1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bọng mắt và thâm mắt ???

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi zzzdreamzzz, 24/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. zzzdreamzzz

zzzdreamzzz Thành viên mới

Bọng mắt và thâm mắt ???

E bị bọng mắt ,lại còn bị thâm nữa.Mắt e đã ko to lại còn bị thế nên mắt cứ tí hon thế nào ý ...Sis nao chỉ e dùng duỡng mắt của hãng nào tốt ko ah?
  2. innny1982

innny1982 Thành viên mới

Tớ dùng Clinique all about eyes, thấy cỹũng được nàng ah
  3. devil1985

devil1985 Thành viên mới

Tớ thì dùng Derma .Nói thật cái vụ mắt thâm thì tớ hem biết nhưng cái vụ bọng mắt sưng thì tớ thấy các laọi dưỡng mắt thường chỉ có tác dụng dưỡng và chống lão hoá là chính thôi ,chứ mắt sung hầu như do cơ địa của mỗi người ,như tớ thì thức khuya thì thâm không nói làm gì còn thì bọng mắt to quanh năm ( có phải là túi mỡ không các sis nhỉ ???) tớ dùng cả all about eye lẫn mutil firm của Derma rồi đó chứ mà thấy vẫn thế à .Các sis trên này nói riêng cái vụ ở mắt là khó chữa ghê lắm ,mà thôi cứ mua kem mắt về bôi không bổ nagng cũng bổ dọc cậu ạ
  4. fallriver03

fallriver03 Thành viên mới

Thâm mắt thấy dùng của Lancome mọi ng khen lắm.
  5. thienthanh07

thienthanh07 Thành viên mới

Dùng Clinique All about eye rồi chả thấy tác dụng gì hết ! Tớ chuyển sang dùng Lancome thì mới cảm nhận được sự cải thiện ! Nên tớ khuyên bạn nên dùng Lancome ! Dùng được 1 tuần là thấy khác hẳn ! MÌnh hợp hay k hợp thì 1 tuần là biết liền ! Clinique thì khỏang 600k, còn Lancome tớ mua gần 900k ! Mắc hơn mà có tác dụng nên vẫn đáng tiền hơn .
  6. M0on1989

M0on1989 Thành viên mới

Dùng cái dưỡng của TBS cũng đc nàng ạ , đợt này tớ nghèo nên phải dùng TBS ( chứ như đợt trc thì kiểu j tớ cũng đã dùng Lancome rồi ) , thấy ukie lắm
  7. M0on1989

M0on1989 Thành viên mới

Mình mới search được mặt nạ thiên nhiên chữa thâm mắt nè
    đôi mắt bị thâm quầng
    Chuẩn bị:
    - 1 củ khoai tây
    - Một miếng vài cotton
    Cách làm:
    - Khoai tây rửa sạch, bỏ vỏ, nghiền nát. Sau đó, cho vào miếng vải cotton, cuốn lại rồi để lên mắt trong vòng từ 15-20 phút.
    [/font]
    Tác dụng:
    - Làm sáng trở lại vùng da bị sậm nơi bầu mắt. Nhưng cũng cần tránh thức khuya, suy nghĩ nhiều và các loại thức uống có độ cồn cao.
    * Mắt trũng sâu
    Chuẩn bị:
    - 1 lòng trắng trứng gà
    - 1 cọ vẽ mềm, hoặc bông mềm
    Cách làm:
    - Dùng cọ vẽ hay bông mềm thấm lòng trắng trứng quét nhẹ lên xung quanh mắt. Chờ cho đến khi khô hẳn rồi rửa lại bằng nước ấm.
    Tác dụng:- Với cách này bạn có thể giúp đôi mắt không còn bị trũng sâu nữa.
    * Khóc nhiều, thiếu ngủ, hay uống quá nhiều nước trước khi đi ngủ?, cũng đều có thể là nguyên nhân khiến cho mắt bạn bị sưng húp.
    Chỉ bằng một túi trà hoa cúc ướp đá trườm lên phần mắt bị sưng sẽ nhanh chóng làm cho đôi mắt bạn trở lại như thường.
  8. zenna

zenna Thành viên mới

Dùng Clinique All about eye rồi chả thấy tác dụng gì hết ! Tớ chuyển sang dùng Lancome thì mới cảm nhận được sự cải thiện ! Nên tớ khuyên bạn nên dùng Lancome ! Dùng được 1 tuần là thấy khác hẳn ! MÌnh hợp hay k hợp thì 1 tuần là biết liền ! Clinique thì khỏang 600k, còn Lancome tớ mua gần 900k ! Mắc hơn mà có tác dụng nên vẫn đáng tiền hơn .
    ------------------------------------------------------------------------------
    Bạn ơi mua kem dưỡng mắt Lancome ở đâu vậy ? Mình ở HN. Mà bên muare có ai bán uy tín ko nhỉ?
  9. devil1985

devil1985 Thành viên mới

Chị Kemdau9999 cực uy tín .Còn nếu không bạn ra Parkson ấy ,mà đắt hơn chị kem dâu khoảng 350k
  10. kemdau9999

kemdau9999 Thành viên mới

Cảm ơn em devil1985 đã ủng hộ chị !
    Dưỡng mắt Lancome Dâu có :
    Lancome
    Primordiale Optimum Yuex 15ml/0.5oz