1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bình thường .... thôi ....

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi binhminh, 28/01/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. binhminh

binhminh Thành viên rất tích cực

Thấy mình tốt hơn 1 chút, yêu đời hơn 1 chút, và biết cách thể hiện hơn 1 chút ...Đôi khi nhận ra rằng mình đã dựa dẫm quá nhiều vào cảm xúc của anh ...Hoặc đôi khi ru mình bởi những nghi ngờ và những suy nghĩ thiếu tích cực ...Cuộc đời vẫn đấy ... Tràn niềm vui và đừng tự mình làm tổn thương mình thêm nữa ...Cuộc sống vẫn cứ trọn vẹn niềm vui và mình phải cố gắng mà tận hưởng nó !!!
    Tôi biết thời gian qua mọi người đã mệt mỏi về tôi lắm rồi, và tôi biết mọi người cũng rất cố gắng lắng nghe tôi và yêu thương tôi ...Xin lỗi vì cứ mãi đắm chìm trong những câu chuyện tôi tự vẽ ra và làm mọi người mệt mỏi ... Giờ phút này xin thực lòng xin lỗi tất cả mọi người và gửi lời cảm ơn chân thành đến tất cả những người thời gian qua đã nghe và an ủi tớ
    Xin chính thức thông báo ...Tớ đã hết điên Bầu trời lại tuyệt đẹp và mọi thứ lại tươi sáng Ôh yeah !!! Muốn nói xin lỗi với nhiều người mà bây giờ mới có thể xin lỗi 2 ngừơi ...ôi, sao tội lỗi nhiều như thế này cơ chứ Vui lên nào
  2. binhminh

Đang có hứng viết, viết 1 trang giang đại hải rùi, cuối cùng thì chả hiểu cái máy tính mới cài lại này nó điên rồ làm sao ...Ấn vớ vẩn gì đó và cuối cùng thì mất sạch hết ...Dù chưa viết xong, nhg mà mất hứng, chẳng mún tiếp tục kể nữa
    Thôi thì làm vài cái điểm điểm sơ qua ngày hum qua cái vậy
    1) Sáng đi làm, cố gắng dậy mãi mới được, dạo này lười kinh Đến shop thì chuyên gia dọn dẹp ko cẩn thận ===> cần học cách chú tâm hơn đến công việc mình làm ...Đi làm thì hum nay tòan gặp khách dễ thương ạh Mua thì chả mua, còn đi quấy rối shop người khác ...Nổi nóng thật àh nha ... Bùn ngủ, gà gật như 1 con ma trong shop... Nghe Vân nói "trông mày ghê quá" Hĩ ,vậy mà giờ này vẫn đang thức, từ mai phải cố gắng chỉnh đốn, ngủ sớm 1 chút vậy, chứ xấu xí thế này, ko trước thì sau anh cũng bỏ mình
    2 ) Chiều thì làm xong, ghé qua trường gặp cô chủ nhiệm để xin cô là hẹn sang thứ 3 nói chuyện ...Kết quả của 3 tuần bỏ học là phải gặp cô, chưa biết xin xỏ kiểu gì đưọc ...Cơ mà kết quả hẹn cô 11h trưa, quên béng mất phải làm sáng, cuối cùng thì hơn 3h mới mò lên trường, lại chẳng tặng cô được dù chỉ bông hoa ... Kiểu này cô hok ghét thì cứ gọi là hơi phí
    3) Lon ton về nhà dọn cái phòng bừa bãi 1 tí, về nhà vẫn cứ cắm đầu vào máy tính cái đã, dọn dẹp sau Chat chán mới gọi anh "em về nhà rùi" Rùi mới bắt tay dọn dẹp ...Cơ mà hay thật, vừa dọn xong cái phòng thì anh đến, may thế,ko lộ ra là mình lười biếng hê Mình siêu dã man là siêu ý
    4 ) Trong lúc sửa máy tính thì 2 đứa cứ vừa nói chuyện vừa như chửi nhau Cũng chưa hiểu bao giờ mới có thể hiền lành với nhau được ...Cảm giác ko thể hiểu nhau vẫn đang thường trực trong mình ...Cố nhịn, cố gặng dặn mình im lặng đi, rùi tìm cách trả thù sau Dạo này mình hiền lành quá ý nhở? hihi Rùi hắn ta có hẹn đi đâu đó, kệ xư, chẳng mún hỏi Rùi chẳng kịp mua quà cho mẹ, vậy là thôi huhu hixxhix Mình lại có hẹn với anh Thọ chứ ... Vậy là quyết định mai mua cho mẹ sau ..Anh bảo "để anh ra mua hoa " Mà đi với nhau lại cãi nhau tiếp ...Anh hỏi "em thích mua gì ko?" Mình bảo "tấm lòng là chính" Vậy là chửi nhau tiếp Hình như ko gây lộn với nhau thì ko được hay sao ý
    5) Tối gặp anh Thọ... Phải nói thật là nói chuyện với anh ý rất thoải mái ...Sau 1 thời gian xì trét, thấy mình có thể nói chuyện được với ng khác, mừng ơi là mừng ...Lúc anh ý hỏi mình "em có phải về chưa?" Cũng biết đó là 1 câu có ý , nhg mà chả nhẽ lại nói "thôi chúng ta về đi" ngại ngại thế nào ý, nên quyết định, kệ cho anh ý chọn Mừh tự nhiên đang ngồi, có vụ óanh nhau to phết, vác cả ghế ra đập, rùi đánh nhau chảy máu chứ, bó tay Mình cũng hóng cho vui cái nhở
    6) Đi với anh Thọ về xong thì lại nt với anh ... Rùi chả hiểu đưa đẩy, 1 đứa cố gắng thôi, 1 đứa cố gắng moi ...Chả hiểu sao mà tin nhắn thành " anh quyết định ra đi " ức chế chứ, bảo tùy anh, rùi nói này nói nọ, ức chế ... Rùi lại nhắn "anh ra đi thì em hạnh phúc quá" Hình như mình ko cho thêm dầu vào lửa thì mình ko thấy vui thì phải ...Rùi anh chúc mừng 8/3 ...Biết thừa tên quái quỷ đó kiếm cớ nói mình mà ... Rùi buôn đt gần 50'' đồng hồ ...Cuối cùng cũng nói hết ra đưọc nhữg gì cần nói Cũng chả hiểu từ ngày mai có đối xử được với nhau như những gì vừa nói hok ... Nhg mà thấy nhẹ lòng hơn, thấy thoải mái hơn ... Giờ thì mặc xác ai nói gì cũng được, ta thấy thoải mái với chính mình là được
    7) Ngồi xin lỗi mấy bạn mà vẫn bị mình gây ức chế Chưa biết chuộc lỗi bằng cách nào, cơ mà vẫn cứ mún xin lỗi Ít nhiều thì cũng là có cái tấm lòng
    8) Giờ thì bùn ngủ quá, đi ngủ thôi ... Mai dậy sẽ nhắn tin cho mấy bác bạn bè hihi để chúc mừng 8/3 và lấy lại các mối quan hệ đã mất
  3. giangrabbit

giangrabbit Thành viên mới

hố đen trong tim....bình thuờng thôi
  4. binhminh

Sáng tỉnh dậy ... Thấy mình chắc chắn hok còn đc đủ vui vẻ và vững tin như đêm hum trước nữa ... Lười biếng nằm trên giường và nghĩ lan man ... Chẳng thể nào ích kỉ mãi được ...Đâu thể nào nằm đó, ko muốn cho đi mà lại cứ muốn nhận cơ chứ ... ước gì sáng tỉnh dậy có tin nhắn như ngày xưa ... Có 1 tin nhắn quan tâm và chăm sóc ... Mình vẫn ko thật lòng muốn chăm sóc và lo lắng cho ai đó ... Giờ cũng chỉ là những cố gắng mà thôi ... Vẫn chưa tìm thấy tình cảm thực sự nằm bên trong là cái gì ... 1 vài tin nhắn, sự ấm áp ngày xưa ...Biết rằng chẳng dễ dàng tìm thấy ... Nhưng sẽ học cách cho đi mà ko đòi hỏi ... Từ lúc nào đã ích kỉ như thế này rồi ... Thật tệ ... Vậy là bật dậy ... Vậy là mở máy nhắn tin cho bạn bè chúc mừng 8/3 ...Sdt trong máy cũng chẳng còn nhiều, hầu như là mất hết ... Vô tâm đến mức cũng chẳng nhớ nổi sinh nhật đứa nào, lâu lắm ko đi sinh nhật ai, cứ mải đâm đầu vào những cái giè, cũng chẳng hiểu được nữa hề hề Thôi thì cố gắng lên nào ...Tìm lại mình là 1 hành trình khó khăn .... Thôi thì cố gắng từng chút 1 vậy
  5. binhminh

Vừa lúc nãy, tự nhiên lại bùn, tự nhiên lại điên rồ, suýt nữa thì tiếp tục cãi nhau với anh ... Mỗi lúc như vầy, cần kiềm chế, biết mình còn nhiều điều còn thiếu sót và cần cố gắng nhiều lắm ...Cố lên, tất cả sẽ tốt thôi mà
    Sáng nay, tỉnh dậy thì ăn cơm,bây giờ mắc cái bệnh chán ăn, hixx, ăn 1 bát, thấy hơi ngon miệng, xới thêm bát thứ 2 hixhix ăn gì mà chán dã man, mình chỉ mún nôn hết ra thôi, bệnh chán ăn này tệ thật đấy ... Thế là đổ cơm cho chó ăn mới oai chứ Rùi bắt đầu lại ngồi tí tởn .. Quét được cái sân nữa chứ, rùi té sang nhà Vân, nhờ nó đèo đi làm, rùi gửi xe nhà nó lun ...Tối có anh đón mà, vác xe đi chỉ tổ lích kích thêm, có được giè đâu ... 2 con đi sớm, lượn lờ ... Thời tiết mùa này là mùa mình thích lượn lờ nhất ... Bây giờ phải đi làm...Nhìn thời tiết đẹp này cũng chẳng để làm gì ...Lại tòan đi làm cái giờ mà tất cả đi chơi ...Lắm lúc mún bỏ quách làm đi chơi cho sướng Rồi cũng đến chỗ làm ... Gần đây mình ko cảm thấy đi làm là cực hình nữa ...Hình như thời gian làm cũng trôi qua nhanh hơn ...Bán hàng rùi nhắn tin với anh cũng thấy thời gian càng trôi nhanh hơn ... Lâu lắm 2 đứa cũng chẳng nt nhiều với nhau như bây giờ ... Thôi thì nên chấp nhận những thứ mình đang có hơn là cứ đòi hỏi những điều xa vời
    Bán hàng thời gian trôi qua cũng nhanh, anh gọi điện bảo là 7h hơn anh qua, rùi 2 đứa đi ăn và nghĩ ra mua gì đó cho mẹ mình ... Kể cũng lạ ... Mua đồ cho mẹ mình, nhg mình lại chẳng mua giè cho mẹ anh ... Mình lắm lúc cũng thấy mình thật tệ ...Nhg thực sự chả biết mua giè ...Mà kể cũng bùn cười ...2 đứa quyết định mua 1 thùng mỳ gói về tặng mẹ ...Kèm theo 1 lẵng hoa nữa chứ ...Đúng là ko đỡ nổi 2 đứa dở hơi Lúc anh tặng mẹ còn nói "bác chẳng mong gì, 2 đứa đừng cãi nhau nữa là được " Mà điều mẹ mong nghe chừng có vẻ rất chi là xa vời Đằng nào mẹ cũng chẳng cho 2 đứa lấy nhau ...Ko cãi nhau cũng đến thế thôi mà Anh cũng chẳng tặng gì mình cả, trấn cướp được tí tiền, mai đi mua đồ Và được dẫn đi ăn, rùi ăn thêm cả trứng cút lộn và nem chua nữa Mình cũng chẳng cần quà gì nhiều cả ...Chỉ cần hiểu được anh vẫn yêu thương mình là đủ ...2 đứa đi ăn về lúc 8h30, mà 9h mình mới được về ...Mình tưỏng anh lang thang ở đâu, hóa ra ngồi gần chỗ mình làm và đợi ...Nhìn tội ghê ghớm đi được Nói chung thực sự mình cần học cách yêu thương anh hơn
    Tối đến, thằng Duy gọi điện bảo sang tặng quà, hum qua nó đã bảo sang rùi, vậy mà hum nay vẫn mò sang tiếp ... Đôi khi vẫn hiểu rằng mình có nhiều bạn tốt lắm chứ ...Vậy nên cần phải vui vẻ ...Hum nay đưọc chị Thủy, bạn Doanh và cả bạn Phương tặng quà nữa chứ ...Qủa thật là mình cũng chẳng ngờ ...Chỉ có mình thờ ơ và vô tâm thôi, chẳng tặng ai 1 cái gì và chẳng cho ai 1 cái gì ...Thấy mình tệ lắm ...Nhg biết là tệ mà hok làm gì thì cũng chẳng nói làm gì, còn xấu xa hơn là ko biết
    Cũng thấy nản mối quan hệ này, nhg mà tự hứa với lòng mình, sẽ cố gắng, sẽ ko đòi hỏi, sẽ cười, sẽ yêu thương ...Nên tự hứa sẽ tự dựng mình đứng dậy,mạnh mẽ hơn
  6. lehuong2403

lehuong2403 Thành viên mới

Đi làm hả? Khó khăn hả? Thường thôi!
  7. binhminh

Vừa lẩn mẩn trong đêm, giặt quần áo, phơi quần áo, rùi rửa bát, dọn dẹp cái bếp, chưa xong, cơ mà cũng làm được cái gì đó ... Mắt bắt đầu hơi díp lại rùi ... Vừa cài "đột kích " Lâu lắm hok game, giờ có khi lại cắm đầu cắm cổ vào game cái cho vui ...Hầu như lâu rùi chẳng có niềm đam mê nào Thôi, cố lên nhá, đời còn dài , tưong lai còn rộng, chả việc gì mà phải khổ bởi những điều cỏn con Cố gắng lên nào ... Sợ nhất cảm giác ko có cảm xúc, mà giờ thì hok có cảm xúc ...Cứ làm đi, rùi 1 ngày nào đó sẽ tìm thấy mình thôi mà
    Ngày mai đã lên kế hoạch hết rùi Mai đi chơi với Thủy nè Rùi sau đó đi với anh ... Lại 1 ngày bùng việc để được đi chơi .. Bây giờ tuần nào mình cũng phải bùng 1 ngày, chứ cứ ở đấy mãi chắc cũng có ngày thành dở hơi mất ...Đang cố gắng, vẫn đang cố gắng từng ngày từng phút để ko hủy mất công việc mà mình đang có Cố gắng lên, chắc chỉ tầm 1 tháng, 2 tháng nữa thôi là mình ổn định rùi, mình có cái để mà cố rùi ...Cố lên, những thứ trước mắt có vẻ chán nản, nhg chỉ cần cố gắng sẽ làm được điều gì đó thôi ...Dù sao thì mấy ngày nay tâm trạng của mình cũng đỡ hơn mấy ngày điên rồ trước rùi
    Tự nhiên thèm ăn mỳ thế ăn mỳ với cả tim cật gà, rùi thì ăn với mề gà Thèm ghê cơ, và trên hết là đc ăn mỳ mà anh tặng Cơ mà thôi, vì sự nghiệp giảm cân, ko thể nào ăn vào cái giờ đêm hum này được ...Cài nốt cái game rùi đi ngủ đi thôi ...Mệt rùi
  8. binhminh

Sao mình lại như thế này ??? Muốn buông xuôi hết quá, muốn chết quá ... Thật sự đấy ... Mình mà lại như thế này sao???Có lúc mình như thế này sao??? Mình đang làm cái trò gì thế này???Sao tự huỷ hoại bản thân mình thế này???Sao mà ko tự đứng lên được ...Sao chẳng thấy mình có gì thế này ...Sao mà mình ngu thế???Đứng dậy đi M .... Tao xin mày, đứng dậy đi M, đứng dậy thôi ko thì chết đấy ... Muốn gào lên thật to...Muốn chửi thật lớn ...Muốn làm gì đó, cớ sao chẳng làm nổi thế ...Muốn vứt hết tất cả đi ... Cảm xúc, cảm giác đâu hết rồi ...Sao cứ trống trống trơ trơ thế này ...Làm ơn đi mà ...Đừng như vậy nữa ....Ai cứu giúp tôi với ...Thế này có ngày phát điên phát rồ mà chết mất ... Ko thể nào mà ngủ được dù cố gắng dỗ mình vào giấc ngủ ...Phát điên mất ...Nếu có 1 tá thuốc ngủ ở đây, chắc sẵn sàng mình uống mất ...Giải thoát chính mình ...Ko còn tí nghị lực nào để sống nữa rồi
  9. anhduc_vu

anhduc_vu Thành viên mới

Không còn nghị lực sống, niềm vui để sống thi sống làm quái gì nữa cho chật đất. Về nhà đập đầu vào gối chết quách đi cho rồi. Cuộc sống đâu phải là bức tranh, muốn vẽ thế nào thì vẽ. Tự nó không làm cho ta cảm thấy hài lòng thhi2 ta cũng phải tìm cách để có thể tìm thấy được sự hài lòng, niềm vui dù nhỏ nhặt nhất.
    Bình thường... thôi... Tên của topic này tự thân nó cũng đã mang ý nghĩa rồi đấy, nhưng chủ nhân của nó ngày càng trở nên...không bình thường... được trước những sự việc...bình thường... của cuộc sống nữa rồi...
    Được anhduc_vu sửa chữa / chuyển vào 13:20 ngày 13/03/2008
  10. daigaionline

daigaionline Thành viên mới

Không còn nghị lực sống, niềm vui để sống thi sống làm quái gì nữa cho chật đất. Về nhà đập đầu vào gối chết quách đi cho rồi. Cuộc sống đâu phải là bức tranh, muốn vẽ thế nào thì vẽ. Tự nó không làm cho ta cảm thấy hài lòng thhi2 ta cũng phải tìm cách để có thể tìm thấy được sự hài lòng, niềm vui dù nhỏ nhặt nhất.
    Bình thường... thôi... Tên của topic này tự thân nó cũng đã mang ý nghĩa rồi đấy, nhưng chủ nhân của nó ngày càng trở nên...không bình thường... được trước những sự việc...bình thường... của cuộc sống nữa rồi...
    http://360.yahoo.com/vaduc
    Được anhduc_vu sửa chữa / chuyển vào 13:20 ngày 13/03/2008
    cảm xúc luôn thay đổi mà biết thế deck nào được giờ buồn...muốn chết ,.............bình thường .............smile ,cuộc đời với những người đa cảm thì thú vị fết hehh. online tâm sự, đọc và chia sẻ ............................................................................................