1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

BỘ SKINCARE : ESTEE LAUDER NUTRITIOUS (MỚI NHẤT CỦA EL ĐẤY Ạ *** HOT ***)

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi quynhtrang85, 22/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. littlestarhcm

littlestarhcm Thành viên quen thuộc

Nghe các ấy nói mà thèm.....phải chi mình được thử cái bộ ấy nhỉ. SRM mà có thể làm mask...thì tiện lợi quá rồi....Phải tội chỗ của mình lại ko có bộ này...... Tiếc nhỉ
    Sẵn đây, có chị em nào đa dùng cái làm thu nhỏ lỗ chân lông ko/ Cho mình ý kiến với
  2. hoalanghe

hoalanghe Thành viên mới

Ai cũng khen EL, nhưng không hiểu sao da tớ không hợp hay sao ý, Tớ cũng dùng loại Nutrious này, cái loại mà vừa dùng làm sữa rửa mặt , buổi tối bôi một lớp mỏng có thể thay cho tẩy da chết ý,
    Mấy hôm đầu tớ dùng thích lắm, mùi rất nhẹ nhàng, sạch nhưng sau đó khoảng 1 tuần gì đó, tớ tự dưng cảm thấy dùng xong da cứ thế nào ý, có thể là da tớ cũng mẫn cảm nên tớ đành stop.
    Có thể là EL chỉ dành cho những ai da đã khoẻ thôi, chứ hơi dị ưng thì không hợp
  3. ya_sake

ya_sake Thành viên quen thuộc

Thế ấy xử lý thế nào với đống kem đã mua ? Cả mớ tiền chứ chả đùa . Tớ cũng đang khổ vì dị ứng EL đây . Lần đầu dùng rất khoái nhưng tính tớ hay quên, dăm bữa nửa tháng mới nhớ bôi 1 lần thì mấy lần sau đều bị mẩn cả . Không hiểu lý do tại sao
  4. huongpm_vn

huongpm_vn Thành viên mới

5. pretty_hot_ice

pretty_hot_ice Thành viên mới

Lâu lắm ko gặp em chẳng chitchat đc gì cả, chị dùng thử bộ này rồi đấy chỉ kem ngày và serum thôi, bộ này hợp dùng mua đông hơn tại nó ko thực sự khô, dùng mua hè mà đi ra đường là bắt bụi lắm sợ . À mà nó hợp da khô thoai nhá, nó ko control đc dầu đâu các bạn ạ, da tớ siêu khô mà bôi xong vẫn thấy dính dính
  6. pittypat

pittypat Thành viên rất tích cực

Tớ thì không xài kem ngày vì da dầu --> sợ bắt bụi và da ẩm quá. Sau một thời gian dùng cái Nutritious này tớ cảm thấy rất ưng ý, da càng ngày càng đẹp, sáng và mịn hơn, đi đâu ai cũng khen sao da đẹp thế. Có điều đang lo những tháng tới trời nắng nóng, mồ hôi và dầu ra nhiều thì xài sẽ không hợp nữa. Tớ đang nghiên cứu một bộ khác dùng tạm cho mùa hè, nhưng chưa biết nên chọn loại nào đây. Mọi người tư vấn giúp tớ với!
    PS: Tớ có đọc ở trên này hay ở đâu đấy ý kiến nói rằng lâu lâu phải thay đổi kem dưỡng da một lần để da không bị ''nhờn'' và phát huy được tối đa tác dụng của kem mình dùng. Không biết chuyện đó có đúng không nhỉ?!
  7. the_nhoc_spirit

the_nhoc_spirit Thành viên quen thuộc

Các cao thủ cho tớ hỏi nhanh 1 tẹo. Vừa đc sếp cho tuýp kem rửa mặt Re-Nutriv Intensive Hydrating Creme Cleanser của Estee Lauder.
    Tớ thắc mắc cái này (vì tớ chả dùng EL bao h) dùng cho lứa tuổi bao nhiêu nhỉ? Có vẻ như cái này là anti-aging thì phải đầu 3 (băm băm) mới dùng đc phải ko huh mọi ng? Tớ 24t, da bị sensitized, hơi nhão 1 chút thì dùng có okie ko? Thanks mọi ng trc nhe.
    Product Details:
    The ultimate cleanser.
    A rich, luxurious feeling creme that cushions and con***ions skin while gently and effectively sweeping away impurities.
    Three key emollients help restore skin''s moisture barrier, helping skin retain natural lipids and ensuring skin''s comfort from the very first step of your skincare routine.
    Soap- and alcohol-free.
    This is the pampering cleanser your skin has been looking for.
    HOW TO USE THE CLEANSER
    Massage gently over face and throat, AM and PM. Rinse or tissue off. Follow with Intensive Lifting Serum and Intensive Lifting Creme, as desired.
    THE RE-NUTRIV INTENSIVE LIFTING SYSTEM
    Discover the science of luxury: leading edge anti-aging technology combined with exquisite indulgence. The system takes recovery and repair to new levels, addressing the visible signs of aging in many different ways.
    Used together, the formulas reinforce each other, each boosting the efficacy of the others and creating a remarkable synergy. You''ll see the difference. We promise.
  8. pittypat

pittypat Thành viên rất tích cực

Re-nutriv là dòng cao cấp của EL, cũng khôgn phải sản phẩm đặc trị gì ghê gớm lắm, chỉ là do thành phần cấu tạo toàn từ nguyên liệu đắt tiền nên nó ''cao cấp'' thôi. Ấy không phải lo về vụ tuổi tác đâu. Với cả sữa rửa mặt chỉ có tác dụng làm sạch, không có tác dụng dưỡng nên không cần phải băn khoăn quá thế làm gì.
  9. the_nhoc_spirit

the_nhoc_spirit Thành viên quen thuộc

Ôi thế cơ à Tớ chả bít gì về EL ,sếp cho 1 tuýp to đùng, cứ thế bôi trát lên mặt mà ko bít nó cao cấp hay ko cao cấp. Hị hị, từ nay sẽ dùng cẩn thận, từng ít một và quan sát xem da dẻ mình có cải thiện ko Cảm ơn pittypat nhiều nha!
  10. bimbimitom

bimbimitom Thành viên mới

Tớ nghe mọi người khen bộ này quá nên cũng bon chen về dùng Thời gian đầu thấy da mịn màng hẳn Lại trắng trẻo ra nữa Nhưng dùng gần hết tuýp SRM rồi thì lại thấy mặt cứ ráp ráp lên Lại hay nổi mụn cám Hay vì mùa hè dùng không hợp Không biết có nên mua tiếp không hay đổi loại khác Các bạn cho tớ lời khuyên với Mà tớ bôi rất chi là chăm chỉ ngày 2 lần Da tớ thuộc loại dầu Dùng cái kenm ngày có vẻ hơi bí quá