1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

BMG Group - Kết nối những cung đường, những địa danh và những người thích du lịch bụi, tour mới Xuyê

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi gentlemice, 23/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dinasour

dinasour Thành viên mới

nhà thì có, chỉ mỗi tội bé tí: 40m2, chừng 6 mạng như kể trên là hết chổ để nằm rồi, hic, ra KS cho nó lành (120k/3 man), view đẹp, có chổ cho các mẫu ưỡn ẹo, thế nhá
  2. dinasour

dinasour Thành viên mới

Up thử hình buổi offline 31/5
    Kéo nhau ra bờ sông
  3. gentlemice

gentlemice Thành viên mới

Topic trôi tuồn tuột, viết lung tung, linh tinh kéo nó lên vậy!
    Bến Tre, 2 ngày đi qua: nắng, bụi, sầu riêng và rượu. Bến Tre, vùng đất của địa danh nhân kiệt nên lịch trình gắn liền với những địa danh, những con người làm nên hào khí một thời. Vẫn tràn ngập niềm vui và nụ cười dù ở bất cứ nơi đâu.
    Hành trình của em bắt đầu chậm hơn mọi người 4 tiếng đồng hồ tức là vào lúc 10g sáng. Vì vậy, em đã bỏ lỡ hủ tiếu Mỹ Tho, đại lý sữa nhà anh Minhbt, nơi yên nghỉ của cụ đồ Chiểu và nữ tướng Nguyễn Thị Định.
    Buổi sáng hôm ấy, một buổi sáng âm u và lất phất mưa, thế mà khi cây mít xuất hiện trước công ty em thì trời đổ nắng. Lên đến Bình Chánh thì em mới nhận ra là mình lại đang chuẩn bị bước vào hành trình hành xác thay vì an dưỡng. Đường xá chi rứa mà nó két cứng ngắt. Xe tải lấn hết 2 ?" 3 làn xe bên tay trái. Còn bên tay phải thì mênh mông biển nước. Chiếc xe dưới tay lái thiện nghệ của cây mít đang cố gắng luồn lách mà chen lên trong cái đám bầy hầy đất sét và nước cống thì ?obụt? 1 cái lọt tỏm xuống cống. Cũng may 4 cái chân còn chống đỡ kịp không thì hai an hem nhuộm màu và mùi luôn rồi.
    Đường kẹt dài đến Long An mới hết. Chạy một lúc nhìn đồng hồ thì đã 12g trưa, 2 anh em ghé vào 1 quán cơm ven đường ở Mỹ Tho để giải quyết cái dạ dày. Ở đây bán cơm rẻ lạ lung: cơm 15k/ 1 dĩa nhưng canh thì 20k/ 1 tô. Pó tay luôn!
    Đến cầu Rạch Miễu thì cây mít không chịu nổi khi thấy em ngồi sau cứ chụp hình liên tục nên cũng dừng lại chụp. Trời không trong tí nào, mây nhiều, quện thành từng mảng đủ thứ hình thù. Được cái màu xanh thật mát mắt trong cái nắng gay gắt.
    Cầu Rạch Miễu bắt ngang sông Tiền thì phải. Một công trình giao thông đầy ý nghĩa. Khi những nhịp cầu cuối cùng được bắt qua sông thì cũng là lúc 1 bến phà trăm năm tuổi bị khai tử.
    Bến Tre hiện ra với bạt ngàn dừa hai bên đường. Qua khỏi thị xã là những mái nhà cũ kỹ, ngói rêu phong. Những ụ rơm vàng, những bờ rào xanh mướt. Đường xá miệt này được trải nhựa thẳng tắp, không có lắm ổ voi, ổ gà như trên Sài Gòn.
    Dừng chân 1 quán nước ven đường, đám học sinh liền bu quanh cái nón bảo hiểm của anh Tuấn mà ngắm nghía. Hàng độc có khác, cô chủ quán phải thốt lên là ?ocái nón này bỏ gì vô giã hay sao mà nó nứt hết rùi!!!?. Vậy mà cũng mang tên là ?onón bảo hiểm?.
    Bắt kịp đoàn khoảng 2g thì phải. Trong quán Ba Tri, mọi người đã ăn uống no say. Em và anh Tuấn được tiếp đón 1 cách nồng hậu: anh Duy lấy khăn cho lau mặt nè, đồ ăn thì nhanh chóng được bỏ đầy chén. Cơm thì đầy như cơm cúng, rau muống thì trụng lẩu từ đời nào đem bỏ lên, đũa 2 chiếc nhìn cứ như là sắp cúng ai vậy đó. Thiệt tình là nếu đói thì em cũng xơi rùi, tiếc nỗi ăn lai rai dọc đường no quá nên ngồi ngó thui! Vậy mà cuối cùng cũng bị trấn lột 200k. Hichic
    P/s: bữa nào rảnh việc em viết tiếp
  4. bagia84tuoi

bagia84tuoi Thành viên mới

Đã 2 tuần gòi chia tay chuyến đi Bến Tre, cái cảm xúc của em đáng lẽ nó cũng...tuồn tuột nếu không đọc đc bài viết của CÂY MÍT - Cái gã ăn vặt số 1 của hành trình!. Em xin copy wa nhé!
    From: anhtuands
    Entry for May 25, 2009
    Bến Tre...và Tua Cựu chiến binh
    Trước bữa đi Minh mập có gởi cho cái email chương trình nhưng vì thấy nặng tới năm ngàn mấy trăm kí lô bai nên tui ngồi ngó chơi chớ hông rinh xuống. Tới bữa lên đường, lúc Cây Mía ngồi sau lưng rồi tui mới biết mặt mũi cái Tua cựu chiến binh cho hai ngày cuối tuần dzìa Bến Tre - quê hương Đồng Khởi.
    Bến Tre ngời ngời hào khí cách mạng, bạn ngàn dừa xanh, Bến Tre của bến phà trăm tuổi, của món cháo cua đồng, của bánh bò bột xay, sưng sa, nước cốt dừa béo thơm ngầy ngậy. Bến Tre một buổi chiều tắm sông nếu đúng theo kịch bản của Minh mập đưa ra là trước tiên lội qua bên kia đập Ba Lai tắm nước mặn xong rồi lội qua bên này-sông tắm nước ngọt.
    Bến Tre với ngôi nhà giáp mặt sông, lọt thỏm giữa bốn bề cây trái, ba mẹ bạn hiếu khách hơn mười giờ tối còn thức đợi cái đám ham chơi dzìa, lo tròn vẹn bữa ăn. Tui khoái cái dĩa dưa cải hông có bị ngâm nghệ cho vàng, chua đều, dặm thêm tí tỏi bầm, miếng dzấm, miếng đường ăn với thịt kho nước dừa ngon thần sầu quỷ khóc :)
    Bến Tre lọt vô xào huyệt sầu riêng, sáng tráng miệng, trưa ăn trừ cơm sang còn hơn bà bán nhang :). Bến Tre hơn mười giờ tối mới bày sòng nhậu, rượu Phú Lễ lần này đúng thiệt là sủi tăm uống nữa ly thôi đã thấy nóng bừng càn cổ. Bến Tre nhỉu nhão mồ hôi hì hụp húp cháo cua đồng, no nóc bụng rồi cũng ráng vòng vô chợ chơi ly sưng sa hột lựu :))
    Bến Tre hết ghé lăng rồi ghé mộ, hết ghé mộ rồi ghé đình làm tui tưởng đâu mình đang sắm vai một cựu chiến binh đi cùng với hơn chục cựu chiến binh quay lại chiến trường xưa, nơi ta từng vào sanh ra tử :)))
    Nói dzui thôi chớ nhờ vậy mà lần này tui mới có cảm giác mình biết gần hết Bến Tre (phạm vi ''biết'' vượt ra khỏi nồi cháo cua đồng, ly sưng sa, mấy cái bánh bò bột xay hay vườn trái cây trĩu quả :D)
    cám ơn những người bạn Bến Tre với cái Tua Cựu chiến binh thiệt là đáng nhớ!
    Monday May 25, 2009 - 10:38pm
  5. dangkhoaquan

dangkhoaquan Thành viên gắn bó với ttvnol.com

cái vụ này hay đấy nhưng sao mình ko đi thử bằng xe máy nhĩ, trải nghiệm cảm giác khác 1 tí, trong tháng này từ 17 trở về sau anh em rãnh thì qua nhà mình nhậu nhé
  6. dinasour

dinasour Thành viên mới

È è, cưng ơi, anh cũng máu chạy xe từ SG-ĐL, nhưng nghĩ đến cảnh chạy xe giữa khuya thì mất hết máu me. nhóm mình đi đêm mà em, 11h lên xe, sáng 5h đổ bộ xuống ĐL, chạy xe đêm không an toàn đâu em.
    Còn vụ tới nhà, e hèm, chủ nhà có khuyến mãi cái gì không
  7. libra_angel

libra_angel Thành viên mới

nhóm mình có kết nạp ma mới k ạ
    em vào đây mà thấy ngậm ngùi quá
    thật phí của giời quá,rình mò vào đây sớm chút nữa có phải được đi phượt rồi k ,em vào sg 2 năm rồi mà đến cái biển vũng tàu còn chưa được ngó qua nữa
    cho em đăng ký off bệt nhé để em làm quen với mọi người
    em cũng hay lang thang ngoài đó lắm
    tiêu biểu là tối nay ra đó 8 nà
  8. dangkhoaquan

dangkhoaquan Thành viên gắn bó với ttvnol.com

hom nay cuxng vua noi chuyen voi dai ca alains noodls xong, chang sg da lat neu di xe may tam 6h-8h *(cham nhat), em nghi neu toi thu 6 anh em minh chay qua dong nai 1 chut sau dp sang t7 xuat phat thi ok nhat
  9. dinasour

dinasour Thành viên mới

Hì, thời gian không cho phép đâu em, anh nói tạm chương trình nhé:
    Thứ 6, 10h tập trung (Thành Bưởi hoặc Phương Trang), 11h lên xe
    Thứ 7, 5h có mặt tại ĐL, ăn sáng, cafe, mướn xe, chạy tham quan vài điểm. trưa, nhận phòng KS, tắm rửa, chiều đi tiếp, tối đi dạo và nhậu nhẹt.
    CN: tiếp tục lang thang, trưa, trả phòng KS, lang thang tiếp, tối nhậu nhẹt tập 2, 23h lên xe về SG.
    Thứ 2: 5h có mặt tại SG, về nhà tắm rửa, ngủ nghỉ, 7h30 đi cày tiếp.
    nếu chạy xe máy thì 99% là nghỉ ngày thứ 2, thời gian ít, nếu chạy xe máy sẽ không kịp.
    hihi, sao không bàn thời điểm đến nhà em nhỉ?
  10. dinasour

dinasour Thành viên mới

hihi, nhóm mình lúc nào cũng rộng mở mà, welcome bạn tham gia với BMG trên những chặng đường du lịch và hành xác