phá đi rồi đường em em đi, đường anh anh đi(cách này thằng nào cũng chuộng hit)
    2 là dắt về nhà , ra mắt cả hai gia đình và thú thật,định ngày cưới xin, hic, cái này khó làm wá. Bởi thế chẳng anh nào có đủ can đảm thực hiện để các bạn gái lỡ làng mọi chuyện.
  9. nhatpc

nhatpc Thành viên rất tích cực

Các bạn chú ý là phải nêu lên bạn sẽ làm gì khi bạn sắp có baby cơ mà !
    >> Giahy : Spam nữa là xử đấy !
  10. heowaymap

heowaymap Thành viên mới

Làm gì à ? Đầu tiên là bị shock, sau đó lơ mơ khoảng vài tuần...sau đó nữa là đi đến bệnh viện.Dù gì thì cũng vẫn là chưa có gia đình...nên chẳng thể nào giữ lại. Còn mà giữ lại và muốn có gia đình thì hầu như chẳng có thằng đàn ông nào có trách nhiệm hết . Thế thôi !
    Sao anh ko nêu trường hợp cụ thể đi, phát hiện có baby trong khi đang chia tay với bồ...thậm chí là chẳng có ai xung quanh cả...