1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bóng bàn tại Olympic Bắc Kinh 2008.

Chủ đề trong 'Bóng bàn' bởi donguyen1983, 16/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. beyengiang

beyengiang Thành viên mới

Em lại thưa cụ mấy câu cuối cùng trước khi dạo chơi chỗ khác. Cụ can em không được đanh đá cá cầy, em hiểu, dưng mà khó chịu quá. Em học và dạy văn, chơi BB cho biết, xem và nghe là nhiều và có hay khắt khe đấy, giá như...Cụ bảo em thôi đừng cãi nhau, tuy có người (xin lỗi cụ) ngu đến khó tin. Trong BB thuật ngữ tấn công xa bàn mang ý nghĩa bao trùm, bên trong đó chứa đựng nhiều kiểu: đối giật cầu vồng (thời Oghimura-Từ Dần Sinh), đối giật xung (mãi đến thời kỳ Liu Quốc Lượng, Dinh Song mới chuẩn), đôi công bằng quả bạt (trận kinh điển giữa Gatien của Pháp và Saive của Bỉ làm 2 anh này lên hạng nhanh ở ranking ITTF) và chưa kể loại đôi công tổng hợp, kết hợp cả lốp, bạt, giật..Tất cả những cái ấy thì đứa con gái lúc 15 tuổi em đã biết, đã nghe chú Diễn chú Hiền giảng rất kỹ. Em cứ nghĩ là đến cái kiến thức sơ đẳng như thế mà có lẽ kẻ nào không biết mà vẫn nói xằng bậy thì là cái giống gì hả cụ. Vụ cậu Hải đăng quang vô địch QG, ông Lưu có viết bài rất hot trên tờ TT&VH gọi là "Lối chơi công chức đã lên ngôi" và VTV đã mời ổng cùng cậu Hải lên để bình về vụ ấy, chú Diễn đã xem và thích thú. Nên em mới thấy sự non kém của kẻ kia, thậm chí nó chẳng hơn gì con trai em đã đi học BB với cô Mai lâu nay. Cụ bảo, em cần gì mất thời gian đôi co với đám người dốt nát chỉ hóng hớt xó nhà như thế. Em chào cụ...
  2. moonbeam

moonbeam Thành viên mới

hic, chẳng hiểu nhà báo Nguyễn Lưu này có biết đánh bóng bàn ko.
    Bài của bác này em thấy chỉ hay với người không hiểu lắm về bóng bàn thôi.
  3. G888

G888 Thành viên mới

Việt Đức chỗ cô Loan à? Chậc, giao lưu với hội Tuấn rô với em Dung hách nôi rồi người nó đâm ra dở ngợm dở người thế đấy.
    Khổ thân, tự nhiên ở đâu nhảy vào cắn càn thế này, thế là không khôn rồi. Con lợn cấn nó ăn cám tốn...
  4. G888

G888 Thành viên mới

Thời của cụ Diễn thì chỉ có đối gò thôi em ơi. Còn VTV? Hôm qua em có thấy VTV nói gọi giật trái là "lật cổ tay" chưa? Con trai em học BB với cô Mai nào? Nếu Mai trọc thì canh chừng nó đi là vừa đấy... Bài gì gì "hót" đấy mà chả hiểu sao thấy cu Hải cu Quỳnh nó cứ bịt mồm vào cười... Nói chung là cổ lỗ sĩ rồi thì thôi đi, bon chen với bọn trẻ làm gì cho mệt... Hay em là hóa thân của Nguyễn Lưu - người viết bài hô hào mọi người không được hoan nghênh cụ Phạm Duy để rồi bị ăn chửi te tua?
  5. boyboy83

boyboy83 Thành viên mới

ryu seung min bị kok la chai của hong kong loại rồi haizzz xem ra ko có ai ngăn đc 3 ông đại tướng của TQ ,chỉ trông chờ vào boll
  6. beyengiang

Cậu gì ạ, chị có quen biết cô Mai thật, Mai già mà không là Mai trọc đâu mà lo, mà thứ hạng ngu xuẩn của cậu chẵc cũng chỉ vào hạng con cháu bà Mai lắm tật ấy, còn nếu tôi mà được là đệ tử của ông nhà báo kia đã là phúc. Phải, chị có quen với cháu ông ta đấy và với ông này thì đến mấy ông bố của Quỳnh, Hải là anh Nhuận, anh Lân còn phải sợ một phép, còn nói láo sau lưng thì ai chả làm được! Chị cũng bực vì bỗng nhiên phải đi cãi cọ mấy câu với lũ xuẩn và láo hỗn như cậu, thôi chú nhóc đi chơi chỗ khác đi nhé! Giỏi thì chường mặt ra đi chứ hạng cậu thì ai thèm biết!
  7. G888

G888 Thành viên mới

À, hóa ra chỗ cô Mai với bà Hạnh Chu đây. He he... Thôi, không làm đệ tự lão ấy là nhà em cũng có phúc rồi đấy, còn hỗn láo thì cũng chưa biết đứa nào láo hơn đâu nhé. Tự nhiên nhẩy vào chửi bới chê bai trong topic của người khác chứ ai thèm dây vào em làm gì cho mệt. Em có giỏi thì cũng thử chường mặt ra xem nào, núp bóng mấy chú trên sở thì được cái giề... Khổ thân em lắm cơ, có con rồi mà còn phải vào đây đôi co thế này. Bớt thời gian mà hầu chồng đi chứ, cứ thể thao rồi trên đầu nó lại mọc ra 2 cái horn lúc nào không biết đâu...
  8. caigichaduoc

caigichaduoc Thành viên rất tích cực

Vui quá.
  9. gacumH5N1

gacumH5N1 Thành viên mới

Ơ cái nhà emị này hay chửa, topic người ta tự nhiên nhảy vào chửi bới, miệt thị người khác, topic hay dở là đã có Mod quản lý có phải việc mình đâu. Như thế đã là vô duyên, cư xử lại còn vô học. Cậy mình dạy văn là giỏi mà khinh nhũng người văn hóa cấp 2 là ngu là ko làm nên chuyện à? Thế ko có những người nông dân ít học ngày xưa chiến đấu, em có chỗ mà nứt ra ko thế ? Như thế không chỉ là vô học mà còn là thuộc lọai vong ân. Thế mà còn vỗ ngực khoe ta đây đi dạy văn. Buồn cho cac hc sinh của e quá, em dạy chửi thì được, tư cách thế thì dạy ai hả em ?
  10. beyengiang

Cậu G đừng hỗn hào. Người xưa có câu: Người thiên hạ luận việc thiên hạ, nghe chửa?
    Cách đây hơn 10 năm, chính là lúc lẽo đẽo theo BB chị đã bị mắng te tua bởi người lớn và hiểu biết hơn, cũng chỉ vì mì nh nông cạn, và bây giờ, mỗi khi nhớ lại việc này tự thấy thấm thía vì "những cái tát của cuộc sống" là như thế. Tư cách và nhất là sự hiểu biết của cậu G không đáng là hạng con cái chị đừng có giận vì thực tế là vậy, cậu hèn mọn quá G ạ, nên chịu khó sửa minh và cái chính là phải học tập để thành người cái đã, nghe!