1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bình yên ...!

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi iwcotte, 19/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kem_no1

kem_no1 Thành viên mới

Lâu lắm mới lại mò vào đây dzòm dzòm, có một số thứ vẫn vậy, một số thứ thì khác vậy Thấy bình yên quá đỗi. Dù gì, một phần trong máu vẫn còn chảy - là Ninh Bình quê ơi .
  2. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

CỜ ĐỎ SAO VÀNG
    Tôi k phải là một người quá yêu bóng đá, nhưng vì mẹ tôi là 1 fan hâm mộ môn thể thảo vua này, nên tôi cũng biết gọi là chút đỉnh.
    Và seagame nào tôi cũng theo dõi, từ cái ngày tôi còn bé tý tẹo, từ cái ngày tôi còn gọi các cầu thủ VN là chú. Chú Huỳnh Đức, Chú Hồng Sơn... để đến giờ, thì tôi đã bằng tuổi với các cầu thủ... các bạn, các anh...
    Tôi k hiểu cho lắm...mọi điều, nhưng thấy mẹ tôi lo lắng hét lên, tôi cũng hét, mẹ tôi vỗ tay cười khì..."may quá, tý vào" tôi cũng thở phào...may quá!
    Kí ức của tôi về những trận bóng của tuyển Việt Nam, gắn liền với những hình ảnh của mẹ, với những câu mẹ nói qua từng seagame
    - Năm nay VN vô địch, mai me mua trứng về luộc cho chúng mày ăn thoải mái, ăn tẹt ga... lúc đó tụi tôi phấn khởi lắm, đứa nào cũng nghĩ mình sẽ ăn 10 quả, 10 quả trứng ăn trong 1 bữa, là 1 điều chưa bao giờ có với chúng tôi... Thế là 4 mẹ con ngồi cổ vũ bóng đá, thằng út vì còn bé, thậm chí k phân biệt được đội mặc áo nào là VN, có lần Thái Lan đã vào, nó cứ sung sướng hét lên: " mẹ ơi, vào rồi kia, vào, vào..." thế là bị mẹ sách tai bắt vào buồng ngủ, k cho xem nữa...
    - Năm nay VN mà thắng Thái Lan, mẹ giết 1 con gà...
    - Năm nay mà thắng Thái Lan, mai ra chợ mua cho mỗi đứa cái áo mới
    - Năm nay thắng singapo vô địch, chúng mày thích gì cứ bảo mẹ....
    Cứ thế, cứ thế... cái thắng vĩ đại của VN được mẹ khích lệ chúng tôi bằng những quả trứng luộc, bằng con gà,....nhưng thực sự... khi những quả bóng lăn vào khung thành đối phương, tim chúng tôi cũng nhảy nhót liên tục.
    Hôm qua, tôi cùng công ty đi xem bóng đá màn hình rộng, đi với tâm trạng VN chắc chắn thắng! Lúc tiếng Quốc Ca vang lên. Tôi hát! Giữa chốn đông đúc đó....ai cũng hát. Tôi nghĩ mẹ chắc lại đang dò kênh để xem ....
    Nếu tôi về nhà, mà ngủ. Thì có lẽ thắng- thua cũng chỉ là 1 câu chuyện tôi nghe để biết. NHưng tôi lại sống trong cùng cái không khí náo nhiệt ấy, tôi lại nhớ những lần thót tim khi ta đã vào, và tôi cổ vũ, hét hò....Giữa chốn đông đúc đó....ai cũng thế...
    Có lẽ tôi k cần tả cái k khí vui rộn tại nơi đó, vì đâu đâu cũng sẽ là như thế. Nhưng khi malay đá vào ở phút 83.... thì tôi thấy ngột ngạt lắm. Tôi thấy như mọi người k thở. Anh ở cơ quan tôi ngồi trầm ngâm, lặng lẽ...nỗi buồn vây quanh tôi. Tôi cũng buồn, và cũng thấy hết hy vọng cho việc đá bù giờ 6p ta có thể ghi bàn.
    Nhưng... tôi buồn vì những điều to lớn thì ít, đơn giản vì tôi k quá hâm mộ mà. Tôi buồn vì cảm nhận thấy nỗi buồn của những người quanh tôi, và của cả gương mặt của huấn luyện viên trên màn hình.... lặng lẽ, vô vọng..
    Ở 1 góc nào đó, có 1 top rú lên: " Malay vô địc, vô đich..." rồi họ tu ừng ực từng cốc bia tươi như uống nước lã...
    Có những người chửi rủa...có những người chê bai.... mà chỉ vài phút trước thôi, họ còn vẫy cờ reo hò như chính những người máu mủ của họ đang chiến đấu.
    Tôi thấy buồn! cả vì điều đó! Tại sao ta lại thế chứ. Họ đã cố gắng. Hơn ai hết họ mong mỏi được cầm chiếc cup vàng đến thế nào. Ta reo hò cổ vũ, khi họ chiến đấu, tại sao ta không cảm thông, sẻ chia khi họ thất bại???
    Có 1 tên đã quát tôi: " vứt cái lá cờ trên trán đi" và thế là tôi mắng te tua luôn. Tôi chỉ dán 1 lá cờ trên trán. Còn anh ta, khi trong nhà hàng, anh ta còn dán khắp mặt, anh ta mặc áo đỏ sao vàng, anh ta vẫy cờ VN. Và sau đó, anh ta vứt hết... còn tôi. Tôi yêu VN, bằng thứ tình yêu dung dị, không quá cuồng nhiệt đam mê như họ, nhưng tôi tôn trọng cầu thủ nước mình, dù họ k đạt được những gì mà cả nước mong đợi.
    Có 1 cô nói vang lên: " Thua cũng có cái may, vì chồng tôi k đi đánh chén cả đêm ăn mừng"
    Một anh nói chen vào: " Cảnh sát giao thông cũng được nhàn hơn"
    Một chú thì nói: " Thế này cho khỏi tụ tập đua xe, đua xe nguy hiểm lắm, mà trẻ tuổi lại hay quá khích"
    UHM! đó là những điều tuy gọi là an ủi, nhưng là cái nhìn đầy cảm thông cho đội tuyển nước nhà.
    Tôi thấy buồn vì trận đấu thì ít. Buồn cho cái cách cổ vũ của 1 số người hâm mộ thì nhiều.
  3. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Anh!
    Sáng nay đi làm chắc rét phải hok?
    Có đôi găng tay lại để quên trong cặp của em mất tiêu.
    Còn lạnh vài ngày nữa là thời tiết sẽ ấm lên.
    Làm việc nhớ...giữ ấm
    Nghỉ trưa nhớ...ăn no, ngủ kỹ
    Lúc nào cũng nhớ...là phải nhớ....rằng...nhớ..em
    Lại bắt đầu 1 tuần làm việc. Bên em giờ làm khó khăn hơn, các hãng xe đang rầm rộ bán nhân dịp noel và tết nguyên đán. Người dân rầm rộ mua vì lo chạy thuế trước bạ sắp tăng...
    Nói chung là....em kệ. Hì hì hì. Lúc nào cũng bi bô bô bi được.
    Chúc anh tuần làm việc hiệu quả.
  4. tblovenb

tblovenb Thành viên mới

Gửi em thương yêu!!! Con mèo lười đáng gêt, gét gét..haaaa
    Đầu thư anh không biết nói gì hơn là kiss kiss haaaa....
    Giữa thư anh cũng không biết nói gì hơn lại là kiss..kiss ...
    Mùa đông lạnh... dạo này em lại sắp phải đi học tối... trời về đêm lại càng lạnh hơn ..anh thương em nhiều lắm.... em nhớ giữ ấm nhé, anh không muốn em ốm đâu tk a ..kiss kiss....
    Cuối thư anh cũng càng không biết nói gì hơn là vẫn kiss..kiss.
    Anh atk kiss
  5. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Thư gửi Tk
    Đầu thư em chẳng biết nói gì, chỉ biết....
    Đọc thư anh xong, em cũng chẳng biết nói gì, chỉ biết...
    Ngồi nghĩ miên man một lúc, rồi chẳng biết nghĩ gì, chỉ biết...
    Cuối thư.....xin phép anh cho em được ...giống đầu thư ạ...
    Tái bút: Hum nay bùn lém anh ạh. E với H trưa đi ăn bún chả, rồi rủ nhau ra ghế đã ngồi.... có nhiều đôi cũng giống tụi em, ngồi giữa cái giá lạnh, nhưng...tụi nó ôm nhau, tụi em thì hok. Rét!
    Em dạo này đột nhiên lười. Tuần vừa qua làm việc hok hiệu quả chi. Em lười.
    Ôi! EM k phải mới mắc cái căn bệnh lười này đâu. Thật đấy. K ai truyền nhiễm cho em cả. Mà là do em...bẩm sinh K chữa được nữa rồi anh ơi.
    Vừa xem lại clip các anh trong phòng phi con ford everest AT trên cung đường mũi né, mà thèm... phượt quá anh ơi.
    Lần này, thực sự vì anh mà em hok đi sapa với đoàn. K phải anh cấm gì, anh thì rất tuyệt vời rồi ( Nịnh tý cho sướng ) Nhưng trong lòng anh hok mún em đi nhỉ? Ghen! haaaa bùn cười quá
    Thôi. Lần khác vậy. Hay khi nào anh ra đại sứ quán các nưóc, là luôn hộ chiếu cho ta đi 1 vòng trái đất nha. nha. nha.
  6. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Đông này là một đông ấm áp với ta.
    HP dường như luôn là món quà vô giá của mỗi con người. Và ta đang nắm trong tay món quá đó.
    Ta yêu anh!
    Một thứ tình yêu không quá đam mê, cuồng nhiệt như trước nữa. Mà là một thứ tình yêu dung dị, bền bỉ và bình yên. Thứ tình yêu như từng mạch nước ngầm, lan tỏa khắp trái tim và khối óc của ta. Yêu! như giản đơn là sống là cần phải ăn, và uống, hàng ngày, hàng ngày.... dung dị thế thôi, giản đơn thế thôi, mà thấm thía, mà lay cảm cả một con tim vốn đã chằng chịt những vết thương...
    Anh yêu ta!
    Một thứ tình yêu mạnh mẽ, đam mê, bất tận, và quyết liệt. Anh yêu như thể lần đầu biết đến tình yêu. Yêu như thể nếu không có ta trên đời, mọi thứ với anh sẽ trở nên quá đỗi bình thường, dung dị, giản đơn như mỗi ngày cần phải ăn và uống... không còn những điều anh thấy lung linh, thấy đẹp đẽ đến mức lay động trái tim anh, đến mức mà anh cứ ngỡ như anh là người duy nhất trên cõi đời này được biết đến thế nào là hạnh phúc.
    Và cứ thế ta với anh, anh với ta.
    Thứ tình yêu trái ngược nhau, như hai mảnh vỡ khuyết thiếu ghép vừa vào nhau. Lúc nồng nàn, đắm say, lúc nhẹ nhàng, yên lặng.
    Anh vẫn tin vào tình yêu của Ta và anh. Anh vẫn khẳng định rằng sẽ đi tới đích. Và sẽ không bao giờ buông tay ta ra.
    Ta vẫn tin vào tình yêu của anh và ta. Nhưng ta k nói trước điều gì cả, mọi thứ đều đổi thay. Nhưng ta sẽ cố gắng, làm mọi thứ có thể, để ta và anh sẽ tới tận cuối con đường, và để đôi tay ta sẽ vẫn dịu dàng trong đôi tay ấm nồng của anh!
  7. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

HAPPY NEW YEAR!!!
    Mình lại thêm 1 tuổi mới!
    Thấy có cảm giác nao nao. Ngày trước mình ngóng chờ tết vô cùng. ( Có lẽ là rất nhìu người, hok riêng mình )
    1 năm trôi qua. Biết bao vui buồn đã xảy ra.
    Năm nay, là 1 năm mà có nhiều, nhiều, ...nhiều lắm những điều đáng nhớ với mình. Những nỗi đau. Buốt! Những hạnh phúc. Dạt dào! Tất cả, rồi cũng trôi đi. Dư âm để lại còn những gì? Chút tro tàn của 1 năm qua. Xin nguội tàn, xin thôi thổn thức, Ta đang sống, và cố gắng cho 1 tương lai vững vàng hơn.
    Đón năm mới, với 1 lòng quyết tâm sẽ thay đổi những mặt hạn chế của bản thân mình. Sẽ học, học, học và sẽ giỏi. Thật giỏi.
    Sẽ quan tâm tới gia đình hơn thật nhiều.
    Sẽ biết lắng nghe, sẻ chia với đám bạn nhí nhố của mình hơn thật nhiều.
    Sẽ...sẽ... sẽ nhiều lắm
    và TK của mình nữa chứ. Chúc anh 1 năm mới luôn thật khỏe để có thể chịu đựng những lần em cắn, em bẹo, và em đấm bùm bụp vào lưng nè
    Chúc anh thật giỏi để mỗi lần em cãi lại thì cũng có ..tý vốn mà tranh luận nè.
    Chúc anh thiệt giàu để mỗi lần em TK thì cho em lượn lờ khắp các phôphướnghàng quán nè ( Ai bảo a em k được nước non gì, ăn là sở trường của e, còn sở đoản...cũng là ăn lun ^^)
    Chúc anh thiệt hp ne, thiệt vui vẻ nè, thiệt thiệt...y e nè. ( Vẫn dặn như cái câu đã nói với a từ những ngày đầu... Đừng y e nhiều quá, chỉ yêu là đủ)
    Happyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy
  8. constantkhy

constantkhy Thành viên mới

3 ngày được nghỉ sẽ làm gì tk nhỉ? hihi...chỉ muốn cắn cho một cắn thật đau ...đồ đáng ghét.....
    thế là gân 12h nữa là bước sang năm 2010. Một năm anh hy vọng và chờ đợi nhiều lắm.... hãy nỗ lực và gắng gắng hết mình vì ngày mai em nhé.... anh yêu em tk oi..ooooooooôoiiiiiiiiiiiiii
  9. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

ô Hô, ô hô...
    3 ngày được nghỉ là 3 ngày nào?
    Tết dương lịch hả?
    Em có được nghỉ đâu. Bận lém. Rõ khổ
    Mai. Tết.
    Em phải đến trước cửa nhà thằng Duy từ rõ sớm. Nó sẽ phải nhìn thấy cái mặt xinh đẹp của em đầu tiên, và em sẽ cười thật tươi với nó và nói:
    " Truyện của tao đâu? mũ bảo hiểm của tao đâu? vé xem phim của tao đâu? "
    Sau đó có 2 trường hợp
    Một: Nó trả đủ em, em cười thật tươi với nó rùi về.
    Hai: Nó k trả, em sẽ phải xé xác nó ra... và rủa nó 1 bài cho một năm thảm hại . Rồi về
    Chiều mai em phải đi chợ, tối mai tụ tập bạn bè nấu lẩu ăn ( Em nấu ngon lém, cái gì chứ cứ ăn là hứng khới) Rùi đi hát hò chứ
    Còn mùng 2? Em quyết tâm lau cho sạch bóng nhà cửa, lôi hết chăn màn ra giặt và hong nắng, rùi thì soạn lại cái phòng bừa bộn mọi thứ của em. ( Chắc em phải làm mất 1 ngày, chứ thuê ô sin mất 200k e tiếc lém)
    Mùng 3 ư? Thăm 1 chị gái mới sinh cháu nè, thăm anh em họ hàng nè, tối đến cái Hồng cùng zai của nó Từ hải phòng lên, tụ tập là điều k thể tránh khỏi
    Mùng 4, lại như bao ngày, em đi làm.
    Đó có được nghỉ đâu? Anh chẳng biết thương e gì cả.
    Chúc anh được nghỉ thoải mái nhé!!!
  10. constantkhy

constantkhy Thành viên mới

Đồ điêu dân kiaaaaaaaaaaaaaaaaa
    nhớ đấy...............cắn cắn.............haaaaaa
    cắn cho nhớ.................kiss kiss...........cho phỏng môi ........haaaaaaaa