1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

BỘ SKINCARE : ESTEE LAUDER NUTRITIOUS (MỚI NHẤT CỦA EL ĐẤY Ạ *** HOT ***)

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi quynhtrang85, 22/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vitba

vitba Thành viên mới

Vịt vào táy máy tẹo nha.
    Với mọi người ngoài 20 tuổi, vịt thấy là dùng bộ này hợp, bởi nó có chứa chiết xuất từ hạt lựu pomegranate. Pomegranate là thứ có hiệu quả phần nào ngang ngửa như dùng retinol, tăng cường sức khoẻ của da trước UVA/UVB, kích thích việc tổng hợp sợi collagen làm săn da, chống lão hoá tốt. Ở nước ngoài, pomegranate được mua dưới dạng kem dưỡng da, dung dịch để uống như vitamin, hoặc viên nén để uống.
    Vì những lí do trên, vịt nghĩ là những người nào da có dấu hiệu lão hoá sớm (ko đàn hồi tốt, da ko đều màu) nên dùng. Còn để điều tiết dầu, khả năng là ko nhìu lém.
  2. quynhtrang85

quynhtrang85 Thành viên mới

HÍ hí cái topic này do em lập,hồi đó mê EL Nutritious quá,tí tởn vác về nhà nguyên cả set.Giờ em chuyển qua Kanebo Blanchir rồi.
    Kinh nghiệm là thế này ạ,cả Kanebo lẫn EL bộ này đều dùng rất ok vào mùa đông (mịn màng,da sờ như em bé ấy) nhưng giờ thời tiết nóng dần lên,em dùng thấy không thấy thích như hồi đầu nữa.
    Serum và Milk của EL còn đỡ,chứ cái cream của nó em thấy nặng mặt lắm,bôi vào cứ thấy bí bí,mấy tháng nữa hè về chắc khỏi dùng luôn,dầu chết.
    Tóm lại là cho em này 8/10 điểm,những thứ nên mua là SRM (dùng như mặt nạ 2 in 1),Toner,Milk (dùng cả ngày + đêm luôn,khỏi cần mua kem đêm dạng cream) và SERUM
    Thế thôi ạ,còn Scrub,mask thì mọi người mua loại khác.Bộ này nó không có
    Mà so bộ Nutritious này với bộ EL Cyber White thì cái nào hơn nhỉ?
  3. quynhtrang85

quynhtrang85 Thành viên mới

Dĩ nhiên là mua lẻ được chứ chị.Chẳng lẽ nó cứ bắt mình mua cả set mới bán,thế có mà chết $$$ á
    Cái kem nền này dùng thích lắm,hợp với da dầu,bôi vào khô ráo lắm ạ,không có cảm giác dính dính chút nào đâu
    Nói chung là bộ này hợp với chị em tầm ngoài 20-30.Em thấy dùng cũng thích nhưng máu mỹ phẩm mới quá nên cứ nhảy xoành xoạch,chưa bao giờ dùng hết lọ nào cả,cứ toàn 1/2 rồi bỏ
  4. LoveSpell

LoveSpell Thành viên mới

up hình lên :D
  5. khoailang123

khoailang123 Thành viên mới

Mình mới tậu bộ này ở Tràng Tiền, dùng thích ghê lắm, nhất là Essênc tinh chất và sữa rửa mặt, bạn nào da hỗn hợp thiên dầu mình nghĩ dùng tốt lắm vì mùa này da tiết dầu nhiều, những chỗ khô trên mặt như mùa đông cũng mềm hơn
    Đặc biệt cái SRM của nó dùng làm Mask được, hí hí, thích lắm
    Tớ nghĩ cả nhà nên dùng thử đi
  6. gaumapnau

gaumapnau Thành viên mới

Gấu cũng thấy thế, cái bộ EL này các chị em trong SG chúng ta k nên xài, xài sẽ dễ lên mụn lắm ạh !
  7. nguoi_con_o_lai

nguoi_con_o_lai Thành viên mới Đang bị khóa

Nhờ topic này nên em đã mua đc những sp đáng mua (cleanser, toner với essence)
  8. sieuminh

sieuminh Thành viên quen thuộc

Đúng bộ này rồi
    Mình đang dùng đây, thích lắm cơ, mùi thơm nhè nhẹ, dễ chịu, thẩm thấu nhanh, đặc biệt là ko nhờn, cho 9/10 điểm
    Bạn nào da dầu dùng ngon lành nhé
    Tớ da dầu lắm mà dùng cả bộ nó lành tính lắm
  9. Chance_Chanel

Chance_Chanel Thành viên mới

cũng nghe lời chị em mới bon chen về 1 bộ gồm SRM, dưỡng đêm, dưỡng ngày, serum .base và toner vẫn còn nên chưa mua .Total hết 3025k
  10. Chance_Chanel

Chance_Chanel Thành viên mới

mọi người nói SRM của dòng này làm mask được luôn hả, dùng như nào .Mình chỉ thấy rửa mặt thì nó khô , xì nước là sạch ngay ko dính lại hoặc mềm mềm như mấy loại khác .Ko nghĩ là nó lại có td khi làm mask