1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

BỘ SKINCARE : ESTEE LAUDER NUTRITIOUS (MỚI NHẤT CỦA EL ĐẤY Ạ *** HOT ***)

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi quynhtrang85, 22/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bibiboon

bibiboon Thành viên quen thuộc

các bồ đọc tí review về Idealist ben này nè:
    http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=108954
  2. sao_mai85

sao_mai85 Thành viên quen thuộc

up lên
  3. sao_mai85

sao_mai85 Thành viên quen thuộc

Mùa đông đến rồi, cho mình hỏi dùng bộ này với bộ blanchir của kenebo bộ nào thích hơn?
  4. quynhtrang85

quynhtrang85 Thành viên mới

Hihi chào mọi người,
    Em lên đây update lại tình hình sài bộ EL Nutritious này đúng 9 tháng,sài liên tục từ hè sang đông ạ,quy trình dùng của em như sau :
    - Sáng : SRM Nutritious > Toner Nutritious > Idealist > Clinique Clearing Moisturiser (trị mụn) > Clarins UV Plus SPF 40
    - Tối : Như trên,thay Idealist = Nutritious Essence + Night cream của nó luôn
    Cách ngày em scrub 1 lần,ko dùng mask.
    Em chăm chỉ như thế,kết quả là ..
    - Mùa hè : Không thích hợp dùng bộ này lắm vì nó khá nhiều dưỡng + độ ẩm
    - Mùa đông : Cực kỳ hợp,nhất là thời tiết này tại HN.Da em trước kia nhiều mụn lắm,chẳng hiểu có phải hợp hay không mà dùng thế này 1 thời gian da nhẵn nhụi,thích nhất là mỗi sáng ngủ dậy,thấy da mình CĂNG MỊN và HỒNG HÀO hẳn ra,mọi người vẫn gọi là glowing ấy ạ :"> Không phải em nói quá đâu,đến bạn em nhìn còn phải hỏi dạo này có chăm sóc gì đặc biệt không mà da đẹp thế cơ mà.
    Hihi em thì dùng qua nhiều hãng rồi,nhưng ưng ý nhất là bộ này,rất hợp mùa thu / đông.Da dùng thích hợp nhất em nghĩ là Normal / Combination và Slightly Dry,còn Oily Skin thì không nên vì nó ko kiểm soát dầu tốt lắm đâu.
    Em nghĩ chủ yếu da em hồng hào lên hẳn (trắng mịn ấy) là nhờ cái Nutritious Essence + Night cream của no ấy,sáng nào ngủ dậy sờ vào da mình thích ơi là thích.Còn Idealist em dùng sáng vì nó khô ráo,sạch hơn.Nutrious mà dùng ban ngày em ko thích lắm ^^
    Da mỗi người 1 khác,đây là cảm nhận riêng của em thôi ạ.Nói chung là đánh giá bộ này 9/10,thơm,thành phần rất tốt (chiết xuất lựu là chất chống ô xy hoá rất mạnh).Ah quên là hàng ngày em đều dùng kem chống nắng Clarins nhé,dùng gì thì dùng nhưng quan trọng nhất là kem chống nắng.Nắng là kẻ thù số 1 của sắc đẹp mà :D
    Chị em nào chưa thử nên mua bộ này,nghe cứ như em quảng cáo cho EL í nhỉ :D Nhưng mà thích lắm í :P hihi
    P/s : Cái Idealist kia em dùng thời gian đầu không hợp,sau dùng lại thấy hợp,hết sạch mụn,chẳng hiểu thế nào nữa :D Thôi,cầu trời cho nó .. cứ mãi thế,em thấy yêu đời lắm ^^ hihi
    Chúc cả nhà ai cũng xinh đẹp rạng ngời nhé
  5. wendy

wendy Thành viên rất tích cực

Mình vác nguyên bộ ở Parkson về giờ vẫn cất tủ, cố dùng nốt Blanchir đã, còn tận hơn 1/2 , nhìn đồ mới lung linh quá chỉ muốn bóc ra xài luôn
  6. quynhtrang85

quynhtrang85 Thành viên mới

Không nên để lâu thế bạn ơi,mỹ phẩm kể cả chưa bóc cũng nên để 1-1năm rưỡi thôi,mình toàn dùng mỹ phẩm < 1 năm,kể cả chưa dùng hết cũng cho đi.. Có thể là hoang phí,nhưng cái mặt mình chỉ có 1,dùng mỹ phẩm để lâu sợ lắm,mà tác dụng nó cũng không được như lúc đầu nữa :((
    @ sao_mai85 : bộ Kanebo Blanchir đỏ mình dùng thấy nhờn lắm,mùa đông thì cả 2 bộ đều hợp vì dưỡng ẩm tốt,những mà mình thích cái EL Nutritious hơn,Kanebo mình dùng bộ đỏ đó được 2 tháng,mặt nổi mụn mà cứ nhờn nhờn dính dính,không thích :(( Mà cũng chẳng thấy trắng hơn gì cả.Dùng Nutritious da hồng hào,láng mịn còn thích hơn dùng đồ làm trắng.
  7. nguyetthuc

nguyetthuc Thành viên mới

Không biết cả nhà còn ai vào topic này không nhưng vẫn pót lên hỏi.
    Nhờ các bạn thông thái chỉ giúp.
    Mình dùng kem đêm được khoảng 1 tuần thì da 2 bên má bị sần lên và hơi đỏ. Không biết đó là hiện tượng thải độc ra hay là da mình không hợp, da mình là da hôn hợp và hơi nhạy cảm.
    Ngoài ra có phải do mình không dùng SRM và toner mà chỉ dùng kem dưỡng thôi?
    Các bạn trả lời giúp với nhé
    thanks cả nhà
  8. neyolovesyou

neyolovesyou Thành viên mới

Dòng này mình ko thik lắm.
    Nó dưỡng ẩm ko tốt, bôi rùi mà thấy da vẫn khô lắm, khi rửa tay thì thấy có dầu trên tay. Cái kem chống nắng dùng tạm được, nhưng mấy tiếng thì nó lại da dầu rùi.
  9. skylibra

skylibra Thành viên mới

Mình cũng đang dùng bộ này, nhưng chỉ ngày và đêm thôi. Nhưng cảm nhận là sẽ không chuyển qua dòng nào nữa, trung thành với nó thôi.
    Mùa đông: Dưỡng cực tốt. Da tớ hỗn hợp thiên khô kinh dị luôn mà dùng thì rất dễ chịu, ko bị nhờn và nhất là cả ngày chả bong tróc tẹo nào.
    Đang hóng để mua cái tinh chất của dòng này luôn. Thấy bảo tinh chất dùng tốt hơn, thẩm thấu nhanh.

Tất cả mọi việc đều có cách giải quyết.  http://360.yahoo.com/nhonhan1984
  10. Rubykey

Rubykey Thành viên mới

Nghe mọi người bàn hay quá thế là hôm trc tớ đã ra SR và dinh về bộ này. Chưa đủ hẳn cả bộ vì đắt quá. Chắc sang mùa đông tớ mới mua cái cream của nó.
    Cảm nhận ban đầu là dùng rất dễ chịu, thấy hiệu quả nhanh. Ban đầu mùi toner cảm giác nhiều cồn, dùng thấy mặt hơi nóng nóng nhưng lúc sau dịu hẳn luôn. Tớ đã dùng OHUI lúc trước, da tớ cũng cực mẫn cảm, nhưng đến lúc dùng em này thấy an toàn tuyệt đối luôn đấy.
    Tình trạng da của tớ giống bạn chủ topic (quynhtrang85) nên khá yên tâm khi mua. Thanks mọi người đã chia sẻ thông tin nhá!