1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bình yên ...!

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi iwcotte, 19/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Bây giờ thì mình cảm thấy mệt, đầu đau một chút, nóng 1 chút, và thực sự không muốn làm bất cứ việc gì.
    Có lẽ mình sẽ đi ngủ.
    Muốn có ai đó ở bên, nhưng ai đó giờ đang...
    Một buổi tối trống rỗng
    Có khi nào ai đó thấy, thật phí hoài thời gian vì những suy nghĩ trẻ con, để rồi thời gian bên nhau ngắn lại...
    Giờ Ai đó muốn một mình, còn mình bây giờ, lại k ước gì hơn có ai đó ở bên
    Yên bình nhé!
    Được iwcotte sửa chữa / chuyển vào 19:46 ngày 25/11/2009
  2. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Nếu bỗng ta chán nhau
    Thuê bao quý khách tạm thời không liên lạc được, xin quý khách vui lòng gọi lại sau?? Hai, ba hôm nay cứ 22g là Quang tắt máy cho đến sáng. Không phải là một chuyện bình thường với một người luôn mở điện thoại 24 / 24. Công việc đòi hỏi Quang phải thường xuyên nghe điện thoại để nhận các hợp đồng từ khách hàng. Quang cũng không có thói quen tắt máy kể cả khi ngủ. Và số của Khương luôn được Quang gài bằng tiếng chuông ầm ĩ nhất. Cô hay trêu đó là tiếng còi báo động tầm xa 10km ( khỏang cách từ nhà Quang đến nhà Khương) - đủ để đánh thức anh dậy ngay cả lúc 2, 3g giờ sáng. 6 tháng yêu nhau, điện thoại Quang chưa một lần nằm trong tình trạng ngoài vùng phủ sóng. Khương quen với việc cứ hở chút hở chút là nhấc điện thoại lên gọi Quang, quen với việc có thể dễ dàng tìm anh bất cứ khi nào cần.
    Khương chưa bao giờ nghĩ đến chuyện có một ngày anh tắt máy. Ban đầu cô ngỡ là mình gọi nhầm số. Không! Chắc tại kẹt mạng. Làm gì có! Mọi người vẫn cứ gọi cho nhau ầm ầm đấy thôi, hôm nay có phải Noel hay giao thừa đâu? Điện thoại hư? Cũng chẳng phải. Cô đã thử dùng nhiều máy khác để gọi mà. Rõ ràng là có một chuyện gì đó bất bình thường. Hay đứa ác ôn trời gầm nào đó đã lấy mất điện thoại của anh. Hay anh đang đi chung với một ai khác không ?" phải ?" em? Hay?anh bị tai nạn? ôi, không? Cô bắt đầu lo lắng phát sốt lên. Cũng may là cô vẫn còn giữ số của cậu bạn ở trọ chung nhà với anh. Khương gọi hú hoạ, không ngờ lại phát huy tác dụng. Cậu ta chuyển máy, cô nghe giọng Quang ngập ngừng bên kia đầu dây: ?oMáy anh hết pin!? Okie. Cô chấp nhận lí do đó như cô vẫn hằng tin tưởng anh.
    Nhưng đến khi chuyện này lặp lại liên tục trong một tuần liền thì đó không còn là việc ?omáy anh hết pin? nữa rồi. Tự nhiên cô oà khóc như một đứa trẻ đi lạc tìm hoài không thấy mẹ. Tự nhiên cô nhận ra rằng bấy lâu nay mình ngủ quên trong sự quan tâm mà anh đem lại. Tự nhiên cô giật mình vì một nỗi sợ hãi mơ hồ. Chính xác đó là cảm giác bất chợt hiểu ra: một cái gì đó dẫu đang là của mình vẫn có thể vụt tan biến trong chốc lát.
    Cô tự trấn an mình: ?oMày đa cảm quá đấy! Đơn giản là người ta thích yên tĩnh nên tắt máy thế thôi. Anh đã làm gì sai với mày đâu nào??. Không xinh đảo nước nghiêng thành, nhưng nốt ruồi duyên bên khoé môi và đôi mắt buồn xa xăm vẫn khiến khối chàng trai trong trường cô muốn thay thế vị trí của anh. Trước giờ chỉ có anh phải nghĩ nên làm gì để giữ cô chứ chưa bao giờ cô cảm thấy sợ mất anh như thế này.
    Thi thoảng có đôi lần cô cảm thấy chán anh. Một con người luôn thích khám phá, chinh phục những cái mới như Khương luôn không vừa lòng với những gì mình đang có. Cô không thích bị ràng buộc, cô bực bội với những câu hỏi quan tâm của Quang mà cô đánh đồng với sự kiểm soát. Khương dị ứng với những câu đại loại như ?oEm đang làm gì thế??, ?oEm đang đi chung với cậu bạn nào àh!?. Nhưng ngược lại, cô tự cho mình cái quyền đuợc nhấc điện thoại lên bất kì lúc nào chỉ để xem Quang đang làm gì, với ai! Duy nhất một lần Quang đang đi ngoài đường không nghe điện thoại Khương là y như rằng sau đó anh nhận được một chuỗi những giận hờn trách móc. Nhưng túm lại, dù thế nào thì cái điện thoại của Quang vẫn hoạt động tốt trong 6 tháng nay.
    Ngày xưa khi Thượng đế tạo ra con người sao lại lỡ tay bỏ hạt giống mâu thuẫn vào trong mỗi tâm hồn làm chi để bây giờ nhiều lúc Khương không biết mình muốn gì ở anh. Quan tâm đến Khương quá thì Khương đâm cáu kỉnh. Thờ ơ thì Khương lại trách anh bỏ bê. Mỗi tối đi chơi về, anh đều hôn nhẹ lên má và không quên nói một câu quen thuộc ?oEm ngủ ngon nhé!?. Thích à? Vài lần đầu thì có, nhưng chưa được mấy hôm Khương lại cảm thấy nhàm. Không còn gì lãng mạn hơn sao! Lại chán. Nhưng anh cứ thử quên xem. Có chuyện ngay. Thế đấy! Với Khương, tình yêu phải luôn luôn tràn ngập sự mới mẻ và bất ngờ. Kiểu như anh chàng trong 50 first dates ấy. Mỗi ngày phải làm quen lại từ đầu cùng một cô gái với cả ti tỉ cách chinh phục thú vị khác nhau. Cứ kiểu như mi thì chẳng bao giờ yêu ai thật sự được đâu Khương ạ, người ta giấu tay ra sau lưng là mi đã biết hắn chuẩn bị tặng hoa hồng thì còn quái gì là cảm xúc!
    Chẳng phải đã có lần Khương chơi trò ấy ư! 1 tin nhắn cho anh vỏn vẹn: ?oMột sáng ngủ dậy bỗng dưng người ta thấy chán nhau, anh nhỉ! Đừng liên lạc với em nữa.? Khương tự hỏi mình làm thế để làm gì? Đùa thôi mà. Để thử xem anh yêu Khương tới mức nào. Và để tìm một cảm giác mới mẻ cho tình yêu đã mòn mèn cũ kĩ với thời gian. Nói anh đừng liên lạc nhưng cô cứ thấp thỏm, lâu lâu lại mở máy kiểm tra xem có tin nhắn của anh không. Có vẻ anh hiểu cái tính khí mưa nắng thất thường của Khương. Một tin nhắn hồi đáp không nằm ngoài dự tính của Khương. ?oChắc dạo này công việc làm cho em mệt mỏi lắm phải không? Anh không thể làm gì được cho em, chỉ có thể giúp mỗi chuyện?qua nhà em ăn trái cây thôi. Mặc dù em tắt máy nhưng anh vẫn thích nhắn tin?.
    Đùng một cái, sau hơn nửa năm quen nhau: ?oThuê bao quý khách tạm thời không liên lạc được??. Lần này người tắt máy là anh. Không phải Khương. Hàng tá câu hỏi lùng bùng trong đầu cô. Anh đổi số ( chính anh đã vô tình buột miệng như vậy mà ) nhưng không muốn nói cho cô biết. Để nhắn tin với một ai khác ( chắc là cái Hải Thy chứ còn ai, anh và nó cứ nhìn nhau hoài là gì!). Anh đang gặp trục trặc trong công việc ( dạo này nghe đâu sếp anh đang sát hạch nhân viên ). Anh chán cô rồi ( làm ơn, nếu thực sự là như thế thì anh nói thẳng một câu có hơn không, như cô đã làm ấy ). Một cô gái logic như Khương không chấp nhận một chuyện gì đó xảy đến bất bình thường mà không có nguyên nhân. ít nhất thì ?ochán? cũng là một nguyên nhân.
    22g30. Khương đứng ngoài ban công nhìn con phố vắng lặng phía dưới. Tự hỏi tại sao tối nay Quang không tới. Chợt thấy nhớ đến quay quắt cái hôn nhẹ vào má, thấy cần đến thiết tha câu nói quen thuộc: ?oNgủ ngon nhé em!? Khương bấm số điện thoại Quang liên tục tưởng như trở thành vô thức, mặc dù biết không nghe được gì ngoài ?oThuê bao quý khách vừa gọi tạm thời không liên lạc được??
    Tít tít. Một số máy lạ hoắc. ?oEm ra khỏi nhà, mở cửa đi.?
    Khương tò mò. Vẫn với thói quen suy đoán trước những gì người khác định làm, Khương tự nhủ ắt hẳn không ai khác ngoài Quang.
    Cửa mở. Làm gì có ma nào. Không lẽ mình bị lừa. Chưa kịp tìm đáp án cho thắc mắc thì?
    Tít tít. ?o Này, anh không đến đâu. Em đừng hí hửng thế chứ??
    Tức thật. Lần đầu tiên Khương bị một người giấu mặt bắt tẩy.
    Tít tít. Vẫn số lạ đó. ?oGiờ thì quẹo trái, đếm 20 bước nhé.?
    Tít tít. ?oAứh quên. Em có lạnh thì khoác thêm áo vào. Trông em ăn mặc phong phanh thế kia??
    Là sao? Còn biết mình mặc gì nữa cơ à. Được rồi! Em sẽ đợi xem anh định làm gì.
    Tít tít. ?oTới rồi. Em có thấy chiếc xích lô ngay trước mặt không. Giờ thì mở tấm ván lên nhé. Điều bất ngờ đang nằm phía dưới đấy!?
    Khương dáo dác ngó xung quanh. Không thấy bóng dáng một ai. Cô nhè nhẹ giở tấm ván lên bằng hai ngón tay. Gì thế này: một phần gà KFC kèm theo một mảnh giấy được xếp cẩn thận.
    ?oEm ơi,
    Chắc em đang đợi anh mở điện thoại để căn vặn anh: ?o tại sao anh tắt máy? Có phải anh đổi số để nhắn tin cho Hải Thy trong công ty phải không? Anh đang giấu em chuyện gì thế??...Vân vân và vân vân. Em ngốc quá! Trước giờ anh chưa làm điều gì để em bị tổn thương, đúng không! Đừng suy nghĩ lung tung nhé.
    Sáng hôm qua đón em, nhìn gương mặt xanh xao và hốc mắt thâm quầng của em, anh chợt giật mình. Cô bé với đôi má hồng và đôi mắt tinh anh ( lúc nào cũng liếc qua liếc lại ) của anh đâu rồi?! Em bảo tại đêm trước nói chuyện điện thoại với anh tới 2g sáng nên mới thế. Anh còn tình cờ phát hiện em đang phải hoàn thành một dự án lớn trong tuần này. Em có biết mấy hôm nay em ốm đi nhiều lắm không?
    Đến đêm thứ hai, thứ ba em vẫn tiếp tục ?otám? hết chuyện này đến chuyện kia với anh tới khuya thì anh bắt đầu lo rồi đấy. Sao dạo này em lại chuyển thói quen nói chuyện khuya thế nhỉ! Anh sợ em sẽ bệnh mất thôi. Mà bệnh vì cái lí do ?onhiều chuyện với anh mỗi tối? thì vô duyên quá em nhỉ! Nhưng anh bảo thế nào em cũng có nghe đâu. Anh lo cho em quá thì em lại chán. Anh mặc kệ em thì em lại nói anh không yêu. Anh chẳng biết phải làm thế nào cả. Cuối cùng mới nghĩ ra cách tắt điện thoại. Đó là cách duy nhất khiến cho em có thể đi ngủ sớm để giữ sức khỏe mà hoàn thành dự án tốt nhất. Lại không làm em chán! Trọn cả đôi đường. Anh thông minh chứ em nhỉ!
    Có thể anh không là người đem lại cho em một tình yêu đầy bất ngờ và nhiều thú vị như em mong muốn, nhưng anh sẽ luôn là người xuất hiện những khi em cần anh nhất!?
    Tình yêu đích thực chỉ có thể xây dựng trên niềm tin và sự chân thành. Lần đầu tiên thực tế và những suy đoán bắt bài người khác của Khương không trùng khớp với nhau.
    Tít tít. ?oĐừng gọi lại cho số này làm gì. Đây chỉ là số điện thoại của một người đi đường tốt bụng cho anh mượn để chữa trị virus chán của cô gái mà anh đang yêu thôi. Ngủ ngon em nhé!?
    Có một điều mà đến bây giờ Khương mới hiểu : hóa ra ?ochán? cũng là gia vị của tình yêu. Một sáng ngủ dậy tự nhiên thấy yêu anh nhiều hơn, đủ để Khương với tay lấy điện thọai hí hoáy:?oMặc dù anh tắt máy nhưng em vẫn thích nhắn tin. Để khi nào mở điện thoại lên anh sẽ thấy em chúc anh một ngày mới tốt lành?Cám ơn anh đã luôn ở bên cạnh em, ngay cả khi bỗng dưng ta chán nhau nhất?Để em hiểu rằng: Cái gì là của mình rồi sẽ vẫn là của mình, nếu em biết nâng niu gìn giữ không phải bằng tay mà bằng cả trái tim.?
  3. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Trong playlist, hiếm khi nào tôi chọn chế độ random, luôn thích nghe từ đầu đến cuối, từ mẫu tự A đến Z, thỉnh thoảng cũng thấy nhàm chán, nhưng ko muốn thay đổi. Khó để thay đổi điều gì đã ăn sâu vào tim, vào máu thịt. Bạn đã quen ăn sáng gần nhà, khó để chuyển sang một hàng tương tự ở gần chỗ làm cho dù nó có rẻ hơn. Một vài người bạn đã từng nói tôi, nên thử một cái mới, nếu ko hợp thì quay lại với cái cũ, có mất mát gì đâu, nhưng ko...
    Tôi ko muốn đổi loại dầu gội đầu mà tôi cực kì thích mùi thơm của nó
    Tôi ko muốn đổi loại bút mà tôi hay viết sang bất kỳ loại nào khác, và thỉnh thoảng đi vào hàng văn phòng phẩm, tôi ngắm nghía, lơ đãng 1 chút, rồi khi về cũng k nhớ vì sao mình lại mua nhiều bút này đến vậy
    Tôi cũng ko muốn đổi những niềm vui ưa thích của mình sang 1 thú vui mọi người thích cho nó theo trào lưu
    Và tôi càng ko muốn đánh đổi giá trị bản thân mình để nhận về một con người khác mà đôi khi làm một vài người hài lòng...Never.
    Con người tôi là cả một dãy dài cho sự mâu thuẫn, Có những thứ tôi k bao giờ muốn thay đổi, có những thứ tôi luôn cố thay đổi.
    Tôi thích chơi những trò chơi nhỏ, thích những thử thách mới, những công việc mới và tôi đợi 1 Tình yêu nơi xa .Dại dột ko đối với một cô gái trẻ?!Uhm,tuổi trẻ mà,vấp ngã rồi lại đứng lên,đến lúc nào ko còn đi được nữa, lại ngục ngã.Logic là vậy mà!
    Thế cho nên, đến 1 nơi nào đó, tôi chỉ nhớ một đường, và đi mãi con đường đó bao năm vẫn thế, Nhớ Duy hâm đã từng têu tôi: " Người gì mà 4 năm trên hn, đến Hồ Tây chỉ biết 1 đường, đến Hồ gươm cũng chỉ biết đi 1 đường đó, sang đường khác là lạc"
    Tôi thiếu thời gian để nhìn lại,đủ thời gian để quyết định và dư thời gian để chờ đợi một câu nói. Nhưng dường trong sâu thẳm của anh và tôi,khái niệm thời gian là ko hề tồn tại,một khái niệm vô hình nhưng luôn hiện hữu. Đôi khi, tôi mong đến phát điên một cái mess của anh,dù anh chỉ cần reply để tôi biết a đang nghĩ gì. Đôi khi anh gọi liên tục, tôi biết mà lại ấn nút silent... và tôi lại miêm man cho những nghĩ suy dài bất tận......
    Nói chuyện với anh nhiều,gần như tôi đã nói hết. ...và tôi cũng hay hỏi anh, những câu hỏi trẻ con vu vơ và ngốc nghếch... nhưng sẽ chẳng bao giờ anh hiểu, tại sao tôi luôn hỏi nhưng lại ko mong câu trả lời. Đôi khi hỏi xong, rồi tôi lại nói: " Thôi, nói chuyện khác" Tôi sợ,nếu câu trả lời ko như tôi tưởng tượng,tôi sẽ oà khóc mất.
    Chạm thật khẽ, thật khẽ thôi, anh có cảm thấy điều gì ko? Những lúc chỉ 5 đầu ngón tay chạm nhẹ, run run, nhè nhẹ...
    Đã có khoảng thời gian, em nghiện nghe forever tonight vào mỗi sáng, 6h30! phải là thời điểm ấy,phải là forever tonight ,no reason. Dù thật là mâu thuẫn nghe... tonight...vào mỗi sớm. Và rồi 11hpm thì " Now and Forever" Như là một chất gây nghiện vậy. Còn bây giờ... là until you... Cho tới khi anh tới...
    Anh vừa hỏi em làm gì?
    Em sếp lại tủ sách. Đó dường như là 1 thói quen, từ rất bé, mỗi lúc ngồi 1 mình, em lại lục tung tất cả tủ sách ra... rồi lại sếp vào, và chưa bao giờ sau khi sép vào cái tủ sách...lại khách lúc chưa sếp cả... Nó vẫn y nguyên, nhưng em lại thế....
    Thỉnh thoảng,em hay đi tìm,nhặt nhặn lại những mảng kí ức mà mình bỏ quên,những kỉ niệm mà em đã cất,cất đi từ rất lâu.Quét sạch bụi,cẩn thận sắp xếp chúng lại, rồi lại cất đi,trong sâu thẳm em.
    Em có thói quen tỏ ra thờ ơ, k quan tâm tới cảm xúc của người khác, của anh, kệ, mặc kệ. Nhưng... em cũng có thói quen, gìn giữ những gì nhỏ nhất mà mọi người trao tặng cho em... dfu chỉ là câu nói
    Hôm qua. Xin lỗi anh nhé. Vì em đôi lúc " điên". Em nghĩ có lẽ e k bt cho lắm. Dạo này anh rất bận, và em thì có nhiều thứ phải làm. Tạm xa nhau 1 thời gian anh nhé. Ngắn thôi... Anh phải cố gắng đấy.

4. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Đã nghe bài này nhiều, nhưng chỉ thực sự cảm nhận nó rõ rệt, khi người ấy gửi cho ta...
    " anh cảm thấy chưa ai chạm vào anh cho tới khi em tới...
    ...........................................
    .......................................... Cho tới khi em tới...."

5. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Đôi khi ta cảm thấy tương lai mình gần lắm, chỉ cần giơ tay lên là chạm tới bầu trời
    Đôi khi ta lại thấy cả một màu nâu xám, mù mịt, và ta tự hỏi: ta đang đi về đâu?
    Đôi khi ta cảm thấy mọi thứ thật màu hồng, ta còn nghêu ngao hát cuộc đời vẫn đẹp sao... thật pinkkute...
    Đôi khi ta lại không hiểu ta sinh ra trên đời này để làm gì
    Đôi khi ta ngồi thuyết giáo hàng giờ cho những kẻ sầu muộn vì những chuyện không đâu
    Đôi khi ta lại nằm bẹp giường chỉ vì thằng em zai nói: " Chị xấu như con ma lem..."
    Đôi khi ta ngồi gấp những thứ đồ chơi bằng giấy, và hào hứng hét lên khi ta gấp được 1 con ếch giấy
    Đôi khi ta lại chửi cái lũ bạn là lũ ngu ngốc khi ngồi cả ngày để gấp 1 lọ sao, và bị chúng cho 1 trận vì tội " chó chê mèo lắm lông"
    Đôi khi ta chăm sóc, quân tâm, nhiệt tình với cả 1 người dù ta mới quen ko lâu
    Đôi khi ta quên mất, mẹ đang bị ốm, và tóc ba thì đã bạc rồi
    Đôi khi... Đôi khi.... nhiều lắm... Ta cứ ngồi ngẫm nghĩ chuyện đời, như một bà cụ non, với những triết lý đôi khi đã sói mòn, và rồi cũng chẳng tìm ra lối thoát nào khá khẩm hơn cái cách mà ta đã làm.... nhưng cuộc đời là thế, và ta là thế, Ta biết yêu ta, ta biết yêu cuộc đời
    Và ...Đôi khi... ta chỉ có thể ngồi và post những entry ngớ ngẩn như thế này , sắp tới 1 ngày mới... đôi khi... ta .... đôi khi... Ngớ ngẩn...

6. constantkhy

constantkhy Thành viên mới

Gửi 2Ta trong ta

Điêu dân là ta ! Ta ốm mà ta thì hok giụp đuợc ziệc gì ta. Hiiiiiii, có lẽ cái mà ta làm được chỉ là ngồi và nghĩ, và nhớ, và ....làm ta buồn! Tại sao ta lại thế nhỉ? Ta cũng chẳng biết nữa.... Thật ra ta vốn dĩ đã chẳng bít làm giề, chẳng hiểu chiện gì.
    Hiiiiiiiiii. Có lẽ ta cười, chỉ cười và cười giỏi thôi...
    Mún nói với ta nhìu nhìu, mún nói...tất cả những gì ta nghĩ, nhưng sao khó quá, thật ra bản thân ta đôi khi cũng k hiểu ta nói gì, viết gì, và cũng chẳng thể giải thích được ngay cả những gì ta nghĩ...(tự mình không thể nói với mình ..khổ ối trời ơi là khổ)
    Chỉ biết rằng, ta ốm, ta lo, ta thương, và...ta ...ta chẳng biết nói gì hơn, làm gì hơn cả.
    Sau này ta phải khoẻ nhé, đừng ốm., dù ổm vụn vặt cũng hok được. Cấm. Cấm triệt để. Vì ta k bít chăm sóc người ốm đâu...người .... ta yêu ta

Đồng bào ạ.....nhớ phải biết chăm sóc mình thật tốt thì mới chăm sóc được cho người khác,,,,heeeemmm như tôi là khủ lém
    Chúc thắng lợi...KT: 2TK
  7. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Em ngàn năm đợi
    Tím hoài chơi vơi...!
    (hn, 28.11.09)
  8. constantkhy

constantkhy Thành viên mới

TK a...
    Hom nay la ngay dau tien em di lam o cong ty moi.....
    Chuc em manh gioi, vui ve, lam viec hieu qua...anh tin em se luon lam tot...
  9. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Trời!
    Post cái ảnh xấu òm hic hic hic
    Ngày 30/11/09
    Hum nay ta đi làm, thật cũng chẳng biết ra sao khi đến giữa đường thì tần ngần... Chọn công ty nào nhỉ? ( Zì đi phỏng vấn cả 2 công ty đều được chọn, và cả 2 công ty đều hoạt động trong lĩnh vực ta yêu thích: Sàn giao dịch vàng, ttck và lĩnh vực otô) Thế là chơi trò sấp ngửa...
    Vừa bước tới công ty, đã ho cho 1 trận dài ( Tối qua sốt vẫn chưa khỏi) Vừa chào mọi người vừa ho sù sụ ( Dưới cái nhìn ái ngại cửa nhìu người ^^)
    Chị giám đốc trực tiếp sẽ dìu dắt đứa nhân viên ngổ ngáo là mình, đưa cho mình số tài liệu cần nghiên cứu trong 2 ngày, còn mình mới được tiếng đồng hồ đã xong phân nửa... đơn giản zì....mình đã nghiên cứu ở nhà rùi
    Tiếng làm việc thứ 2, tay hok gõ nổi laptop, mắt mờ đi, zà ngục xuống...mọi người cứ tưởng mình ngủ. Mà mình ngủ thật. Sau rùi, phát hiện ra mình sốt cao, chị giám đốc cho mình về...Với lời dặn: riêng em, mai nếu đi làm được, có thể đến muốn 1 tiếng...
    9h30 mình đã nằm gọn trên giường, rét run cầm cập... bạn bè thì thi nhau gọi đt, ngày làm việc đầu tiên ở công ty mới vui ko?
    - Vui!
    - Thế đang làm gì đấy
    - Ngủ...ở nhà hic hic
    - Hả???
    Giờ thì thấy khoẻ hơn nhiều rùi cố gắng tối nay uống thuốc cho khỏi ta nhé... mai ta hok được về kiểu này nữa đâu. thật xấu hổ chít đi được

10. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Ta đang lắng nghe " Love to be loved by you" - Lyric
    Giai điệu nồng nàn, êm dịu, lúc lại cao trào lên như những lời nói đến từ tận sâu thẳm tâm hồn, anh đã gửi tặng ta bài hát này, anh đã nghêu ngao bài hát này, như muốn ta hiểu rằng đó là những gì anh muốn nói, còn ta....ta thật hờ hững quá..
    I can?Tt believe I?Tm standing here
    Been waiting for so many years and
    Today I found the Queen to reign my heart
    You changed my live so patiently
    Anh không tin rằng mình đứng đây
    Và đã chờ đợi bao nhiêu năm
    Và hôm nay anh đã tìm được người trong trái tim anh
    Em đã từ từ thay đổi cuộc đời anh

Anh nói với mình, thực sự suốt 3 năm dài, anh luôn một mình, k cảm thấy quá cô đơn, k cảm thấy quá hạnh phúc. thời gian cứ thế trôi đi, công việc, gia đình, và bè bạn. Anh vẫn biết mình rồi sẽ yêu, nhưng suốt 3 năm, k cô gái nào làm cho anh cảm thấy đó là tình yêu anh đang tìm kiếm, dù họ có yêu anh rất nhiều...
    Và anh đã yêu em
    Từ cái nhìn đầu tiên, mà k phải là nhìn thấy em bằng xương bằng thịt, cái nhìn đầu tiên trong tấm ảnh lớp em chụp, của cô em gái anh, trong tấm hình đó, mọi người thì dịu dàng, duyên dáng chụp ảnh, còn em thì đứng trống nạnh, chỉ tay chỉ chân... hic hic
    I know they gonna say our love''s not strong enough to last forever
    And I know they gonna say that we?Tll give up because of heavy
    weather

Đó cũng là tâm trạng của anh phải ko? anh biết nhiều người nói tình yêu của chúng ta không đủ mãnh liệt để là mãi mãi, và rồi chũng ta sẽ chia tay vì những đau buồn... Mà hơn hết, cái anh lo lắng nhất, k phải là những lời nói của họ đúng ko? " Anh lo em sẽ k bên anh mãi mãi" Đó! điều làm anh lo lắng lại chính là bản thân em, 1 cô gái luôn được anh chiều chuộng, yêu thương, nhưng lúc nào cũng nói:
    " Em cảm thấy, nếu em yêu anh, thì em cũng k thể nào yêu anh nhiều như anh yêu em được"
    Và đó là sự thực, vì tình yêu của anh quá lớn, vì sự bao dung, vị tha, quá lớn, vì những đức tính hiền hoà, nhận nhịn sự hờ hững, lạnh nhạt của em quá lớn.... và em chưa bao giờ nghĩ rằng có một ai trên đời này lại có thể yêu em nhiều hơn anh...
    Baby, tell me how can I tell you
    That I love you more than life

Em sẽ chẳng bao giờ hiểu được đâu, em cũng đã từng yêu, nhưng em k hiểu được đâu, cái cảm giác như anh nói" Anh yêu em hơn chính cả cuộc sống của anh" Em có lẽ luôn là con bé ích kỷ, và thực tế, em k tin có người lại yêu người khác hơn cả chính bản thân của mình, nhưng....anh đã làm em tin...
    I love to be loved by you
    Anh yêu em, để được em yêu. Anh đã yêu em, âm thầm, lặng lẽ, yêu em trong sự chân thành và chờ đợi... Mỗi khi gặp em bên nhà em gái anh, anh chẳng nói được gì, chỉ ngồi nhìn và nghe em nói...rồi anh cười, nụ cười của hạnh phúc, còn em thì chẳng thèm bận tâm anh là ai, em vẫn cứ nói ba luyên thuyên đủ mọi thứ chuyện trên đời, rồi lại ha ha cười khoái chí...
    Em luôn là đứa làm cho anh hạnh phúc nhất, cười vui vẻ nhất, nhưng lại là đứa làm anh buồn nhất, đớn đau nhất phải ko?
    Em chẳng biết nói gì cả... ngoài từ xin lỗi anh! Em ốm, nhìn anh lo lắng, mà thấy thương anh và giận mình lắm...
    Love to be loved by you