1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bộ phim nào khiến bạn bật khóc ...

Chủ đề trong 'Điện ảnh (MFC)' bởi ngoclinhkhue, 22/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bufbeer

bufbeer Thành viên mới

Xưa xửa xừa xưa, cái thời cả xóm có mỗi 1 cái tivi đen trắng, cả xóm tụ tập ở 1 nhà để được xem phim như thời xem chiếu bóng. Ngày đấy mình còn bé teo. Xem bộ phim: "Mẹ ơi, hãy yêu con lần nữa" cả xóm ngồi xem, từ người lớn đến trẻ con ngồi khóc tu tu trước cảnh mẹ ngẩn ngơ, con thơ dại.
  2. Ukyo_mitsuruadachi

Ukyo_mitsuruadachi Thành viên mới

Uầy, mình xem cái phim này hồi 5 6 tuổi, cũng khóc lóc ầm ĩ, hix
  3. honghoavi

honghoavi Thành viên rất tích cực

Dạo gần đây có xem cái phim bridge to terathibia... xém khóc...
  4. seaurchin

seaurchin Thành viên mới

Xem khóc... mà nhia răng thế kia đc nhở?
  5. thebluetung

thebluetung Thành viên mới

I am Sam, đoạn cuối bố Sam bế Dakota chạy vòng vòng quanh sân bóng. Lúc xem phim thật sự kinh ngạc với diễn xuất của Dakota, cứ như thể đẻ ra là biết đóng phim rồi vậy. Chỉ tiếc là càng lớn càng xấu
  6. Salamander

Salamander Thành viên rất tích cực

Mới đây xem cái Seven Pounds do anh Will Smith thủ vai chính cũng nhỏ một hai giọt nước mắt....
  7. minhxinchao

minhxinchao Thành viên mới

Tớ vừa xem lại "Forrest Gump"! Vẫn xúc động như lần đầu tiên xem nó với những câu thoai nhu* : " Dying is a part of life" hay "My destiny is your mum"! 1 bộ phim thật sự ý nghĩa về con người trong 1 xã hội Mỹ với sự thay đổi chóng mặt trong gần 2 thập kỷ 60 và 70 đuợc gói gọn trong gần 3h phim với đầy đủ các góc cạnh tu*` Chiến tranh Việt Nam, phong trào phản chiến và phản kỳ thị sắc tộc đến phong trào Hippy, Ma tuý, Giấc mơ Mỹ và trên hết đó là tình yêu của 1 chàng có chỉ số IQ 75 với cô bạn học. 1 bộ phim rất đáng xem với những giải Oscar chính cho "Diễn viên nam xuất sắc nhất", " Đạo diễn xuất sắc nhát" và "Best picture".
  8. taotau77

taotau77 Thành viên mới

[/quote]
    PS I Love You tớ thấy bình thường .
    Nội dung hơi nhạt, tình tiết gây cảm động cũng không được đạt cho lắm.
    Chắc có lẽ tớ xem Love Actually nhiều quá. Nên ...
    [/quote]
    Tớ ko hiểu Love actually làm bạn khóc lúc nào thế? Ngoài đọan đầu ra thì còn đoạn nào nữa? Tớ thấy mất thời gian khi xem phim này quá! Thà xem "There will be blood" còn hay hơn!
  9. fox8x

fox8x Thành viên mới Đang bị khóa

Một bộ phim mới xem, không biết tên phim. Bộ phim ca ngợi tình bạn ở trong 1 trại tâm thần giữa 2 người bạn bình thường. Cuối phim là cảnh người kia phải giết chết bạn mình vì không thể chịu đựng được khi nhìn thấy bạn mình nửa sống nửa chết như người tâm thần...
  10. MrPrince

MrPrince Moderator Staff Member

Hờ hờ. Tớ có bẩu là tớ khóc khi xem L.A đâu. Nói chung, mỗi người một cảm nhận. Bạn không cảm được, tôi chẳng có tí quyền hạn nào để trách bạn & ép bạn cảm được. Chỉ cần biết có những người cảm giống tôi là tôi vui rồi. Và, xin thưa là những người cảm giống tôi có lẽ là không ít đâu .