1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bồi thường mất xe máy ra sao hả các bác

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi tracdalat, 20/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tracdalat

tracdalat Thành viên mới

Bồi thường mất xe máy ra sao hả các bác

Xin chào mọi người, việc là như thế này, bạn của mình ở chung cư, mới mua 1 em Attila + làm giấy tờ + nâng cấp máy móc hết khoảng 28tr. Xe của mọi người đều để ở khu giữ xe của chung cư và có người trông coi (có đấu thầu đàng hoàng cho cái vụ giữ xe này). Chạy được 2 tuần thì sáng qua họ lên nói là mất xe rồi (mất đúng chiếc xe còn mới, nó dắt mấy chiếc cũ ở phía trên ra rồi đưa xe mới đi)

Bây giờ họ nói là bồi thường tổng cộng 25tr, đưa trước 10tr còn lại thì trả trong 5 tháng.

Mình thấy nó sao sao á, theo các bác thì nên làm gì trong trường hợp này? Có nên chấp nhận giá bồi thường đó ko và có nên chấp nhận cách bồi thường đó ko?

Xin cảm ơn mọi người!
  2. guest02

guest02 Thành viên mới Đang bị khóa

ối, thế có mà chết à, dex chịu làm căng với bọn nó đi
  3. alibonbon

alibonbon Thành viên rất tích cực

Thương lượng không được thì ra toà dân sự, đơn giản.
  4. tinhoc_tienganh

tinhoc_tienganh Thành viên mới

5. tracdalat

tracdalat Thành viên mới

em hỏi cho bạn em các bác ạ, bạn em là nữ (đồng nghiệp) nên em thấy tội quá; mà nhà bạn em nó ở chung cư đó nên ý nó thì ko muốn làm ầm lên.
    Hồi trước đọc báo có thấy cái vụ mất xe này mà giờ quên mất, gì mà gởi xe vô mua đồ, để xe cho người trông xe ở tiệm giữ xe, nếu mất thì chủ tiệm cũng phải bồi thường vì HĐ miệng ở đây cũng có giá trị ....
  6. chipheo1983

chipheo1983 Thành viên mới

thôi 25 t đuợc roài bác ạ nguời ta cũng làm công ăn luong thôi mà chơi khó người ta làm gi cơ chứ mỗi nguời chịu một ít đi 25 t bac mua đuợc đầy xe khac mà ai lại đi Attilà cơ chứ vừa tốn xăng vừa xấu , mất xe có khi lại hay ấy chứ nhưng cố gắng bắt nó trả tiền ngay để có xe mới mà đi
  7. davidcopperfield

davidcopperfield Thành viên rất tích cực

Nó đền cho 25t là được rồi. Coi như bị đen đi. Nhưng mà đòi được tất thì tốt hơn.
  8. sexless

sexless Thành viên mới

Họ đền 25t lá cũng biết điều đấy . Họ cũng đâu mún thế , nói chung là mình cũng phaỉ chấp nhận chịu thiệt thòi chút .Hồi trước phụ huynh đi làm gửu xe trong cơ quan bị mất , mấy ng trông xe chỉ đền cho 8t . Hồi đấy con xe wave100 thái tem lửa hơi có giá . Làm căng cũng không đc vì đến nhà ng trông xe đấy thấy khó khăn có làm căng quá họ cũng không có tiền trả và lại cùng cơ quan nữa.