1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

bối rối quá!!

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi rangkhenh1285, 01/07/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rangkhenh1285

rangkhenh1285 Thành viên mới

bối rối quá!!

chuẩn bị mọi thứ cho đám cưới thì mẹ chồng đi xem ngày bảo : Thầy bảo năm nay mà cưới thì chồng làm ăn càng ngày càng lụi. Làm sao đây. Gia đình nhà mình giục quá. Và anh còn muốn cưới hơn cả mình
  2. be_heo

be_heo Thành viên mới

Lại thầy à? Dẫn mẹ chồng đi thăm 1 ông thầy khác đã đấm tiền vào mồm ý!
  3. rangkhenh_malumdongtien

rangkhenh_malumdongtien Thành viên mới

Chúc mừng chị vì sắp đám cưới nhé chứ ko phải vì chuyện này
    Chắcng biết còn nhớ em ko nhỉ
  4. FireScorpion

FireScorpion Thành viên mới

Đợi sang năm đi, chứ cãi lời mẹ chồng thì sau này chỉ có khổ, nhỡ sau này có gì thật thì chỉ có mà nghe "ca hát" suốt ngày.
    Nhiều răng khểnh quá người ta gọi là vổ đấy e ạ.
  5. littlebraid_aof

littlebraid_aof Thành viên mới

Bó tay ! Thô tục đến thế là cùng
  6. rangkhenh1285

rangkhenh1285 Thành viên mới

Nhiều răng khểnh quá người ta gọi là vổ đấy e ạ.[/size=1
    kho thân em ! em chỉ có mỗi cái làm duyên .Độc một cái bên tay phải .Chụp mình làm avata rồi mà chảng được .Bít làm sao giờ khổ cái mẹ chàng đang thiên về để xang năm . Còn con giai mẹ chưa có phát ngôn chính thức.
    To cùng khểnh !! chuẩn bị rùi khểnh ah . Nhớ khểnh chứ. Vẫn vào đọc bài của ấy nhưng ko reply thôi
  7. mocmien314

mocmien314 Thành viên mới

Đàn ông con giai gì mà..... Bị ngứa mồm à
  8. bebechance

bebechance Thành viên rất tích cực

Trong trường hợp này tôi nghĩ bạn nên để chồng tương lai quyết định. theo tôi 80% anh ấy hoãn cưới theo ý gia đình rồi đó, bạn nên xác định tư tưởng để tránh bị sốc nhé.
    Còn chuyện bói toán. Tôi kể bạn nghe câu chuyện của ba mẹ tôi. Lúc ba mẹ tôi còn trẻ, hai bên quyết định đến hôn nhân thì gặp trở ngại cả hai phía gia đình. Bên ngoại ko đồng ý vì ba tôi ko có đạo Công giáo. Bên nội cũng ko đồng ý nốt vì ba mẹ tôi nằm trong tứ hành xung, và đi coi bói thì nói chung là kị hết.
    Thế nhưng rốt cuộc ba mẹ tôi vẫn quýêt định cưới nhau, mặc dù khi đấy ko có sự đồng ý của nhà nội nhưng vẫn cưới. Và bây giờ đã sống hp với nhau 27 năm trời rồi đó. Câu chuyện của bố mẹ tôi hay mang ra kể với bạn bè thân mỗi khi chúng nó trục trặc, kị tuổi khi bói toán. Đến giờ ba mẹ tôi vẫn ghét bói toán là vì thế. Bảo sau này con gái cưới ko cho đi xem bói.
    Như vậy bạn nghĩ xem thầy bói nói có trúng ko?
    Xem thầy để nghe cái tốt cho vui nhà vui cửa, còn sự thật tốt xấu do ta thôi bạn ạ.
    Tuy nhiên do quan niệm của VN mình còn mê tín, có kiêng có lành. Nên tôi mới khuyên bạn để quyền tự quyết cho chồng tương lai đi. Để sau này không may có trục trặc gì, bạn sẽ ko mang tiếng về sau. Đó là giữ lại 1 chút cho mình thôi.
    Chúc bạn may mắn và có kết quả như ý.
  9. UiiiDzaaa

UiiiDzaaa Thành viên mới

hihi...Trong cuộc sống con người lúc này lúc nọ , có khi cưới xong xhồng phát tài lên sao ..nhưng lâu lâu xui xui bị trầy xướt thì bảo đảm mẹ chồng cũng ca hát bài " tại ko nghe lời thầy, rước con dâu trong năm nay nên....."suốt cho coi....MC mình vui lắm , ca hát cả ngày theo tần số liên tục ko có giải lao làm con dâu ko có thời gian đi toilet luôn ..tin hum...hic
    Được UiiiDzaaa sửa chữa / chuyển vào 21:11 ngày 01/07/2008
    Được UiiiDzaaa sửa chữa / chuyển vào 21:12 ngày 01/07/2008
  10. Rong_Xanh

Rong_Xanh Thành viên quen thuộc

cái này phải lấy độc trị độc. chở mẹ chồng đi xem bói ở 1 chỗ cực nổi tiếng (tất nhiên là đút tiền trước) bảo ông thầy nói, con trai bà ko lập gia thất năm nay sẽ die. mẹ chồng cuống lên ngay. để chồng đưa mẹ chồng đi cho khách quan.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa