1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bỡ ngỡ với Benevento

Chủ đề trong 'Italy' bởi NewtoItaly, 19/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. NewtoItaly

NewtoItaly Thành viên mới

Chào cả nhà!

Mình già rồi mà chưa đi đâu xa nhà cả (ám chỉ không năng động ý mà:-p), lần này đi học ở Ý lại 1 thành phố less-known là Benevento (Uni of Sannio) nên nhiều bỡ ngỡ quá...

Các bạn cho mình hỏi ít kinh nghiệm về nơi mình sắp đến với. Many thanks cả nhà @};-
  2. Washa

Washa Thành viên mới

3. NewtoItaly

Ối! Nghe đất dữ là thấy sợ rồi!:-ss

Đất dữ này là vùng nào vậy bạn? (để mình còn tránh [:D] )

Thế mà mình cứ tưởng đây là vùng nông nghiệp và cổ xưa, sẽ hiền hoà lắm cơ. Mình thích nông thôn mà nên cảm thấy rất thích thành phố này đấy 8->

À quên mất, mình sẽ ở đây 10 tháng. Đến tận hè sang năm mới về cơ.
  4. Bellarossi

Bellarossi Thành viên mới

Mình có quen một bạn sống ở Benevento. Đã từng qua đó chơi, thấy thành phố đẹp yên bình, mùa đông thì rất lạnh. Phương tiện đi lại chủ yếu là phương tiện cá nhân. Giá cả sinh hoạt thì bình thường. Bác này ở đây những 10 tháng thì nên năng đi thăm mấy khu bên cạnh cho đỡ buồn.
  5. NewtoItaly

Cảm ơn bạn Bellarossi, thông tin của bạn hữu ích quá vì mình nghĩ miền Nam thì lúc nào cũng ấm nên không đề phòng mang quần áo rét đi. Thế này thì mình biết đường chuẩn bị hành lý rồi hihi. Mà nhân tiện bạn cho mình hỏi bạn của bạn có còn ở Benevento nữa không mình xin cái contact làm quen với. Thanks bạn rất nhiều.
  6. Bellarossi

Bellarossi Thành viên mới

Ở đây mùa hè thì mát, mùa đông lạnh khoảng dưới 10 độ. Bạn mình là người Ý sống ở đấy. Bạn cần hỏi gì để mình hỏi hộ cho. Vì mình liên lạc với bạn mình qua FB nên cũng k nhớ địa chỉ mail đâu.
  7. NewtoItaly

À vì mình chẳng quen ai bên đó nên thấy ... bơ vơ, bỡ ngỡ quá, định xin làm quen cho nó đỡ sợ í mà :P . Mình cứ tưởng bạn í cũng là SV VN cơ hihi.

Thế bạn hỏi giúp mình xem là bạn í có biết website của cái hostel/nhà nào gần trường University of Sannio dành cho sinh viên trọ học không với, vì mình làm visa họ cũng đòi room booking, mà mình sang đó học thì cũng cần chỗ ở nữa. Many thanks bạn nhé!