1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Blog mùa thu

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi silent_love13, 17/09/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. silent_love13

silent_love13 Thành viên tích cực

- Bao giờ anh cưới

- Sang năm

- Bạn gái anh ở đâu?

- Chưa có, nhưng anh cố tìm để sang năm cưới

- Em thế nào?

- Em cũng thế, kế hoạch giống y chang anh

................

Sau mẩu đối thoại lại càng nhận ra: mình cực hâm

Cả ngày chẳng online cũng thấy thiếu thiếu, có lẽ internet là 1 phần không thể thiếu trong cuộc sống thường nhật của mình mất rồi, có nó mình có thể ỉ ôi thoải mái

Off điện thoại cả ngày, biết chắc sẽ có cuộc gọi, thôi kệ...đã hủy chế độ báo gọi nhỡ rồi...ngoại trừ những gì quan trọng thì họ sẽ gọi lại

Lang thang mãi cũng chán, chui vào 1 góc quán, yên vị rồi mới thấy tên cái quán: Chợt Nhớ

Loay hoay cắm điện mở máy thì cô bé phục vụ báo" wifi hỏng

Chán kinh, uống 2 nhát hết cốc chanh xí muội...đứng dậy ra về

Chẳng muốn về phòng, lại lượn, leo lên xe buýt định đến "điểm" nhưng lúc gần đến nơi lại cancel không xuống xe lại đi tiếp

Trạm cuối

Tối, tự nhiên nhớ mình đi cả ngày chẳng vào thu hoạch vườn tược, ủn ỉn....tự nhiên thấy "hàng xóm" vượt mặt mình...hôm nay chả muốn chạy đua nữa...cho vượt mai mình chạy đua bù để vượt

Bật điện thoại ngồi viết SMS nhưng biết chắc sẽ không gửi, kệ, có ai biết mình hâm như thế đâu chứ...

Mai lại đầu tuần rồi

Bao giờ mới hoàn thành cái kế hoạch to tát ấy chứ?

Hị hị
  2. silent_love13

Đi từ sai lầm này đến sai lầm khác, mình ghét những nhận định, nó đẩy mối quan hệ đi vào ngõ cụt

Mọi thứ có lẽ bắt đầu từ cái blog này, vốn đã yên vị trong 1 tư tưởng ổn định, sao không hiểu? sao còn phải trắng đen rạch ròi?

Tiếc cho nhiều thứ, cho tôi, cho bạn cho những dấu ấn lẽ ra nó hoàn toàn trong sáng.

Không kiên định, tất cả đều nóng hổi đến mức gió thổi nhẹ có thể làm tạt đổ tất cả

Không đủ nền tảng cho một tình bạn, thì tình yêu ư? nó chỉ là 1 khái niệm trên nền trắng dòng xanh mà thôi, mà cái khái niệm ấy nó cũng mờ nhạt

Chẳng lẽ những dòng cm của mình lại đẩy mình vào cái tình huống này ư, buồn cười thật

Tớ yêu bằng trái tim của tớ, bằng tâm hồn tớ...bằng tất cả những cảm xúc của tớ, tớ quí trọng cảm xúc ấy...thế cũng là sai à?

Viết cho ai, ở đâu và như thế nào là quyền của tớ....bạn đừng áp đặt những gì tớ viết vào bạn như thế chứ

Bạn làm tớ thất vọng, bạn cho rằng tớ dùng tình cảm để "giết" bạn ư? để giữ bạn cho riêng tớ ư?

Lúc này đúng hay sai nó không còn quan trọng nữa.

Thôi thì sai lầm thuộc về tớ, Tớ đã sai ngay từ bước đầu tiên nhưng nó sẽ chấm dứt vào ngày hôm nay, sau cái cm này

Tớ nợ bạn 1 câu chuyện có thật, thế nhưng đến bây giờ nó không còn cần thiết nữa....

"Anh à, hôm nay em chẳng vui nhưng em chẳng thể khóc, cũng chẳng thể nổi giận, em nhớ anh, em không biết ngày mai sẽ thế nào, em không mong điều xấu nhất nhưng mọi thứ đều có thể xảy ra, nhưng lúc nào còn có thể yêu anh em sẽ yêu bằng tất cả những gì em có để ngày mai em không phải hối tiếc..., hôm nay chỗ em trời lạnh đấy...không biết anh thế nào, em vô tâm quá em vẫn chưa kịp hỏi anh xem hôm nay anh có định thức khuya nữa không?em không gửi tin nhắn cho anh đâu vì em thích thì thầm với anh cơ....nếu có thể anh hãy làm cho em khóc đi vì nước mắt sẽ làm em thôi không còn ấm ức nữa...đêm đang dần về khuya, nốt nhạc dường như lắng lại...hãy ngủ ngon anh nhé vì mai trời sẽ sáng..."
  3. silent_love13

Nhân gian đa tình

Nhân gian đa tình, chân tình khó tỏ,

Lòng có thể hiểu được bao nhiêu,

Chàng chàng thiếp thiếp, đến đến đi đi

Nào ai biết được kết cục sẽ ra sao

Nhân gian đa tình, chân tình khó tỏ

Hữu duyên vô duyên, cẩn thận sai lầm

Khi thì hoan hỉ, khi thì cô tịch

Một đời làm bạn, thât khó vô cùng

Tự hỏi không hiểu vì sao

Không gì ngăn cản được chàng và thiếp

Cam tâm tình nguyện bị dày vò

Tự hỏi không hiểu vì sao

Không gì ngăn cản được chàng và thiếp

Năm rồi lại năm cứ trôi qua

Nhân gian đa tình chân tình khó tỏ
    .....................

Năm rồi lại năm cứ trôi qua

Mượn tạm lời dịch của bài hát...
  4. lastchoice

lastchoice Thành viên tích cực

thu, với tôi, là 1 cơ hội để rũ bỏ bụi bặm , rũ bỏ kẹt xe, rũ bỏ bon chen, rũ bỏ... để đi cảm nhận 1 chút nào đó còn lại trong tâm hồn mình.

để hiểu lại rằng mình sống có ý nghĩa hơn, thấy cuộc sống đa màu hơn, để có thêm sức lực tiến lên, để dám sống hơn.

cảm ơn mùa thu, đã cho tôi nhiều thứ hơn những j tôi từng cho đi.

http://www.thanhnien.com/index.php?mod=personals&op=myprofile
  5. silent_love13

Thu vẫn đang chầm chậm trôi qua, chiếc quả lắc đồng hồ vẫn đều đặn gõ nhịp, lá trút xuống để mặt đường vơi đi nỗi cô đơn

Như cuộc gặp bất chợt giữa lòng Hà Nội, thoáng qua ngày nào...cũng đủ cho ta cảm nhận từng hơi thở của cuộc sống

Yêu Thu và Yêu Người của mùa thu

Êm đềm và dịu dàng nhưng đủ tiếp thêm sức mạnh cho những quyết định thuộc về lý trí một cách rắn rỏi

Lastchoice: Chúc bạn những ngày thu còn lại vui nhé
  6. silent_love13

Gọi là hẹn hò không phải vì có 3 người, lại giới thiệu, lại mai mối cứ như ngày mai mình sẽ chết nếu không có người yêu ấy, vẫn sống nhăn chỉ có điều buồn "tí" thôi

Vừa đi vừa buồn cười

cũng nói chuyện, cũng chém gió trên trời dưới đất, cũng có số điện thoại, cũng YM mà chưa add

Cũng hẹn gặp lại vào 1 dịp gần nhất, cũng gật đầu, không hiểu là gật đầu vì cái gì nhỉ? chắc là xã giao thôi

Chưa có cảm giác gì khác hoặc có thể sẽ không có gì khác, không biết bạn ý thế nào?

Bạn đi cùng nhiệt tình xúc..xúc cứ như mai là ngày tân thế không bằng

Uống hết ly nước, cũng có 1 vài thông tin cơ bản....hết buổi chiều, hôm nay mình chuồn sớm...

Vẹo vọ 1 vòng quanh diễn đàn quen thuộc, đọc bài nhưng chẳng cm gì, cũng đã 1 thời gian rồi nhìn mọi thứ bỗng dưng chậm chạp và khác hẳn

Tự nhiên bạn hỏi tớ, anh ấy có đẹp trai không?, giàu không, thông minh không? ....rõ là bạn bị hâm nặng, à không điên nặng mới đúng ý

Anh bạn bảo sau đợt công tác HN sẽ mang ô mai cho em, thế mà đã hết 4 ngày vẫn chẳng thấy đâu, biết rõ là em thích món ấy nhất rồi cơ mà...không lẽ lại bị cho leo cột điện lấy ô mai sao chứ?

định sms hỏi nhưng lại thôi, kệ để xem cái lời hứa ấy thế nào....cùng lắm ra siêu thị mua vậy...nhưng mà em sẽ khóc nhè đấy...híc híc hứa rồi mà

Lại tình yêu, tình yêu là cái biểu đồ diễn biến bất thường mà dù cố gắng mấy cũng không dự báo chính xác được

Hôm nay tư tưởng đã vững hơn nhiều đấy.

"Anh à, hôm nay em đi chơi anh có buồn không, mưa và lạnh nhưng em thích thế, thích cảm giác thật lạnh cho nên em đã bật quạt rồi trùm chăn để viết đoạn cm nhỏ này cho anh, nơi anh chắc cũng thế, em biết anh dạo này bân bịu và lo nghĩ nhiều thứ, em thật tệ chẳng giúp gì được cho anh cả, cho có tinh thần em luôn ở bên anh.từng ngày thu trôi qua, cuộc sống là phải trân trọng từng giây phút, từng cảm xúc, bởi thời gian qua không thể quay lại, cảm xúc đâu phải lúc nào cũng có.em lúc nào cũng nhớ và yêu anh.mong anh luôn vui khỏe và bình an...và ..."
  7. konho

konho Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Bác chủ top sắp có tình yêu mới rồi [:D], chuẩn bị lại có nhiều bài viết hay nữa.

Nhưng em khuyên bác chủ top nên học bí kíp "úp sọt đại pháp", vì cái đích cuối cùng là chồng và gia đình hạnh phúc. gặp anh nào cảm thấy ổn và thích là giở bí kíp ra áp dụng liền [:D], quyết không cho đối tượng chạy thoát [:D]

P/s em góp ý vậy thôi, nếu ko vừa ý thì bảo em xóa nhé. dạo này em ăn nhiều đá rồi nên đôi khi cũng cảm thất ren rét :)):))
  8. silent_love13

Sao bác lại bị ăn đá thế?
  9. silent_love13

Chiều nay online với anh, anh bảo HN đang không mưa...anh bảo sau 1 mùa thu em vẫn không thay đổi, phải...em chưa có gì thay đổi

Vẫn cứng đầu, vẫn ngoan cố và vẫn không chịu thừa nhận, em khoe với anh về cái kế hoạch của mình, anh bảo em liều lĩnh...thì em vẫn liều lĩnh đấy chứ

Em thích phiêu lưu, em thích là làm trong phạm vi và khả năng của bản thân em

Quen anh từ lần em mới bước chân vào thế giới chát, thu từng thu qua đi...im lặng và quên lãng để rồi ta gặp nhau vào 1 ngày của Thu Hà Nội

Gió nhẹ, ly cà phê tan ra đến bất ngờ...

Phá vỡ nguyên tắc, hôm nay em bật wc cho anh ngắm mưa, mưa nhẹ thôi chỉ cách có 1 màn hình máy tính để thấy khoảng cách ngắn lại

Bài hát " bức thư tình thứ hai" trong máy em vẫn đều đều rơi xuống

BỨC THƯ TÌNH THỨ HAI

Nhạc và lời: Đỗ Bảo

Có khi bước trên đường hun hút.
    Em tự hỏi mình, ta đang đi về đâu?
    Nếu ngày ấy em không đi về phía anh.
    Không gặp nhau, giờ này ta thế nào?

Có khi nhìn kim đồng hồ quay.
    Em tự hỏi mình, ý nghĩa những phút giây!
    Nếu ngày ấy, vào một phút giây khác
    Có chắc, mình trông thấy nhau.

Nếu thời gian có quay trở lại.
    Ngày em gặp anh, ngày cơn gió bồi hồi.
    Em sẽ vẫn bước về phía ấy

Phía tầm rèm hoa khung cửa sổ nắng nơi anh ngồi
    Gọi em "người xinh đẹp ơi"!
    Xin hãy gọi em, như xưa anh đã gọi.

Nếu không gian có quay trở lại
    Đêm có nến vàng, đêm sắc hoa tươi.
    Em sẽ vẫn đợi, khoảnh khắc ấy.
    Khoảnh khắc thấy mùa hạnh phúc đang trào dâng
    Lặng nghe, lời thì thầm anh nói:
    "Anh yêu em, anh yêu em rất nhiều"

Nhìn theo, đường hun hút còn xa, xin cám ơn nhưng điều đã qua
    Gọi anh người đương thời ơi, em yêu anh, em yêu anh rất nhiều.
    Nhìn theo, đường hun hút còn xa, xin cám ơn nhưng điều đã qua
    Gọi anh người đương thời ơi, em yêu anh, em yêu anh rất nhiều

Lâu rồi mình không nghe nhạc vào buổi tối cùng nhau

Những bông hoa trong vườn vẫn nở, gió vẫn qua từng trang nhật ký, những cái đã qua đi và những cái sẽ ở lại

Không còn ảo nữa, cả anh và em cũng đã qua cái tuổi nông nổi nhưng cảm xúc đôi khi thật trẻ con anh nhỉ

Mình để lại sau lưng 1 khoảng trời thu vàng nhuộm miên man màu nắng, nhưng mùa đông mới làm cho mình cảm thấy ý nghĩa của hơi ấm

Anh thường bảo nhân gian vốn đa tình nhưng nếu không đa tình thì làm sao mà yêu chứ

Hẹn gặp lại nhé, Mùa Thu...

http://mp3.zing.vn/bai-hat/Buc-Thu-Tinh-Thu-2-Ho-Quynh-Huong/IWZ96OZ9.html
  10. blackangel87

blackangel87 Thành viên quen thuộc

sao mình dịch là lặng lẽ yêu đen nhỉ [:D]