1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

BoniVein – bí quyết để người giảng viên đẩy lùi suy giãn tĩnh mạch

Chủ đề trong 'Public - Gặp gỡ giao lưu' bởi kullkio90, 07/11/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kullkio90

kullkio90 Thành viên quen thuộc

Những năm tháng đứng trên giảng đường đại học, thầy giáo Thạch Văn Việt (64 tuổi, nguyên Giảng viên trường đại học Hòa Bình Hà Nội) đã truyền đạt tri thức cho hàng ngàn lứa sinh viên khác nhau. Đến khi nghỉ hưu căn bệnh suy giãn tĩnh mạch phát tác khiến bác vô cùng đau đớn khó chịu. Nhưng giờ đây bác có một bí quyết mà không hề chỉ giữ riêng cho mình, gặp ai bác đều hào hứng khoe:” Bí quyết là có BoniVein của Canada đấy”.

Đỡ bệnh nhờ nghe lỏm chuyện về BoniVein

Bác Việt (hiện tại vẫn là quản lý Trung tâm Giáo dục của trường, số 47, ngõ 146, Ngọc Thụy, Long Biên, Hà Nội) năm nay 64 tuổi, phát hiện hai chân có dấu hiệu đau nhức bất thường đã từ nhiều năm. Bác chỉ nghĩ chắc vì trước đây thời gian đứng lớp liên tục, cộng thêm giờ cũng tuổi cao nên chủ quan với bệnh.

Cho đến tháng 5 năm ngoái, khi những ngày hè oi ả nóng bức bắt đầu, tình trạng trở nên nặng hơn, nhớ lại bác Việt vẫn không khỏi sửng sốt chia sẻ với tôi:” Phần bụng chân là da căng bóng lên, cứng lại, đau tức cả ngày, thỉnh thoảng còn đau nhói lên. Đêm nằm vẫn đau mà quay trái, quay phải cũng không được, nhất định phải gác hay treo chân lên thì mới yên. Mà nhiều khi bác đang ngủ rồi còn bị 1,2 cơn chuột rút nữa, khó chịu lắm cháu ạ”, nói đoạn bác thở dài:” Đi lại khó khăn chậm chạp lắm, có chừng chục mét từ văn phòng ra tới cổng trường thôi mà chân mỏi, nặng không nhấc nổi. Bác phải nhờ mấy anh em trong trường gọi xe đi vì chẳng thể tự đi về được. Bệnh này gây khó chịu mà ảnh hưởng tới cuộc sống nhiều lắm”.

Sau đó bác đến bệnh viện Tim mạch – Bạch Mai khám hết 1 ngày, làm đủ các xét nghiệm, chụp chiếu, điện tim rồi siêu âm, bác sĩ chẩn đoán bác bị suy giãn tĩnh mạch chân thể nặng, “Bác sĩ nói thêm là vì bác tuổi cao nữa nên rất khó điều trị, thế nên bác cố gắng điều trị bằng Daflon ngày uống 2 viên, liên tục trong 3 tháng. Thế mà tình trạng cũng chẳng thuyên giảm thêm là bao”.

Nhớ lại lúc đó, bác bỗng cười khà khà nói:” Thế rồi tình cờ một hôm quay lại bệnh viện, bác có ngồi cạnh hai người phụ nữ tầm tuổi cũng đang chờ khám. Thấy hai bà ấy kể chuyện về bệnh suy giãn tĩnh mạch, bác nghe lỏm được BoniVein của Canada dùng hiệu quả lắm mà ngại cũng chẳng tiện hỏi kĩ càng. Thế là cứ theo tên BoniVein và lên mạng tra thông tin ngay. Nghĩ lại vẫn thấy may mắn quá cháu ạ, giờ đây bệnh suy giãn tĩnh mạch của bác êm hẳn rồi”.

BoniVein của Canada – công thức thảo dược thiên nhiên độc đáo làm nên sự khác biệt

Nhắc tới BoniVein, bác Việt vui vẻ hẳn lên, bác kể:” Lên mạng bác tìm thông tin là thấy video Bs Toàn, trưởng khoa Đông y bệnh viện 108 cũng khuyên bệnh nhân sử dụng BoniVein này. Mà Bác sĩ Toàn lại là bạn năm xưa của bác nên bác bấm máy gọi điện hỏi ngay. Đúng như trên video, ông ấy cũng công nhận BoniVein có thành phần 100% thảo dược thiên nhiên, nào là hạt dẻ ngựa, rutin từ hoa hòe, lý chua đen, bạch quả… loại nào cũng chuyên dùng cho bệnh suy giãn tĩnh mạch. Bệnh nhân của ông ấy thường xuyên dùng, hiệu quả rất cao. Nói thật thì, trước đây bác không tin thực phẩm chức năng giúp trị được bệnh, nhưng nghe bác sĩ Toàn nói thì niềm tin đã tăng lên được 50% rồi”.

Bác Việt ra ngay nhà thuốc gần nhà mua 6 lọ BoniVein về dùng thử xem hiệu quả thế nào:” Quả thật là quá hay cháu ạ, bác chỉ dùng BoniVein đều đặn 4 viên, được 2 tuần mà chân đã nhẹ nhàng đi trông thấy, triệu chứng đau tức đã giảm được vài phần rồi. Bác thấy hiệu quả nên kiên trì uống rất đều. Sau 3 tháng triệu chứng đã đỡ hoàn toàn, hết hẳn đau, tức, chuột rút, hay mỏi nhức. Sau thời gian dùng BoniVein bác có thể đi 6 vòng cái hồ lớn gần nhà, cũng phải tương đương tới 3km mà chân cũng chẳng làm sao, có thời gian bác còn đi thêm được 2,3 vòng nữa đó. Lúc đó mừng lắm, hình như bác đã khỏi hẳn bệnh rồi, bác gọi điện hỏi Bs.Toàn thì mới biết, hóa ra đây là bệnh mạn tính. Nên bác không ngưng hẳn BoniVein mà dùng đều 2 viên để ngừa tái phát”.

Tính đến nay bác Việt dùng duy trì đã được gần 1 năm, bác tươi cười chia sẻ:” Thấy người ta bảo bệnh này phải kiêng khem nhiều lắm. Bác thì chẳng kiêng cữ được, chiều đến vẫn tụ tập rượu bia vài chén vui vui tuổi già mà cũng chẳng làm sao, gần như không phải lo gì về bệnh nữa cả. Giờ chỉ khác người không bị bệnh là mình đang uống BoniVein thôi.”

Bác Việt kể trước có cô giáo trong trường, chân đau nhức y như bác mà còn nổi đầy những gân xanh, thâm tím và lúc nào cũng phải mang tất y khoa. Nhưng sau khi được bác giới thiệu dùng BoniVein, cô ấy thậm chí bỏ được đi tất rồi, gân xanh, vết thâm còn biến mất, chẳng nhìn thấy đâu, quả thật là thần kỳ.

Bác cười vang nói:” Giờ đây niềm tin của bác với BoniVein đã tới 100% rồi cháu ạ”.