1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Blog mùa thu

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi silent_love13, 17/09/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. silent_love13

silent_love13 Thành viên tích cực

Sau một hồi cuốc bộ mệt phờ cả người giữa cái nóng oi bức của buổi trưa, thấy quán cà phê trước mặt liền chui ngay vào và gọi 1 ly đen đá
    Từ ngày biết vào quán ngồi đến giờ đây là lần đầu tiên mình gọi đen đá, lạ đời thật mặc dù biết vị nó sẽ rất đắng, loay hoay mở xong máy thì nhân viên báo wifi đang bào trì, chán....diu cơn khát lại lang thang
    Quyết định làm 1 cuốc đi chơi, lại một mình, ngồi trên xe giữa cơn mưa chiều thật êm đềm và dễ chịu, những hạt mưa quất vào cửa kính, lại dán đôi mắt dõi theo những cảnh vật hai bên đường qua làn nước mờ mờ ảo ảo, những chiếc xe vội vã lao mình trong màn mưa
    Vậy là đã sắp hết mùa thu rồi, tự nhiên lại thấy mình nhớ, mình hâm đến tột đỉnh, trên xa giai điệu quen thuộc của bài hát yêu thích vàng lên ....đôi mắt nhắm lại thả lỏng....
    Chiều nay qua chợ, chần chừ rồi cũng quyết định làm món cà tím tẩm bột chiên, thích hương vi thơm khi cà vừa vàng tới
    Lại khách
    Lại công việc
    Uh, ngày hôm nay, ngày của thời hạn đã hết, "bạn" vẫn trốn nhủi lại còn tuyên bố thách thức, bạn nông cạn quá đấy
    Hôm nay, cũng là hôm nay mình phát hiện và biết được những sự thật khủng khiếp đằng sau lưng, Cái câu "kẻ thù ở ngay bên cạnh nhà ngươi đấy" mà mình đã từng đọc trong 1 câu chuyện giờ lại ứng vào mình hay sao chứ.
    Nhìn khuôn mặt lo lắng của các bạn làm cùng, nhìn họ lặn lội mưa gió sang đến phòng mình lại chạnh lòng, vậy mà đã có lúc đã từng là 2 chiến tuyến
    "cháy nhà ra mặt chuột" quả không sai
    Dứt nợ với công việc, dứt điểm về vật chất, mình bước đi nhẹ lòng, để lại đằng sau lưng 1 tình bạn mà chắc chắn đã chấm hết từ hôm nay,
    Bao nhiêu năm làm bạn, cái mà bạn làm được đó là xây dựng 1 hình ảnh hèn nhát và vô trách nhiệm với mình và với các bạn còn lại khác
    Oanh liệt, hào hùng??? tất cả đã quay lưng để 1 mình bạn định đoạt mọi thứ, có lẽ bạn đã tận đỉnh "vinh quang"
    Mình đã trả giá, các bạn trong cùng hoàn cảnh cũng đã trả giá, ngày mai sẽ đến lượt bạn đấy
    Đêm rồi, tự pha cho mình 1 ly trà, gói trà còn lại cuối cùng, cũng không thay đổi vị ngọt dịu dàng cùng những hạt mưa bên ngoài khiến mình dễ chịu
    Rồi mọi chuyện sẽ qua, hãy tin là thế
  2. silent_love13

Đêm nay mưa thu làm em nhớ anh nhiều hơn đấy...
  3. silent_love13

Đã đọc xong rồi, đọc lại thêm lần nữa rồi, có cái gì đó không ổn

hy vọng mình cảm nhận sai
  4. xmen02q1

xmen02q1 Thành viên rất tích cực

Mình chỉ vào để đọc tâm sự của các bạn - tìm thấy trong mỗi cm chút gì đó của bản thân ..........
  5. silent_love13

Bài viết mà mình viết ra có người vào đọc đã là niềm hạnh phúc rồi đó bạn

Cảm ơn bạn nhé, hy vọng bạn sẽ tìm được nét gì đó... hì
  6. silent_love13

Chẳng hiểu sao lại thấy buồn mà nỗi buồn ấy chẳng cụ thể

Giả sử ai đó nói yêu mình, mình không còn tin nữa, không phải mình nghi ngờ mọi thứ mà mình sợ, mình sợ phải ngồi viết thêm những dòng nhật ký buồn, sợ mùa thu qua đi lại đón màu đông trơ trụi và lạnh lẽo

Ôm máy vào 1 góc online, vài câu chuyện phiếm tự nhiên thấy mình khác hẳn

Phù phiếm và ảo tưởng
  7. silent_love13

Đêm nay chỗ em mưa nhiều quá, ngổn ngang những suy nghĩ, em định viết nhưng lại không biết viết gì

Em nhớ anh dù tin nhắn em đã soạn nhưng không gửi, có số anh nhưng em không gọi vì em biết trời vẫn chưa dứt cơn mưa

Em ước nhiều, em muốn nhiều, em quá tham lam

Dù thế nào đi chăng nữa, trong sâu thẳm em hiểu rằng em yêu anh, để mỗi sớm mai thức giấc em biết trái tim mình vẫn ngập ngừng run rẩy

Trời hơi se lạnh, anh đừng lang thang nữa nhé, hãy ngủ sớm và gạt đi những gì không vui

Hôm nay sẽ trở thành quá khứ của ngày mai

và anh là ngày mai của em

Hãy tin em, em luôn ở bên anh
  8. silent_love13

Lại bắt đầu ngày mới cũng tương đối bình yên, đêm qua ngồi chát phiếm với Hắn, nghĩ cũng giận thật

Tình cảm đâu phải trò đùa, tại sao không biết quý trọng

Lại nhớ đến 1 câu nói của anh đã nói với mình ngày trước, "Là đàn ông phải luôn bình tĩnh"

Hắn đã không làm được

Hắn đã đánh mất, mất thật rồi, bi lụy thì có ích gì, cố để làm gì

9. konho

konho Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

:x:x
  10. silent_love13

[r37)][r37)]