1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bình minh Tú Lệ - Xế bóng Lìm Mông, max speed săn mây - bắt mặt trời, say gái Ngọc Chiến - phê tình

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi bodyguardc8, 17/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bodyguardc8

bodyguardc8 Thành viên mới

Bình minh Tú Lệ - Xế bóng Lìm Mông, max speed săn mây - bắt mặt trời, say gái Ngọc Chiến - phê tình Mộc Châu

Cung đường HN - Nghĩa Lộ - Tú Lệ - Khau Phạ - Lìm Mông - Nập Khắt - Ngọc Chiến - Mường La - Thuỷ điện Sơn La - Hát Lót - Yên Châu - Mộc Châu - Hoà Bình - HN.
    Tổng cung đường: 780 km
    Thời gian 3 ngày: 13,14,15 / 5
    Thành viên : stormboy ( 3b )
    : bodyguard ( 3b )
    Kinh phí : 1 500k/2 mạng
    Đến hẹn lại lên, mấy anh em hẹn nhau: "mùa lúa cấy - ta sẽ về Tú Lệ." Thời gian dự kiến là 22,23,24/5 nhưng than ôi đầu tháng đi chơi về nhìn cái lịch thi thì... thi vào thứ 7 hàng tuần ( khoa em nó thế các bác ợ )đầu tuần nhìn cái lịch thấy thứ 6 được nghỉ ôn thi, thứ 5 học lại 1 môn mà mình không phải học, vậy là quyết định đi vào chiều thứ 4. công cuộc tuyển ôm mới là gian nan, alo cho toàn ôm ruột, ôm nào cũng máu nhưng " sao xế đi vào giữa tuần vậy? đi vào đúng ngày dở hơi thế ai mà nghỉ làm được ? hoãn lại đi? ...." zưng mà độ máu lên đến đỉnh của lòng chảo rồi, sao mà hoãn được, tối thứ 4 vẫn không tuyển được ôm đành cho ôm của mình ở nhà, 2ae đèo nhau lên non. sáng thứ 4 bị ôm đánh thức dạy với dòng tin nhắn :" anh ơi hôm nay cô giáo ốm được nghỉ học nhé." alo ngay cho bác già ( đang còn bị hà mã kẹp ) : " alo bác ah! Em được nghỉ học, ae mình chạy lun nhể? - " ok qua bác ăn sáng, cafe cà pháo rồi đi " . 2 ae chọn đúng giờ thân để xuất phát.
    Hà Tây đang vào mùa gặt, hương rơm thơm nhè nhẹ làm lòng nao nao khó tả, bất chợt nhớ quê, hic " bao lâu rồi mình chưa về thăm thầy u nhỉ? "chỉ nhớ là sáng mùng 2 tết U nhìn con bước đi thoáng buồn trên mắt...cố giấu nỗi buồn vì biết chẳng thể giữ con thêm...
    Thời tiết hôm nay thật lạ, chưa bao giờ thấy HN trời trong, xanh và mây trắng đến thế, cứ đi vài chục km trời lại đổ mưa rào, nhưng chỉ là những cơn mưa cục bộ. Bác già bảo " lên đến Tú Lệ mà trời vừa tạnh mưa, nắng xuống thì đẹp đừng hỏi" . Những lúc trời mưa cũng là lúc 2ae nghỉ ngơi nhâm nhi ly cafe và 2 vòi rồng thi nhau nhả khói. Không ngoài dự đoán gần đến Nghĩa Lộ trời đổ mưa to, và tất nhiên " sau cơn mưa trời lại sáng" khoảnh khắc sau cơn mưa bao giờ cũng là khoảnh khắc lung linh, huyền ảo và ấn tượng nhất. Bao lần đặt chân lên vùng đất này nhưng chưa lần nào NL lại ấn tượng như hôm nay....
  2. bodyguardc8

Em yêu của bác già.
    Chỉ có mỗi Nghĩa Lộ mới có lúa kiểu này thoai.
  3. bodyguardc8

Ảnh này lấy từ máy bác già. hàng khủng có khác.
  4. DuGia

DuGia Thành viên mới

Đẹp ,đẹp...! Lúa xanh Tây Bắc vẫn có vẻ quyến rũ riêng .Nhất là thung lũng Tú Lệ và Lìm Mông ...
    Chúc mừng các bạn!
    Cập nhật tý đường xá đoạn Nậm Khắt - Ngọc Chiến cho anh em biết với.
  5. bodyguardc8

Đường vào Nậm Khắt đang làm bác ợ, nếu nắng ráo thì đi vô tư, nhưng mưa thì hơi vất vả đấy,
    Còn đường từ Nậm Khắt sang Ngọc Chiến, đường rất nhỏ, có đoạn đang làm nhưng nhìn chung là nếu trời mưa thì chắc nằm lại trong rừng quá,
    Cảm ơn bác Du đã cho ae biết 1 cung rất đẹp, Ngọc Chiến quả là còn rất nhiều điều hay ho, nhất là gái NC bác nhỉ? ha ha,
  6. xadieu_2000

xadieu_2000 Thành viên mới

------------------------------------------
    Chúc mừng Body gát. Bỏ đi Chế Tạo là đúng. Quả ảnh này phê quá. Chú chụp đấy à! Có cả ánh nắng Xiên đẹp kinh. Phê quá...lúa Tú Lệ...nhìn thèm dã man. Năm trước anh đi cũng rất đẹp nhưng k chụp được quả ảnh nào ra hồn.

PS: sao đi 3 ngày mà đốt tiền 1.5 tr cơ à! Chắc ăn chơi nhiều thứ hay ho lắm đây.
  7. bodyguardc8

Hi hi Thanks bác, cung này quả là rất đẹp, may nhất là em đi toàn gặp thời điểm, ảnh này là anh đi cùng em chụp bác ạh, dân chuyên, máy cũng chuyên nên trông phê lòi, còn nhiều ảnh đẹp phía sau nữa, em sẽ up ngay đây để phục vụ anh em.
    mai mấy mấy anh em nhà 3b cafe ở 70 Nguyễn Du, lúc 19h30, bác rảnh qua ngồi với ae cho xôm, bác vẫn còn nợ em 1 lời hứa cho em bám càng 1 cung moto bay đấy nhé? hi hi

được kilotu sửa chữa / chuyển vào 22:02 ngày 17/05/2009
  8. vari_ty_xyz_new

vari_ty_xyz_new Thành viên rất tích cực

Hị hị, thấy cung này hay quá, cảnh đẹp, lúa đẹp, body gát check hòm thư cá nhân nhé, mình xin thông tin. Sorry vì spam.
  9. huongnhu4

huongnhu4 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hnhu nghe nói, Ngọc Chiến la? viên ngọc lạnh tuyệt đẹp cu?a Tây Bắc.
    Tiếc la?, ít ta?i liệu nói vê? nơi na?y quá.
    Hnhu chơ? hóng thông tin tư? các anh, chị.
  10. bodyguardc8

Hnhu nghe nói, Ngọc Chiến la? viên ngọc lạnh tuyệt đẹp cu?a Tây Bắc.
    Tiếc la?, ít ta?i liệu nói vê? nơi na?y quá.
    Hnhu chơ? hóng thông tin tư? các anh, chị.
    [/quote]
    Hi hi thấy bạn thích quá phá lệ tặng bạn 1 kiểu ảnh cho đỡ nghiền này
    hic máy tớ hơi lởm nên chụp chỉ được thế này thoai, để mai tớ chôm ảnh của bác già nhà tớ nhá, hi hi

được xadieu_2000 sửa chữa / chuyển vào 20:49 ngày 17/05/2009