1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bình yên ...!

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi iwcotte, 19/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Bình yên ...!

Gió này bay khắp đó đây
    Biển cao, trời rộng, vơi đầy buồn vui
    Đắng cay, hạnh phúc, ngậm ngùi
    Bình yên gió đã ngủ vùi bên ai..!

Điều gì có thể trói chặt một cơn gió hả đồ tk?

Em đã nói...là em đến rồi sẽ đi. Sao anh cứ ngang bướng tìm cách giữ em lại???

Em ở lại...vì trốn tránh hoài rồi, mà vẫn thấy tình anh...

Đi đâu cũng thế...chẳng thà đứng lặng một chỗ...có phải đỡ mỏi cánh gió không.

Đã rời xa nhau, đã nghĩ đủ rồi... Hôm nay, bắt đầu nhé... bắt đầu nhé...bình yên!!!
  2. constantkhy

constantkhy Thành viên mới

Bác đến chơi nhà
    Hum nay bác Y đến chơi
    Cơm thời chưa nấu, net thời down
    Cơm canh H nấu giờ chưa có
    Trứng thời đã nuốt bụng vẫn kêu
    ........
    Hôm nay bac K thăm đây
    Là lần đâu tiên nên chưa biết?
    Chào hỏi thế nào cho phải đạo
    Bài viết chưa nhiều mới dược một
    mong cháu lượng thứ cho bác vui
    sức khỏe đã yếu tay đã mỏi
    Bác dừng tại đây ...đê ngủ thui
    ....
    (thơ..hay quá..ôi mình phục mình quá..bài thơ dở thế là cùng nhưng kệ...//)
    haaaaaaaa ngu thui...mấy hôm mất ngủ và cũng điên ...không biết tk ngủ chưa nhỉ...ngủ đi ....không ăn đòn doooo
  3. huongnhu4

huongnhu4 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

NGÀN XANH XANH THẮM CÀNG XANH THẮM.
    Hnhu mang cả một màu bình yên bên một góc thương yêu để dzô đây.
    Ngày HNhu gặp Én, thương Én là nhờ vào màu xanh đó.
    Xanh bờ ao bèo bình yên. Xanh màu áo xanh bình yên. Màu mà HNhu yêu nhứt.
    Én đừng bao giờ để mất nó ha. Cho dù đi đâu, làm gì. Mất nó rồi, liệu có thể bình yên cách nào đây?!
    Đúng là nơi này có, hay hông có ai, HNhu cứ viết.
    Gắng mà phủ xanh đất trống đồi trọc, là chách nhịm của Én đó.
    Mặc cho Ninh Bình này cả một trời tím tía tô là phần của HNhu.
    Ai kia muốn làm gì, dzô mà lãnh dziệc đi nha!
    Cả anh Conkhy kia nữa, dạo này mê Én thì phải. Kẹo cho HNhu gùi thì muốn gì tính sau.
    Cuối cùng thì Én bình yên nhá! Sóng gió là do tự thân tạo nên đó Én à.

4. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Em thích biển.. rất thích...
    Vì sao nhỉ? Em đã nói lý do đó, cho 1 người, và giờ thì... sẽ k nói cho ai nữa. Kể cả anh, vì lý do...vô cùng..ngớ ngẩn.
    Nhưng...
    Đúng là em đã rất muốn được ra biển, vào mùa đông, tĩnh lặng, yên bình, bình minh vẫn lên, hoàng hôn vẫn xuống, vẫn rực rỡ ấm ấp nơi cuối chân trời. Và, chắc là sẽ đẹp lắm.. em tưởng tượng và bỗng thấy chơi vơi, như thể là mình đang ở đó. Biển, gió, và em.
    Một ngày nào đó, anh sẽ cùng em ra biển chứ. Một ngày nào đó trong mùa đông này. Em đã được nhận quá nhiều lời hứa trong suốt thời sinh viên, và kết quả là...em vẫn chưa 1 lần được ngắm biển, khi nó khoác lên mình cái màu nắng mà em yêu thích, nắng trắng trong, lung linh trên mặt nước...dát một con đường rực rỡ, một con đường rực rỡ bắt đầu từ nơi em đứng, chơ tới kia...tới...tận cuối con đường...
    Không có ai ở đó cả.
    Không có anh ở đó.
    Em không bao giờ muốn, anh đứng đợi em ở đó.
    Em không muốn nhìn thấy anh ở đó....
    Bởi vì....em muốn anh bước đi cùng em... bắt đầu từ nơi em đường...
    Em là kẻ mộng mơ, em lại cũng là kẻ thực tế. Nhưng dù là kẻ thế nào, thì em cũng đã luôn khát khao có được hp, có được bình yên. Con người ai cũng có lúc mặc sai lầm. Nhưng em không hối hận cho những gì em đã sống. Em học cách bằng lòng, học cách thứ tha cho người khác, và cho chính mình.
    Đôi khi em sẽ trở nên xấu tính, đôi khi em sẽ trở nên điên rồ, và em biết... như anh đã nói, anh chấp nhận em như thế. Và anh yêu em dù em có thế nào đi nữa, dù em có dối trá, dù em có phản bội, dù cho em có hờ hững, thờ ơ, hay dù cho trong em anh không là gì, thì anh vẫn yêu em. Và anh biết không? Em thầm cảm ơn thượng đế, đã cho em gặp anh. Mặc dù em nhớ... anh đã cố tạo tình huống giả để gặp em được nhiều hơn, còn em thì cứ ba luyên thuyên những chuyện về người con trai khác với mọi người. hiiii
    Mặc dù em đã mất lòng tin, vào cái gọi là mãi mãi, gọi là vĩnh cữu, mặc dù em đã mất lòng tin...Nhưng. Anh đã làm cho con bé ngônh nghênh và đầy bất mãn với tình yêu đó Tin Yêu.
    Biển... em sẽ về với biển cùng anh!
  5. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Bị thương dĩ nhiên là sẽ có sẹo ..
    Nhiều hay ít tuỳ theo bị tổn thương nặng hay nhẹ! Nhưng mà con người vẫn sống với những vết sẹo đó chứ ... và đôi khi những vết sẹo lại nhắc nhở con người những chuyện đã qua .. cũng như cái "thật" của hiện tại.
    Có những vết sẹo xấu ơi là xấu, và cũng có những vết sẹo đẹp (những tổn thương ngọt ngào).
    Nhưng mà ..
    ...nếu đã nói là sẹo thì vết thương đã lành mới để lại sẹo.
    Như vậy rốt cuộc sẹo là 1 biểu tượng, 1 cái gì đó nhắc chúng ta về 1 khoảnh khắc nào đó của cuộc sống.
    Tất nhiên, có vết thương lành và có những vết thương chẳng bao giờ lành. Thời gian đôi lúc không xóa được nỗi đau .. không xóa được những ký ức buồn .. và con người quằn quại trong cái vòng lẩn quẩn giữa hiện tại và quá khứ ...
    Đừng cố gắng làm lành vết thương nếu như vết thương ấy không thể lành được .. Vì có cố gắng cũng vô ích. Nỗi đau sẽ còn mãi .. cho dù bản thân có cố gắng tự dối lòng mình. Thiết nghĩ con người nên tập sống với nỗi đau, để nỗi đau không còn thuần túy là cái dễ quật ngã sức sống con người, ngược lại, sống với nỗi đau, biến nó thành một động lực để sống tốt hơn, làm những điều tích cực hơn .. để hiểu, biết, nghe, nhìn thấy, và cảm nhận cuộc sống trần trụi .. và để ... cố gắng .. không tạo nên nỗi đau khác ... cho người khác, những người khác ....
    Chỉ là điều giản dị thế thôi mà sao em lại k biết nhỉ? Em mang trong mình chằng chịt những vết thương, rồi em co mình lại, sợ..sợ...và không cho ai chạm tới... để rồi vô tình làm anh bị tổn thương... Em thật là ngu ngốc!​
  6. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Một ngày gió... viết cho những gì đã có cái tên gọi là quá khứ.
    Có những điều không cần nói cảm ơn, và không nên nói cảm ơn, bởi lẽ nó tự nhiên như số phận, đến và đi như số phận...
    ....một sớm mai kia gió chợt về..Cuộc đời thay đổi không? Thay đổi nhiều lắm chứ. Ngày mai không bao giờ có thể giống như ngày hôm qua, nhưng dù nhớ dù quên, dù còn dù mất.... những gì đã xảy ra từng có thật trên đời.
    Phải như vậy không. Hãy tin vào Niềm tin, vì đó là điều duy nhất cứu rỗi niềm đau đớn của tương lai. Hãy cười bằng Nụ cười, vì đó là điều duy nhất xóa nhòa niềm đau đớn của quá khứ.
    Chúng ta đã đi cùng nhau? đang đi cùng nhau và sẽ mãi đi cùng nhau? Cho dù không trên một con đường. Hãy sống và tin yêu và trân trọng. Hãy đau khổ và nghi ngờ và đắng cay. Hãy hân hoan và vui thú. Hãy xót xa tủi hận rã rời. Hãy chân thành và phù phiếm. Bởi lẽ đó là cách chúng ta đi cùng nhau...dù là trên những con đường khác nhau.
    Nhưng...hãy luôn nhớ rằng, dù đã gục ngã hay vẫn tiếp tục bước đi, có những lời cầu chúc và những trái tim vẫn luôn đồng hành với

7. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Lúc nào cũng là sự lo sợ...sự sợ hãi tận sâu tâm hồn.. mà chính ta cũng chẳng cắt nghĩa được... nhớ lại bài thơ đã đọc ở đâu đó... Thấy sao buồn, lại sợ. Uhm! anh thật giàu có, vì anh có niềm tin...
    Bao nhiêu thứ tồn tại ở trên đời
    Lại chẳng có gì hiện hữu giữa đôi ta
    Quá khứ ở gần hay tương lai ở xa
    Em chẳng biết lấy gì đem ra làm vật chất
    Niềm say mê thực ra không nhiều nhặn lắm
    Kỷ niệm chung nào có đáng kể gì
    Sự đồng cảm chưa hẳn đã là đồng cảm
    Nỗi vui buồn đâu nhất thiết phải sẻ chia
    Phía sau anh sao anh giàu có thế
    Đến mức anh chẳng cần tìm kiếm gì thêm
    Phía trước em, sao em nghèo quá thể
    Đến mức em chỉ mong mình có một niềm tin
    Nào xin hãy mở lòng ra thử xem
    Anh dành cho em được mấy phần thương mến
    Nhưng chẳng có gì quan trọng đâu mà
    Chuyện yêu đương nhất thời phù phiếm?
    Anh quá biết mà em thì không cần giấu diếm
    Còn có gì hiện hữu giữa đôi ta?
    Nhưng có một điều em cần phải và cần được nói ra
    Đơn giản thôi: Rằng nỗi nhớ trong em là có thật
    Rằng những phút xao lòng dịu dàng tha thiết nhất
    Em thực sự đã trao anh nguyên vẹn mất rồi!
    Nói với anh để nhẹ bớt mà thôi
    Anh có tin em không, em không cần phải biết
    Anh có trả em không, em không cần phán xét
    Nói với anh để nhẹ bớt thôi mà
  8. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Yêu một người
    là khi bạn không thể chịu nổi trong mắt người đó, bạn bị hiểu lầm? là khi dù bạn biết chuyện mình đang làm là điên rồ, là không có kết wả, bạn vẫn cứ yêu thương và sẵn sàng chết cho tình yêu đó (Titanic). Là khi mỗi ngày bạn phải dùng rất nhiều calo để tống người đó ra khỏi đầu mà nhồi nhét bài học vào ^^. Là khi dù chỉ thêm 1 đêm, bạn vẫn muốn ở bên người đó? và khi thấy người ấy trở lại, bạn vui mừng, sung sướng dù người ấy theo quan niệm xã hội chỉ là một người dirty (Pretty Woman).

Yêu một người
    là khi bạn không cần biết Chúa là ai nữa, bạn chỉ cần biết mình yêu người đó và không muốn xa người đó, khi ngay cả Chúa trời cũng không chiếm nổi tim bạn với người ấy? (Mật mã tình yêu).
    Yêu một người là khi trải qua bao nhiêu thăng trầm trong cuộc sống, chiến tranh và chia cắt, lòng bạn vẫn một mực không thay đổi, không bao giờ thay đổi dù xung quanh luôn đầy rẫy phù phiếm (Hồi ức một geisha).

Yêu một người
    là khi bạn sẵn sàng đi qua bãi chiến trường, sẵn sàng dẫn người đó xuyên qua lửa đạn của chiến tranh với 1 người mẹ yếu ớt và 1 đứa bé, 1 con hầu? vẫn cười? vẫn yêu đủ để tặng người đó 1 nụ hôn trong khói và lửa? (Gone with the wind).
    Yêu một người là khi bạn sẵn sàng bị cho là điên rồ, từ bỏ địa vị một ?ohoàng tử? trong mắt các cô gái để đến bên một cô hầu gái, cầu hôn cạnh chiếc váy cũ kĩ và gương mặt vấy bẩn (Cinderella Story).

Yêu một người
    là khi bạn từ bỏ được địa vị của mình, trước mặt hàng triệu người nhận lời ở lại nước Anh với một anh chàng bán sách, sinh cho anh ta vài đứa con, từ bỏ danh tiếng và phù hoa (Notting Hill).
    Yêu một người là khi bạn sẵn sàng nhảy xuống một ngọn thác nắm chắc cái chết để người ấy sống? đủ yêu để bảo người ấy hãy sống thật mạnh mẽ, sẵn sàng bị bắt làm tù nhân để người ấy và tình nhân bỏ trốn? (Vô cực).

Yêu một người
    là khi bạn sẵn sàng ở lại một nơi tối năm, u ám, cô độc ngàn năm chỉ để chờ một người? mà chưa chắc người đó đã trở về? chỉ vì một lời hứa, bạn sẵn sàng từ bỏ cả cuộc đời. (The Myth).

Yêu một người
    là khi bạn xa người đó cách mấy, thù hận người ấy cách mấy thì cuối cùng, trái tim bạn vẫn gọi tên người ấy, muốn trở về bên người ấy? muốn những khi trời đổ tuyết có thể ở bên người ấy dù biết người ấy chỉ đùa vui với mình thôi? (2046).

Yêu một người
    là khi bạn vẫn giả vờ sáng mắt để không làm người yêu đau khổ, vẫn nói rằng mình đã có gia đình để không trở thành gánh nặng cho người ấy? Nhưng trước đó đã liều mạng chạy xuyên qua rừng trở về nơi địch chiến đấu chỉ để lấy lại sợi dây chuyền người đó tặng bạn? (Cổ điển).
    Yêu một người là khi bạn chấp nhận mọi hiểm nguy để ở bên người đó, chấp nhận xa cách thường xuyên và chấp nhận cuộc sống khác người, chỉ cần được ?oở bên? là đủ? (Người nhện).
    Và yêu một người? khi bạn lo lắng từng giây từng phút cho sức khỏe của người đó, khi sẵn sàng tránh ra để người đó thẳng tiến đi tìm hạnh phúc, sẵn sàng cười cho người ấy vui dù trong lòng đang nhỏ lệ? Khi bạn không màng đến mạng sống chạy thật nhanh ngoài đường phố đông nghẹt chỉ vì một vài tiếng ho khan của người ấy? Là khi mọi ngăn cản xung quanh đều vô hiệu với bạn khi bạn đã muốn ở bên người ấy? Là khi bạn không cho phép ai chạm vào cơ thể mình nhưng vẫn cứ muốn ôm người ấy thật chặt mãi? là khi bạn chấp nhận tất cả những điều người ấy nói dù trong lòng đau không kể xiết? Có khóc? cũng chỉ khóc một mình.
    Là khi bạn không hề quan tâm đến những điều người ấy nói làm bạn đau lòng? chỉ chú ý đến những gì người ấy nói về mình? và lo lắng?
    Anh thì giống thế lắm. Các tiểu thuyết kinh điển, lúc nào cũng có những ngôn từ giản dị mà...khó quên. Anh thì gét em đọc nhiều, anh cứ lo sợ... em bị nhiễm nhiều cái trong tiểu thuyết. Trời ạh! Chẳng đọc thì em cũng đã ngớ ngẩn thế rồi. Hôm nay em không phải dạy. Em ngồi viết...viết... em spam...hiiiii
  9. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Mấy nay nhận được nhiều tin nhắn
    Và lúc này cũng vừa nhận được tin nhắn, từ số lạ.. nhưng ta biết người đó không xa la...
    " Khi ta không quên được kí ức đó và luôn nhớ về nó, thì ta sẽ k tìm được hạnh phúc khác. Nếu e quên được quá khứ cũ để vui hp mới. Thì e mạnh mẽ hơn xưa rất nhiều. Nhưng với anh, em vẫn là em, vui vẻ, vô tư, hoạt bát và vẫn luôn che giấu suy nghĩ, và con người thật của mình"
    Không! Không phải thế. Ai đó ạh! Đã nhầm rồi... Tôi vẫn yếu đuối như xưa, nhưng yếu đuối k có nghĩa là gục ngã mà k thể đứng dậy. Và ai đó ạh, tôi sẽ k giấu mình nữa, ít nhất là với 1 người. Tôi sẽ là tôi.
  10. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

CHị àh!
    Én cảm ơn chị rất nhiều.
    Rồi sẽ lại đau khổ, lại buồn, vui... Nhưng kệ. Sẽ ngẩng đầu cao. Tin vào cuộc đời này chứ nhỉ?