1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bố mẹ phản đối, phải làm sao?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi camxu, 24/10/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Có gì mà khó. Đem nhau về nhà giới thiệu là bạn trai, bạn gái của con mà khó thì tôi còn hiểu. Còn im lìm quen nhau, thỉnh thoảng bay sang thăm nhau thì có gì mà khó?

Khó thế thì sao lần trc cô kia đi máy bay sang tận TQ thăm anh chàng kia được?

Với cái người đã thích thất bại thì cái gì cũng là khó.
  2. born_to_rule

born_to_rule Thành viên mới

Tóm lại cứ cẩn thận với tụi Tàu Khựa, :-s :-s :-s, ở Việt Nam còn chưa kiểm chứng được thông tin, nữa là 1 người ở xa mà lại ít thông tin ...
  3. xinloiemyeu

xinloiemyeu Thành viên mới

bạn chị làm dâu Tàu mai này 2 nước xung đột thì bạn chị cũng khổ :D.e nghĩ ca này bỏ đi.chat qua mạng ảo lắm.những thằng tán gái qua mạng cực kỳ khéo mồm, dẻo mỏ mà gái bị lừa qua mạng thì cực kỳ ngây thơ.thế mới khổ.bạn chị chưa có kinh nghiệm yêu đương j gặp thằng mồm mép đổ là phải thôi.nhưng nếu giờ bạn bè cứ kích vào là chán ngay ấy mà.vs lại ở ngay bên cạnh mình còn chưa kiểm chứng đc là ng thế nào huống hồ j là nước ngoài.xa mặt cách lòng mà.k biết đc đâu mà lần.ca này nên thôi.
  4. nickhh

nickhh Thành viên quen thuộc

Thời nay bố mẹ cũng thoáng rồi . Nhưng nếu cưới mà bố mẹ không thích thì cũng khó xử lắm . Có thể bố mẹ chả thèm nhìn mặt chứ chả chơi . Mà bố mẹ chỉ có 1 thôi nhả . Nếu bất chấp tất cả thì chả còn gì để nói . Cứ thế mà kêu chú chệch qua ra mắt gia đình , lúc này tính tiếp .
  5. hana_256

hana_256 Thành viên mới

;)) Vote cho câu giả nhời ưng ý nhất :-*:-* yêu cái nào [:D]
  6. taurus214

taurus214 Thành viên quen thuộc

Bỏ,bỏ ngay. Giai VN thiếu gì đi yêu thằng Tàu Khựa. Cô này có lẽ bị cấm đoán nhiều, lên mạng nghe tán ngọt tán bùi nên sướng. Nó lại lừa cho 1 quả, hehe, tàn đời. Em bẩu bạn em đừng có dại, nhé....
  7. camxu

camxu Thành viên mới

Tình hình là bạn em đang viết một cái thư rất thống thiết, trình bày lọ chai... gửi cho mẹ nó. Nếu đọc xong mà mẹ ko thông cảm thì chắc là sẽ làm theo ý các bác khuyên trên này: giả vờ chia tay rồi rút vào hoạt động bí mật, he he.
  8. bookboy

bookboy Thành viên quen thuộc

Như vậy cũng đc mà. Nhưng theo anh thì nên bảo bạn em lên đây hỏi trực tiếp thì hay hơn, sẽ có nhiều ý kiến và cũng có thể rút ra được nhiều vấn đề mà. chư em hỏi hộ thì cũng kô biết hết tình hình đâu^^ @camxu em có cái avatar dễ thương ghê ke he
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    @hana nhận đc lời khen sướng ghê, chúc em sẽ mãi xinh đẹp như trong a va tar nhé :))
  9. camxu

camxu Thành viên mới

Bạn em ko quen tham gia mấy diễn đàn tư vấn, do nó hỏi ý kiến nhưng em ko biết giải quyết sao nên mới phải mang lên đây hỏi các anh chị. Nó mà biết em mang chuyện riêng của nó lên chỗ công cộng thế này có khi nó giết em mất :-s

@bookboy he he cảm ơn anh :x
  10. ducmnm

ducmnm Thành viên tích cực

Thôi về VN mà yêu người VN, sao cứ phải sang TQ mới rung rinh được nhỉ???Với cả yêu qua mạng mạo hiểm lắm, con gái mất nhiều hơn đấy, gia đình phản đối cũng phải thôi.Các cô gái lúc yêu thì cứ nhắm mắt nhắm mũi vào yêu mà k thèm để ý đến lời khuyên của những người lớn tuổi.Kết cục là lại có vài bài học xót xa.Lại nhớ các cụ đã nói: cá ko ăn muối cá ươn.