1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bồ câu trắng

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi Sweet_fa, 30/08/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Sweet_fa

Sweet_fa Thành viên rất tích cực

Bồ câu trắng

" Em như chim bồ câu tung cánh giữa trời..." em hát, môi hé cười, đèn sân khấu rất sáng, chắc em không nhìn thấy các anh các chị rơm rớm nước mắt phía dưới kia. Em vẫn hát và hát...

Ngày bé không biết bao nhiêu lần chị đã nghe, và hát bài hát này của em, nhiều đến mức bây giờ chỉ cần mở miệng ra là lời bài hát tự hiện lên trong óc chị. Vậy mà chưa bao giờ chị hiểu từng lời, từng lời rõ ràng như bây giờ, khi ngồi lặng người nghe em.
    "Em như chim bồ câu trắng bay giữa trời..." Con chim bồ câu bé nhỏ của chị ơi, em cất cánh vút lên cao, mặc khối u nằm nặng trĩu nơi ***g ngực, mặc đôi mắt chỉ toàn màu xám đục, mặc đôi bàn tay, đôi bàn chân co quắp. Em hát và không thấy đau, không thấy buồn. Hát đi em, hãy cho chị giữ nỗi đau của em trong tim mình, dù chỉ là giây phút. Những đôi mắt loang loáng nước xung quanh chị đây, chắc hẳn đều ước ao được ôm lấy các em. Em hãy hát và mỉm cười, những giọt nước mắt hãy để cho chị khóc.
    Các chị, các anh chìa tay ra, em hãy nắm lấy em nhé. Mắt chị sẽ nhìn hộ em, cánh tay anh sẽ đỡ lấy em, dù cũng chỉ là nhỏ nhoi, rất nhỏ nhoi, chúng ta sẽ đứng bên nhau em nhé.

Chim bồ câu ơi, có một điều giản dị mà mãi bây giờ, trước em chị mới hiểu. Lời ca cất lên, và bay cao, bay cao, từ trái tim bé nhỏ đầy thương tật của em "...Sống để yêu thương..." (!) Cám ơn em, con chim bồ câu trắng!

P/S Và cám ơn các bạn, những người tình nguyện của CLB Tháng Năm, cám ơn tấm lòng bao la của các bạn. Sẽ luôn nhớ đến các bạn với lòng khâm phục sâu sắc nhất!

Đường phèn ngọt khé cổ!
  2. leyen

leyen Thành viên quen thuộc

Cảm ơn Sweet_fa, bài viết của bạn thật hay. Mình sẽ mang những lời động viên này tới các em, chắc các em sẽ vui lắm.
    Cuộc sống tươi đẹp hơn bạn tưởng!
  3. Hoa_moc_lan_new

Hoa_moc_lan_new Thành viên rất tích cực

Text
    Lần đầu tiên nước mắt dâng trào cùng trái tim chứa chan niềm vui...Dạy bọn trẻ học hát thấy cũng như khi dạy bon trẻ ở khu tập thể.Nhưng khi bọn trẻ lên sân khấu,và mình là người "dạy" chúng,mình hồi hộp và cũng rất vui mừng nghe bọn chúng hát...Đã nhiều lần em đứng bên cánh gà hay mé sân khấu nghóng bọn trẻ hát như thế,nhưng chưa lần nào mà khi tiếng hát của chúng cất lên,vang ngân mãi thì nứơc mắt cũng dâng trào.lần đầu tiên em được cảm nhận rõ thế nào là những giọt nước mắt hạnh phúc...
    Cám ơn Sweet_fa,em tin là S_fa cũng giống như những người trong Tháng 5 vậy,và tình cảm của mọi người dành cho T5,cho các em,ủng hộ chúng em...sẽ luôn là niềm cổ vũ lớn lao!

Love will never lie!!!
  4. Quang2105

Quang2105 Thành viên quen thuộc

Chia xẻ khó khăn và giúp đỡ những em nhỏ hoà đồng với cuộc sống để nụ cười luôn hiện diện trên đôi môi các em là những điều mà các thành viên tình nguyện CLB Tháng Năm mong muốn. Nhìn những đứa trẻ trong các làng trẻ vui chơi như biết bao những đứa trẻ khác vui lắm, hạnh phúc lắm, nhưng ẩn chứa trong cơ thể các em là những di chứng của chiến tranh, của bệnh tật. Với tấm lòng nhiệt tình và tình cảm dành cho trẻ thơ cộng với sự động viên cổ vũ về cả vật chất và tinh thần của tất cả mọi người mong rằng chúng ta sẽ giúp các em nhỏ vượt qua những nỗi đau thể xác để có thể cảm nhận được cuộc sống với những tình cảm và tấm lòng mà tất cả mọi người dành cho các em!
    Còn gì bằng đẹp hơn thế nữa
    Người với người sống để yêu nhau...
    Một ngôi nhà xinh xắn
    Dưới bóng cây xoan dâu
    Đó là nhà thỏ nâu
    Và em là thỏ trắng