1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bơi

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi LastYear, 07/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tieu_co_nuong_new

tieu_co_nuong_new Thành viên rất tích cực

Cứ bình tĩnh mà tập em ạ. Kô thì em rủ người bạn nào đó của mình đã bít bơi dạy mình ý Theo kinh nghiệm bản thân của chị thì 1 hôm là bít bơi liền hehe
  2. qs47

qs47 Thành viên mới

theo tui thì cứ nhảy ùm một cái (hic hic, chỗ nào đừng sâu quá nhé), không liều thì không thể biết bơi được đâu. Hơn nữa, để bơi giỏi mới khó chứ chỉ là biết bơi thì quá đơn giản. Bạn đừng học máy móc quá, cứ nhảy xuống đó, khua chân khua tay sao cho nổi lên rồi sẽ biết bơi ấy mà
  3. Tripper

Tripper Thành viên quen thuộc

Khi bơi phải đeo kính bơi vào để không bị đau mắt, và còn tha hồ ngắm cảnh nữa chứ, em mua cái kinh bơi tầm 60 K đeo vào là thấy dễ chịu ngay, chắc em đeo kính bơi lởm nên mới thế
  4. songsongnhatcau

songsongnhatcau Thành viên mới

Em TCN sau một hôm đã bít bơi, giỏi nhỉ ! Bí quyết zì đấy !
    Anh tập 10 cái xuân xanh còn chưa ăn ai.
    Đừng nghe chi TCN làm mồi cho cá! To TCN: không xui dại các e !
  5. Goat

Goat Thành viên rất tích cực

Các em tập bơi khi dừng lại rồi mà vẫn muốn nổi thì phải thả lỏng người ra,đừng có cứng đơ như khúc gỗ.Tay và chân đạp nước về phía dưới người để nâng người lên,ngẩng đầu lên mà thở bt chứ đừng có căm mặt xuống nước.
    Còn 1 cách nổi nữa là nẵm ngửa,thả lỏng toàn thân,2 chân giang rộng,hai tay để ra sau gáy,hít thở bằng bụng(không phải bằng ngực như bt) cách này ở ngoài biển thì thích hợp hơn vì nước biển nặng hơn nước bể bơi và nếu bể bơi mà đông người thì không tiện làm thế,hi hi.
  6. Kooz

Kooz Thành viên rất tích cực

tớ đang tìm cái hồ bơi có mái che ở TpHCM đỏ con mắt mà không thấy, bác nào biết chỉ giúp nhỉ.
    Được kooz sửa chữa / chuyển vào 18:06 ngày 04/08/2004
  7. tieu_co_nuong_new

Tại vì sợ bị chìm nên hầu hết các em mới kô bơi đc Hì, nói chung là lúc tập bơi cứ nhịn thở, thả lỏng người, nghĩ mình đang bay ...... Hì hì ... + nghĩ kô sợ chết đuối là okie!
    Kô thì kiếm tutor mà học. Chị thấy mấy anh biết bơi rồi là nhiệt tình làm tutor lắm, ví dụ như anh @SOLO đó!
  8. _X_

_X_ Thành viên mới

Hehhe làm cái gì mà tạo thành tiếng TÈNG TÉNG TENG thế gurl??
  9. LastYear

LastYear Thành viên mới

Không ai bơi với em nữa ạ, hì hì?
    Báo cáo tình hình: hiện giờ em đã có thể khua khoắng tay chân, nhịn thở và bơi được một đoạn. Tuy nhiên vấn đề chính bây giờ là em không biết cách thở. Thế nên em chỉ bơi đến khi nào hết hơi thì phải ngoi lên (nước vẫn vào mũi, về nhà vẫn sụt soạt xì mũi, hic hic). Có thể vì em chưa biết cách để ngoi đầu lên, mà có lúc hú hoạ ngoi được thì lại nhanh quá, không kịp nghĩ đến chuyện lấy hơi. Lúc nghĩ được đến chuyện lấy hơi, hít một cái, hoá ra hít nước vì đã ngủm củ tỏi dưới nước rồi.
    Hic hic, khó quá ạ! Tập thở thế nào hả mọi người?
    Nhìn mấy người biết bơi sướng thật, rất chậm rãi, lờ lững, thế mà người cứ lướt như lướt ván. Họ ngụp xuống nước rồi ngoi đầu cũng rất chậm rãi. Có người còn chả ngụp xuống nước tẹo nào. Bao giờ mình mới biết bơi!!!!!!!
  10. tieu_co_nuong_new

Thì em cứ phải làm chậm rãi, bình tĩnh như nguời ta ý em ạh!!!. Chỉ có mỗi thế thôi, chứ cứ cái gì cũng nóng vội thì e rằng chẳng làm đc cái gì cả . Hihi, cứ chịu khó tập bơi thêm một thời gian nữa, mọi thứ sẽ okie ngay