1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bờ vai!

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi Smalllight, 07/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Smalllight

Smalllight Thành viên quen thuộc

Bờ vai!

Tôi đọcđược bài thơ này từ rất lâu, vậy mà đến bây giờ tôi vẫn chưa tìm được câu trả lời, làm sao tìm được và có hay không một bờ vai?

"Có bờ vai nào đủ rộng không anh?
    Để dựa mái đầu nhỏ thôi người phụ nữ.
    Để đừng người mẹ nào đừng bao giờ phải nhủ.
    Hãy yêu thương con gái mình hơn...
    ......vì mai này ...nó sẽ cô đơn!!!"

SmallLight
  2. brown_eyes

brown_eyes Thành viên rất tích cực

Một bờ vai để tựa vào ư?Tôi cũng đã từng hỏi mình như vậy, biết tìm đâu ra cho mình một bờ vai? Tôi miệt mài tìm kiếm, nhưng sao xa xôi quá. Tôi tự nhủ hãy cố tìm, hãy chờ đợi, hãy hy vọng, hãy yêu thương nhưng sao tôi tìm mãi mà không thấy. Tôi biết ở đâu đó có một bờ vai cho mái đầu nhỏ bé của tôi tựa vào, mà sao ...........không thấy, tôi cô đơn biết bao, bờ vai ơi..............[​IMG]
    [/size=4/][/blue/]
    Mắt Nâu
  3. mandy_thuy

mandy_thuy Thành viên mới

Bờ vai để tựa vào ư?? Chúng ta là những người đang tìm kiếm bờ vai cho riêng mình. Thế nhưng, có ngừơi tìm được, có người không tìm được. Tôi đã từng có 1 bờ vai và rồi lại mất nó. Cuộc sống là một quá trình tìm kiếm thế đấy. KHi nào bạn cảm thấy cõi lòng cô đơn và trống vắng, hãy tự hỏi :" bờ vai của tôi ở đâu??" thì trên thế gian này cũng có 1 người đang hỏi câu đó. Khi đó thì bạnsẽ cảm thấy bớt cô đơn.
    Những ngừơi đang tìm kiếm bờ vai cho riêng mình. tại sao chúng ta không thành lập 1 group nhỉ?? ai đồng ý nào??

Thanh Thúy
    mandy_thuy@yahoo.com
    mobile: 0903850164
  4. gemmenoire

gemmenoire Thành viên rất tích cực

Đừng bao giờ đi tìm nó vì càng tìm bạn càng không thấy. Nó sẽ tự đến với bạn.

E trở về đúng nghĩa trái tim e
    Là máu thịt đời thường ai chẳng có
    Vẫn ngừng đập khi cuộc đời không còn nữa
    Nhưng vẫn yêu a cả khi chết đi rồi
  5. tuyetmaivn85

tuyetmaivn85 Thành viên quen thuộc

Bạn ko thấy bên cạnh bạn luôn có một bờ vai cho bạn dựa dẫm sao ? Bạn ko thấy hay bạn cố tình ko thấy ?? Bố ! Bờ vai của bố luôn là chỗ dựa vững chắc nhất cho bạn mà ....Đúng ko nào ??

Hoàng Tuyết Mai

TO LIVE IS TO FIGHT
  6. Binhminhmua

Binhminhmua Thành viên mới

Nhưng mà tôi không có Bố, cũng chẳng có một bờ vai của riêng mình, tôi chỉ có bờ vai của tôi để tựa vào, mà bờ vai tôi yếu ớt và nhỏ bé biết bao.

Nhủ với lòng không là duyên là phận
    Mà nửa chừng giọt nước mắt dưng dưng
  7. kitty_sona20

kitty_sona20 Thành viên mới

Tự mình phải dựa vào bờ vai của chính mình là điều đáng tự hào. Không phải lúc nào trong cuộc sống mình cũng tìm được cái mình muốn. Còn 1 điều nữa, nếu mình là bờ vai cho 1 ai đó cũng là một hạnh phúc, bạn có thấy thế không? Đôi khi người ta chỉ cần 1 chỗ dựa dù yếu ớt, nhỏ xiú nhưng đầy nội lực chứ không cần 1 bờ vai mạnh mẽ nhưng lạnh lùng, chỉ có hình thức.
    Don't you cry tonight
  8. Soi_Dong_Hoang_new

Soi_Dong_Hoang_new Thành viên quen thuộc

Luôn luôn có một bờ vai sẵn sàng chờ bạn khi bạn cần. Khi bạn viết những dòng này, và có người chia sẻ, là bạn đang tựa đầu vào bờ vai họ để cảm thấy ấm áp dễ chịu hơn. Khi bạn ra đường nhìn một người không quen và họ mỉm cười với bạn, là bạn đang tựa đầu vào cuộc sống kỳ diệu đầy tình thương này. Và khi bạn cần khóc, đừng khóc một mình mà hãy tìm đến một ai đó để tựa vào và khóc.
    Và thật ra, khi bạn đưa vai cho ai đó tựa đầu vào thì chính bản thân bạn cũng đang tựa vào người đó. Hãy cho đi những gì bạn có và nhận về tất cả, đừng chọn lọc, đừng tìm kiếm hay phủ nhận những gì mình không thích, nó là món quà mà cuộc sống dành cho bạn ngày hôm nay.
    Khi Sói tôi viết những dòng này cho bạn là chính tôi đang đưa vai mình cho bạn tựa vào, và chính tôi cũng cảm thấy hạnh phúc vì được bạn đồng ý tựa vào vai tôi. Đó là sức mạnh của Tình Yêu.
    T.
    Một kiếp hinh hồn nhỏ
    Mang mang thiên cổ sầu
  9. Soi_Dong_Hoang_new

Soi_Dong_Hoang_new Thành viên quen thuộc

Khi bạn đã có thể tự dựa vào chính bờ vai của mình (điều này đôi khi thực sự là khủng khiếp để quen dần) thì bạn chính là một bờ vai vững chắc và dịu dàng nhất cho những người chung quanh, hãy đến với họ.
    T.
    Một kiếp hinh hồn nhỏ
    Mang mang thiên cổ sầu
  10. khongquen25

khongquen25 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Sói à bạn có trái tim cộng đồng quá. Tớ không hiểu sao lại là Sói Đồng Hoang được nhỉ?
    Ai cũng muốn có 1 bờ vai? Nhưng lại muốn có 1 bờ vai riêng cho mình. Hãy trao bờ vai chính là lúc chúng ta bắt đầu được nhận. Tớ nhớ có lần khi đi chời từ Vũng Tàu về người bạn gái của tớ dựa vào vai tớ ngủ cảm giác khi đó thật êm đềm và chính là lúc tớ biết tớ được nhận lại từ những gì tớ trao. Hãy để mọi người yêu thương bạn, dựa vào vai bạn đấy chính là lúc bạn sẽ có 1 bờ vai
    Ăn xong liếm mép quèn quẹt!