1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

BỘ SKINCARE : ESTEE LAUDER NUTRITIOUS (MỚI NHẤT CỦA EL ĐẤY Ạ *** HOT ***)

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi quynhtrang85, 22/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. extraordinary_gemini

extraordinary_gemini Thành viên mới

Định lôi bộ này ra dùng mà thấy mọi người bảo mùa đông tốt hơn nên tớ đợi mùa đông đến vậy, bạn nào da normal combi nhận xét cho tớ dùng mùa hè có ukie ko thế? Thank u!
  2. pittypat

pittypat Thành viên rất tích cực

Cái SRM kia còn có tác dụng làm mask nữa nên nó hơi mạnh, tớ nghĩ ấy không nên dùng thường xuyên quá - tuần chỉ dùng vài lần thôi, còn đâu sử dụng sản phẩm rửa mặt khác cho nhẹ nhàng ấy ạ. Trời nóng thế này mà ấy dùng thêm kem ngày thì công nhận phục đấy, vì thời tiết của mình dùng kem gì đi ngòai đường cũng bí chứ chả phải nutritious. Ấy thử thay thế bằng loại milk hoặc không thì... bỏ quách kem ngày đi, xem có cải thiện hơn không (lại đỡ bắt bụi nữa )?
    @Ex: he he, cái này xài mùa đông thì tuyệt vời. Mùa hè mà dùng vào cái đợt mưa rào trời mát như vừa rồi cũng okay - vì không bị đổ dầu lắm (gần như chẳng có dầu í - mặc dù da tớ là hỗn hợp thiên dầu). Nhưng vớ phải mấy ngày nắng nóng chói chang như thế này thì bí là phải rồi. Mùa hè tớ nghĩ ấy nên chuyển qua loại khác của các hãng khác (nên dùng thử trước và sẵn sàng tư tưởng thay đổi luôn luôn vì skincare cho mùa hè rất khó chọn, không như mùa đông).
  3. heocondn

heocondn Thành viên mới

4. extraordinary_gemini

extraordinary_gemini Thành viên mới

Thank gái nhá, thui thế tớ ráng chơ tới mùa đông vậy, vật vã bắt chị người quen vác về rùi mà chưa dám dùng vì sợ bí, chắc dùng típ LC cho nó thoáng:D
  5. suhaobapcai

suhaobapcai Thành viên mới

@extraordinary_gemini: mùa hè dùng cũng đuợc nàng ạ, tớ đang dùng cả bộ đây, nhưng mùa đông dùng match và đỡ dầu hơn. Ko phải là vì dùng bộ này mà đổ dầu mà mùa hè thì dùng skincare nào cũng đổ dầu cả. Nhưng tớ thấy cái nì hạn chế đổ dầu hơn SSD or Kanebo tớ dùng đợt trước.
    Nghe nàng nói có khi tớ lại để dành mùa đông dùng vậy, nhưng bây h ko bít nên chọn loại nào, nàng bảo LC là loại gì vậy
  6. khongthe

khongthe Thành viên mới

vẫn hóng cùng em Quynhtrang. Chán bộ Blanchir của Kanebo rồi. Lại phải tìm brand khác. Chán cảnh này quá. Mình chỉ thích sự chung thủy....
  7. quynhtrang85

quynhtrang85 Thành viên mới

HIhi tớ đây tớ đây,set này tớ mua từ hồi nó mới về VN,giờ dùng còn 1/2 mà bỏ luôn này Không phải là em í không tốt,nhưng mà hợp mùa đông hơn,mùa hè dùng hơi oily,da dầu như tớ thấy hơi bí
    Mà nhé,bạn nào mua set này chỉ cần mua SRM,Toner,Serum và lọ Milky (sữa dưỡng ẩm dùng cả ngày và đêm),đừng ai ham hố mua kem dưỡng ẩm dạng Gel - Cream và Night Cream của nó,siêu đặc.Dùng kem dưỡng mùa hè ở VN rất bí,không thích hợp,đến mẹ mình dùng kem của nó còn chê là nhiều độ ẩm quá,cứ dính dính ấy
    Giờ đang cố nốt cho hết khỏi phí,đêm nào cũng dùng Kanebo Blanchir Serum + Nutritious Serum,2 tháng rồi mà còn chưa hết để tớ mua bộ khác.Ôi,đùng là phí $$$ quá,lần trước vứt nguyên set White Plus của Clarins rồi
  8. bimbimitom

bimbimitom Thành viên mới

hi Thank pittypat nhé Nghe tên lại nhớ Cuốn theo chiều gió quá
  9. AutumnF

AutumnF Thành viên mới

Thích quá mới đi mua về cả bộ. Nhất là cái SRM mùi thơm iu ơi là iu.
  10. canhcuatu

canhcuatu Thành viên mới

Ban nao muon dung thu thi lien he voi em Baby Cow ben muare ay. E ay co ban travel-size kit, day du ca bo thi fai. M lai mua mat CD nen danh ngam ngui doi dung het rui thu em nay. To da thu mua do cua em Babycow rui, ko thay co van de gi, dung ok, da to thi cuc ki nhay cam, nen chac ko phai lo ve chat luong hang em ay ban.