1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bỏ chương trình thạc sĩ tại chức trong nước có ảnh hưởng đến profile xin học bổng không

Chủ đề trong 'Du học' bởi HuongNguyen2018, 12/03/2018.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. HuongNguyen2018

HuongNguyen2018 Thành viên mới

Chào mọi người ạ,
    Mình đang có vấn đề phân vân quá nên lên đây hỏi các bạn đi trước đã có kinh nghiệm ạ.
    Chuyện là mình đã đi làm được vài năm, năm ngoái mình có thi và đi học 1 lớp cao học tại chức tổ chức ở tỉnh, học đã được 6 tháng rồi. Gần đây mình mới được biết đến học bổng AAS nên muốn nộp hồ sơ, vì cần thời gian và dồn tiền bạc để tập trung học IELTS và làm hồ sơ, hơn nữa nếu có bằng cao học rồi thì không thuộc diện được xin học bổng, nên mình định nghỉ lớp cao học tại chức kia.
    Tuy nhiên, có một số người quen mà mình tham khảo nói là trong CV phải nêu đầy đủ thông tin về Education Background, nếu mình khai là đang học và bỏ dỡ khóa học này thì sẽ để lại ấn tượng rất rất xấu đối với nhà tuyển sinh. Nên khuyên mình tiếp tục học xong, có academic achievement thì sau này xin học bổng khác cũng được, sẽ có lợi thế hơn.
    Hiện tại mình đang khá bối rối và muốn xin lời khuyện từ những người đi trước để đưa ra quyết định kịp thời, mình cám ơn rất nhiều ạ.