1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bóng bàn tại Olympic Bắc Kinh 2008.

Chủ đề trong 'Bóng bàn' bởi donguyen1983, 16/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dangkhoavr6

dangkhoavr6 Thành viên mới

lâu lắm k vào ttvnol , vào đây mới gặp lại cố nhân toilabongdem, thì ra bác bị buồn tình nên lâu lắm thấy chẳng viết bài gì ráo ,
  2. giaduylong

giaduylong Thành viên mới

Đọc mấy post của chị beyengiang em thú quá ! Sinh lòng hâm mộ tại chỗ luôn (xin thứ lỗi vì em đang ngồi Online bằng Laptop trên cái bồn cầu). Người đâu mà hành văn trau chuốt, từ ngữ sang cả, đọc đến đâu trực tràng nó rộng mở đến đó, bài tiết cứ trơn tuồn tuột, mát rượi cả backdoor !
    Khổ nỗi mấy từ ngữ quý phái nhất mà chị sử dụng, em hơi khó hiểu, vác lên hỏi cả chú Gúc Gờ mà chú ý cũng mần thinh ứ giả nhời. Đó những từ ngữ sau :
    Liu Quốc Lượng
    cấm vận người khác
    lập lí
    một duộc hôi tanh
    Chị giải thích giùm cái nguồn gốc của mấy từ này được thì tốt quá ! Đặng em bổ sung cái vốn từ đương còn nghèo nàn hoang phế. Phải phát ngôn sao cho đối phương tá hoả tam tinh, ù tai hoa mắt mà chẳng hiểu gì, vậy nó mới sành điệu, vậy nó mới nho nhã. Có phỏng chị ?
    Tái bút : Em ở bên box mua bán thị trường, tình cờ ghé qua box mình nhằm đúng lúc chị xổ nho em phê lòi con mắt. Bên box em loanh quanh chỉ mặc cả mặc lẽ, nói mấy câu bớt một thêm hai để thủ lợi cho mình. Được chị chỉ bảo về nghệ thuật tu từ, phen này em quyết cơm nắm muối vừng theo hầu dưới trướng, tốt nghiệp 1 khoá cấp tốc đặng em về box em chửi vỡ mõm mấy thằng giá áo túi cơm mồm năm miệng mười hàng tôm hàng cá cho biết mặt. Nếu không được thế em rước chị qua Thị trường bên em, đặng chị chống nạnh đơn thân khẩu chiến với quần hùng. Đảm bảo shock !
  3. beyengiang

beyengiang Thành viên mới

Chị đã nhận ra em. Thì ra em ngồi trong...mà bắt chước người lớn đua dòi, âu cũng là sự lạ.
    Chị bật cười vì mấy cái tiểu tiết em phát ra trong nhà cầu và chỉ biết trả lời em thế này:
    NHO CÒN XANH LẮM...
  4. bodoivehuu

bodoivehuu Thành viên mới

Cơ khổ, cậu gì làm tôi bật cười khi nhảy xổ vào tranh hùng với cái cô bé đanh đá kia làm gì! Cậu đã lấm lưng trắng bụng vì:
    1. Đem một cái kiến thức lõm bõm và cóp nhặt để nói khg đâu ra đâu theo cái kiểu bới lông tì vết, người đọc thấy rõ kiểu bắt bẻ hết sức trẻ con của một anh học trò mới lớn, chưa đủ tự tin để đối đáp với cái đứa nó rất đáng là thày giáo của mình.
    2. Cậu đã quá sai lầm và dại dột khi tự mô tả cuộc đấu lý do mình diễn ra trong chuồng xí (!), là kỳ cục hết sức và nó thấp kém quá, thật chẳng cái dại nào giống cái dại nào! Giá thử con bé kia nó nanh nọc mà bảo rằng cậu hãy nuốt hết những gì cậu đã tuôn ra ở đó đi đã...thì có phải là chú mình "kềnh kếng kang"?
  5. beyengiang

Bác dạy chí phải, i-em đâu có thèm chấp con trẻ đâu!
    Mời bác và các bạn dặt sự quan tâm đến mấy cuộc thi vừa qua ở ta, có nhiều điều cần góp ý bác ạ.
    Đầu tiên là vụ Hoa hậu, đến giờ vẫn chưa có kết luận cuối cùng. Tiếp theo là mấy vụ có liên quan đến UBND tỉnh Khánh Hoà, nhiều người nói mấy vị ở đó xơi lót tay quá nhiều nên im re và toàn do TW cử đoàn thanh tra về để làm ra nhẽ.
    Tiếp theo là bọn ca sỹ sang Tây hát chống đối mà về nhà cứ vênh vang, những chế tài của loại này chưa đủ sức răn đe.
  6. beyengiang

Cũng vậy ạ. Em biết là Bác đã gõ thiếu chữ "M" khi nói về sự bới lông tìm vết, thôi kệ chúng nó, bác quan tâm dùm đến mấy đề tài kia nhé, bỏ qua mấy cái mụn ghẻ đi bác ạ!
  7. caigichaduoc

caigichaduoc Thành viên rất tích cực

Vừa xem toàn bộ các trận của Đoàn Kiến Quốc tại giải này. Công nhận Quốc đánh hay quá, xứng đáng là số 1 của VN mình. Xem trận với Smirnov dù biết trước kết quả rồi mà vẫn hồi hộp.
  8. giaduylong

giaduylong Thành viên mới

@bodoivehuu :
    Em đồ rằng có 2 trường hợp :
    1. Bác và beyengiang là 1. Lập 2 nick để kẻ tung người hứng, thằng đấm thằng xoa, 1 chú làm Phỉ chú kia giả Hồng Quân, thi thoảng lại "Song thủ hỗ bác" hoặc mồm miệng tía lia mỗi đứa nói vài câu kiểu Đào Cốc lục tiên. Tóm lại 2 nick phối hợp tốt, rất có thể dựng được 1 cái phường tuồng đủ cả đào thương đào lẳng, kép nhất kép nhì, và beyengiang lại tiếp tục làm cái việc mà nhiều mem trong này chờ đợi : Hâm nóng box bóng bàn đang ở giai đoạn đìu hiu.
    2. Bác được beyengiang nhờ vả, kêu gọi hoặc thuê mướn. Bộ đội về hưu cát sê chắc cũng chẳng cao, chỉ chén rượu đĩa lạc là OK, sau đó thì bảo bác ăn cám bác chẳng dám ăn cơm
    Thật lòng mà nói, thấy beyengiang bị tổng cốc hội đồng, nghĩ cũng cảm thông lắm lắm! Cơ mà ai bẩu làm quần chúng không ưa. Cái này là điều tối kỵ của con người. Đến cả minh tinh điện ảnh, siêu sao ca nhạc còn sợ bị tẩy chay. Văn thơ của bác chứa cả 1 bụng từ bé đến giờ thì cũng chỉ có bấy nhiêu, chửi đi chửi lại, tầm chương trích cú mãi không thấy nhàm à ?
    Tôi mà là beyêngiang, đi đâu cũng bị lá chuối lót tay, quỷ thần xua đuổi, chắc tôi chẳng sống được đến ngày thứ 2. Tại vì ức chế lắm !
  9. beyengiang

Này này chịu bảo chú gì nhá, chớ có ăn ốc.
    Chị đây chả thèm phải nhờ vả đến đứa nào cả, ví như cái đám khoác lác nói chày nói cối thế thì cần gì phải nhờ vả đến ai! Chị cũng có vẻ thấy mến cái bác gì đó, ít ra đấy cũng là người biết điều hơn lũ vô danh nói mò! Chớ lếu lão mà chết hộc máu!
  10. beyengiang

Mà lạ thật, lâu nay mình mới gặp được loài này, không biết nó thuộc loại gì nữa, mõm ngắn được thuần hoá ở bên Nhật, tai dài bên Anh hay vẫn là lũ bẩn thỉu quen xơi đồ thối ở trong rừng sâu? Mà loại ấy cũng biết giả dạng tâm sự và phỏng đoán như giống vượn người mới chết chứ!