1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

bo va con tuy rat thuong ma lai ko hop , lam sao gio?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi camxucbuon, 20/03/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. camxucbuon

camxucbuon Thành viên mới

tui co mot nguoi bo rat rat tuyet voi , doi voi tui la nhu vay , nhung ma tui ko the the hien tinh cam cua minh danh cho bo duoc , nhieu luc thay buon lam , bo rat thuong tui nhung hai bo con lai ko he hieu nhau , moi nguoi moi y nghi roi dan toi su hieu lam ko dang co , tui fai lam the nao bay gio?

[red]
    cam_xuc_buon
  2. Thaohuong

Thaohuong Thành viên rất tích cực

Co le ban nghi 1 kieu va hanh dong 1 kieu?
    hay lam nhung gi ma minh muon dung ngai ngan gi ban a,
    minh fai bieu lo nhung gi minh suy nghi nhat la doi voi nguoi than trong gia dinh.
    than
    huong
  3. devilfacevn

devilfacevn Thành viên mới

Tôi là con trai,và cũng ở trong tình trạng như bạn.Tôi và bố có quá nhiều điểm giống nhau và các mối quan tâm chung.Và sự khác biệt về suy nghĩ,lối sống,quan niệm của hai con người của 2 thế hệ đã đưa những cuộc tranh luận về các vấn đề của cuộc sống mà cả 2 bố con cùng quan tâm đến chỗ gay gắt,và thường kết thúc trong tâm trạng nặng nề của cả hai bên.
    Bố luôn nghĩ tôi là 1 người ích kỉ,ngang bướng,khong biết nghĩ và thương cha mẹ.Tất nhiên,tự đặt mình vào vị trí của ông cụ,nhìn tôi bằng con mắt của người hơn tôi đến 5 giáp thì ko phải ông cụ ko có lí.Nhưng cuộc sống bây giờ đã khác nhiều so với thời của các cụ.Và tôi cũng ko giống như những người khác,tôi bướng bỉnh và ko biết cách thể hiện tình cảm của mình.Tôi ko thể nói ra mồm những yêu thương,chỉ biết lặng lẽ thể hiện qua những hành động hết sức nhỏ.Nhưng hình như bố ko nhận thấy.Tôi rất thương bố ,và ông cụ cũng rất thương tôi,nhưng chúng tôi thường xuyên ko hiểu nhau.Và những bất đồng,những hiểu lầm vẫn xảy ra làm buồn lòng cả hai phía.
    Phải làm sao đây?