1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bố mẹ phản đối, phải làm sao?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi camxu, 24/10/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. emily_89

emily_89 Thành viên mới

Cảm ơn bạn Anxiety.

Đúng là tình cảm mình dành cho anh ấy có lẽ thiên về yêu mến, quý trọng hơn. :P Nhưng tình yêu hình như đang lớn dần từng ngày thì phải :D

Mình sẽ kiên trì đến cùng để sau này không phải hối tiếc gì cả. (HAIZZ, hôm trước mẹ mới gọi ra bảo: Liệu mà cắt đứt đi con nhé, mẹ không nói nhiều nữa, tuyệt đối không được :()
  2. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Nói có lý có tình mà nhiều khi còn chưa thuyết phục được, nữa là trịch thượng điều khiển cuộc đời của người khác.

Mẹ bạn có quyền điều khiển cuộc đời bạn, vậy giả sử bạn ưa điều khiển cuộc đời mẹ bạn thì mẹ bạn có okay chấp nhận không?

Trong cuộc sống, thứ mà ta khó có thể chia sẻ là kinh nghiệm sống. Mỗi ng sẽ trưởng thành tùy thuộc vào sự vấp váp và khả năng học hỏi của mình. Nay ng khác xồ ra đòi sống giùm đời mình thì mình rốt cuộc cũng chẳng vì thế mà trưởng thành lên được. Miễn bạn có lòng dũng cảm dám chịu đựng những vấp váp của chính bạn, thì bạn chẳng việc gì phải để kẻ khác điều khiển đời bạn cả, dù kẻ ấy có là ai.
  3. damcamau001

damcamau001 Thành viên mới Đang bị khóa

Thằng người yêu kia mà mang quốc tịch Hàn, Nhật, thì bố mẹ chả nhảy cẫng, vỗ tay bồm bộp, mà quốc tịch Mẽo, Úc, Ca, Pháp thì chắc mổ bò ăn mừng.

Tiếc thay lại là thằng tàu khựa, tàu xì, tàu ô thâm nho nhọ đít, ở cái xứ thiếu 70 triệu cô dâu.

Cô này chọn nhầm rồi. mà sai lầm từ cái chọn nhầm ngành học, sao không học tiếng Anh, Nhật, Pháp .. mà học tiếng khựa, rồi mới dan díu với lũ khựa.

Tốt nhất là dẹp, kẻo mấy năm nữa oánh nhau ngoài biển (TS, HS), chấm dứt giao thương, đóng cửa biên giới ... thì khó mà về thăm bố mẹ.
  4. loslotus153

loslotus153 Thành viên mới

1 khi đã yêu ng nc ngoài sẽ có những hạn chế do khác biệt về văn hóa, ng có suy nghĩ ai cũng hiểu đc điều này. Chả lẽ cứ đàn ông mang những cái quốc tịch này thì tử tế hết, ngon lành hết ah. Tây hay ta thì cũng có đứa đàng hoàng, đứa lởm khởm, quan trọng là nên tìm hiểu. Hay bạn vơ đũa cả nắm là phụ huynh VN ai cũng thiển cận và thiếu não như vậy.
  5. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Rõ ràng cha mẹ cô gái trong TH này cấm tiệt chuyện tìm hiểu chứ có quan trọng gì chuyện tìm hiểu đâu.
  6. onmi

onmi Thành viên mới

Tôi biết có 1 đôi kiểu thế này ( Việt - Trung) yêu nhau và cuộc sống rất hạnh phúc.
    Tìm video đám cưới coi luôn nhá ;))

http://www.youtube.com/watch?v=cgQlHn23lm0

http://www.youtube.com/watch?v=TaDUbvLo21E

Hoa Hậu Hương Giang mà người ta cũng lấy chồng Khựa đó có sao đâu?
    Gia đình tôi thì khá giống gia đình cô bạn này, ko biết mai kia liệu tôi có bị " cấm cửa" nếu yêu phải 1 thằng tàu Khựa ko nhỉ? :))
  7. damcamau001

damcamau001 Thành viên mới Đang bị khóa

chỉ có mấy đứa mù quáng ngu xuẩn thì mới lấy mấy thằng khựa giẻ rách.

Lấy khựa thì phải sang khựa mà ở, rồi sau này đứa con có thể thành lính tàu, rất có thể tham gia đoàn quân sang bắn vào đồng bào của mẹ nó [-(