1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bọn facebook nó kiếm tiền từ đâu?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi IlE, 24/06/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nh248_no1

nh248_no1 Thành viên mới

Họ kiếm tiền chủ yếu bằng quảng cáo

để đăng quảng cáo trên facebook loại trả phí để nó hiện từng mẩu nhở khi xem facebook thì bạn phải nạp tài khoản thẻ tín dụng hoặc qua ngân hàng trung gian tối thiểu khoảng 50 đô la Mỹ

hệ thống máy chủ lưu trữ của FB rất nhiều và tốn rất nhiều tiền nhưng tiền thu được từ quảng cáo là cực kỳ nhiều

các trang web ở vn cũng hoạt đồng nhờ quảng cáo để kiếm tiền

ví dụ Muare có bán đấu giá topic dính, mỗi box có giá khác nhau, box điện thoại giá khoảng 4-5 triệu/ 1 tháng, hoặc quảng cáo ở phía trên TOP

còn mức quảng cáo ở VNEXPRESS.net mỗi tháng khoảng bao nhiêu tỉ ấy

VÀ Ở VN CÓ HỘI LÀM WEB KIẾM TIỀN GỌI LÀ Publishers thu nhập tiền tỉ mỗi tháng là hoàn toàn có thật

http://www.ddth.com/forumdisplay.php?f=174
  2. IlE

IlE Thành viên mới

Vào FB có thấy mẩu qc nào đâu hả các bác, gôgle cũng thế ~X
  3. 0oSanji

0oSanji Thành viên mới

Nó quảng cáo thông minh chứ không linh tinh. Ví dụ như gõ từ khóa: du lịch trên Google hoặc search từ Du lịch trên Facebook search sẽ thấy quảng cáo ngay.
  4. VespaTre

VespaTre Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nó quảng cáo chọn lọc lắm bác ạ như hôm rồi bạn em PM cho em về cái đồng hồ đang order , tự nhiên bên phải toàn website bán đồng hồ thế mới hay ho :D
  5. kotus

kotus Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cái này mình biết một ít. Facebook kiếm tiền qua một số dịch vụ:
    +) Quảng cáo. Bất cứâi cũng có thể trả tiền để build một quảng cáo của mình trên faceook. Cái này mình làm rồi. Các quảng cáo này xuất hiện bên phải của trang facebook và với cách rất khéo léo, như kiểu "bạn có thích .... ". Các quảng cáo này không phải hiện cho tất cả mọi người mọi vùng miền mà xuất hiện chọn lọc, do đó facebook quảng cáo được rất nhiều tin dù "đất" quảng cáo trên mỗi trang không nhiều, và chất lượng quảng cáo cũng "được cho" là hiệu quả hơn.
    +) Cung cấp dịch vụ quảng bá, nghiên cứu .... đậm chất marketing hơn. Ví dụ bạn chỉ cần bỏ ra khoảng 15 triệu là ngay lập tức bạn có fan club với 5000 thành viên :D, hoặc với số tiền đó bạn cũng nhận được một bản nghiên cứu thị trường với nguồn thông tin thứ cấp có từ csdl của facebook ...
    +) Bán cre*** (xu ảo) cho các game hay các dịch vụ online khác được triển khai qua facebook API.
    +) Đặc biệt, bán dữ liệu thứ cấp cho CIA. Cái này nhiều anh em đã biết, trước cả khi Wikileaks ra cáo buộc này đến hơn 1 năm.

:D dạo này mình hạn chế đưa ảnh thằng cu lên FaceBook chính vì li do cuối :D . Đời mình không sao, nhỡ đâu thằng con mình nó lại cầm đầu một nhóm chống đối CIA thì mình mang tội với nó :D
  6. tradaviahe

tradaviahe Thành viên mới

Nó kiếm tiền dựa vào dung lượng truy cập bác ạ, các nhà cung cấp dịch vụ internet sẽ fải trả xiền cho nó. Vì nhờ có nó mà dung lượng và số lượng người dùng internet của các nhà cung cấp dịch vụ mới tăng. Bác chỉ đọc báo thì hết bao nhiêu????? nhưng với facebook, bác nào chả fải upload, download? tốn phết đấy. Chả bit có đúng ko.:P:P:P:P:P
  7. penicylline

penicylline Thành viên quen thuộc

mở facebook, cái cột bên phải toàn quảng cáo đấy thôi.
  8. tinhtuyetvong

tinhtuyetvong Thành viên tích cực

mỗi bác nói 1 kiểu , gom lại được 1 nùi lý do luôn á
  9. fanX

fanX Thành viên rất tích cực

Thấy có thằng bạn Tây nó chơi mấy cái game trên FB tháng mua linh tinh cũng gần 100$. Cái này chắc FB cũng được chia phần chả ít đâu nhì?
  10. tlspace

tlspace Thành viên mới

sai bét ạ^:)^

Các bác gì nói bên trên là đúng đó. Nó thu nhập bằng tiền bán quảng cáo + bán thông tin người dùng + game