1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bóng mây qua thềm

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi maykieu, 06/07/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. maykieu

maykieu Thành viên mới

Trời hỡi bao giờ tôi... hết ho?? :((
  2. dinhmenh2512

dinhmenh2512 Thành viên rất tích cực

;)) sắp dồi còn gì em May :-"
  3. maykieu

maykieu Thành viên mới

Công nhận đúng thầy đúng thuốc chị ạ! :"> Sáng dậy khác hẳn!:x
  4. maykieu

maykieu Thành viên mới

Trời mưa. Cái mệt và nỗi buồn như quyện đắng vào nhau. Lại muốn làm thơ. Thơ chỉ chực ra vào những lúc yếu đuối cùng cực này.
  5. maykieu

maykieu Thành viên mới

Bắt đầu luyện lại ý chí và kỷ luật cho mình. Gọi là có chút triển vọng. Cái đầu như cái ổ CPU nát bét, giờ khôi phục lại cũng sẽ phải kiên trì và nhẫn nại lắm đây! Nghe lại mấy bản đàn đã lâu không nghe, cảm giác thư thái và tươi mới bỗng quay trở lại, tâm hồn như được gột rửa... Mình bỏ quên đã lâu lắm rồi... Nguội dần, nguội dần nào!
    Trước đây có những việc còn khó hơn trăm ngàn lần mà... :) Đọc được 24 điều nên nhớ... Đúng là nên nhớ thật, nhớ để biết yêu bản thân hơn!

Tin nữa! Hãy tin và hãy tin!
    Tin vào mình, tin rằng những điều tốt đẹp nhất vẫn còn đang ở phía trước! :x
  6. maykieu

maykieu Thành viên mới

Sau mấy ngày bỏ bê, cuối cùng cũng lấy lại được phong độ. Phải thế chứ! Ngồi tuôn ra hết, thành thực đến tận cùng. Và rồi thì, nhẹ bỗng. Không hiểu vì trước giờ mình chưa từng tự thú với bản thân thành thật đến như vậy bao giờ, nên giờ nó hiệu quả, hay vì giờ mình mạnh mẽ lên, hay vì mọi thứ thật ra chưa đủ sức đốn hạ mình, hay vì thuốc mình mới uống hôm nay có tác dụng an thần, vì thế mà củng cố ý chí của người ta đến không ngờ?
    Haha, viết rồi bi lụy, rồi văng bậy, rồi chửi rủa. Hay phết! Thật ấy! Nhẹ lòng lắm! Cuộc đời tươi sáng lắm. "Thuốc" này hơn cả thuốc "an thần" mấy bản đàn mà mình phải cầu viện đến bấy lâu.
    Định thức đến sáng đọc cho hết cuốn chuyên khảo dày cồm cộp, mai còn có tư liệu để viết, nhưng rồi lại thôi. Giờ phải sống khác chứ, "bền vững" và khôn ngoan hơn, có trách nhiệm với mình hơn. Thích 1 câu nói của 1 cô bạn hôm trước lắm: "I love myself for loving you". Đúng! Đúng rồi! Đúng lắm! Đúng là phải như thế đấy!:x
    I love myself for loving you!:x
    Giờ đi ngủ đã, mai đọc tiếp! Chợt lại thấy tràn trề sức mạnh và niềm tin, giống cô bé 17 tuổi thuở nào, sẵn sàng thách thức và chinh phục cả thế giới!:x
  7. dangiaothong

dangiaothong Thành viên rất tích cực

Thiếu mất chữ cuối cùng: ... đàn ông :))
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Thiếu mất chữ cuối cùng: ... đàn ông :))
  8. namtranhoang81

namtranhoang81 Thành viên rất tích cực

=)) Nhân sâm, nhân sâm hữu hiệu =))
  9. maykieu

maykieu Thành viên mới

10. maykieu

maykieu Thành viên mới

Cảm giác đầu tiên là muốn tuôn ra tất cả, rất nhiều, rất nhiều, khi nghe chuyện của người bạn ấy. Sao mọi thứ lại đau đớn thế? Có những người sao phải chịu quá nhiều buồn khổ, bất công và gánh nặng đi theo suốt cả cuộc đời như vậy??
    Mình chợt thấy mình quá sung sướng và hạnh phúc. Đã từ lâu, mình đã chấp nhận khái niệm hạnh phúc, rằng đó là khi ta có 1 nơi để ở, 1 cái giường để nằm, có thức ăn để ăn, có gia đình để nhớ và trở về... Nhưng sau khi nghe câu chuyện về người bạn ấy, mình mới thấm thía hết giá trị của những gì mình đang có, rằng mình đang hạnh phúc thật mà không biết...
    Thương quá! Tim đau quặn thắt! Mình bỗng hiểu cảm giác của những người khi nghe chuyện của mình như thế nào. Buồn, đau và muốn làm tất cả để xoa dịu nỗi thống khổ của người đang phải gánh trầm luân...
    Vậy anh đã từng bao giờ yêu mình chưa nhỉ? Mình ko biết, nhưng có lẽ tình thương chiếm rất nhiều...
    Mình phải sống mạnh mẽ và vui vẻ hơn nữa! Phải biết trân trọng, nâng niu cuộc đời này nhiều hơn!!
    Và, phải trân trọng, nâng niu bản thân mình hơn nữa. Sống kiêu hãnh hơn nữa! Có người bảo: "Em đừng dịu dàng như hoa sưa, hãy cháy hết mình như phượng vĩ!". Mình không thể chói chang như phượng vĩ được, nhưng sẽ để hoa sưa phát huy hết sức sống và sự tha thiết của nó!

Cầu cho tất cả những người thân yêu của tôi được an lành, may mắn và hạnh phúc! Cầu cho người bạn ấy gặp kết cục có hậu và hạnh phúc! Đời đừng quá bất công với người tốt mãi như vậy nữa!