1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các thành viên xem hướng dẫn sử dụng tính năng của diễn đàn tại đây.
  3. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bột cám gạo dùng có thực sự như những jì quảng cáo nói????

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi vjtzinol, 21/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vjtzinol

vjtzinol Thành viên rất tích cực

Bột cám gạo dùng có thực sự như những jì quảng cáo nói????

Các sis cho em hỏi dùng mask cám gạo có thực sự tốt ( da trắng, bong mụn đầu đen ) không ạ, thực sự là đợt trước em có thấy rì viu về mask bùn khoáng với cao bí đao khá tốt nhưng mà khi thử nghiệm trên cái mặt em thì em chẳng thấy nó công dụng gì cả, nên em lên đây nhờ các sis tu vấn hộ em xem dùng mask cám gạo có tốt như những jì các bác quảng cáo không ạ ! Thank các sis nhiều
  2. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Up nào tớ cũng đang quan tâm. Thấy bên muare rầm rộ lại cm tốt quá nên là hỏi han mọi người xem ntn.
  3. trangchoco

trangchoco Thành viên mới

Tớ mới mua của bạn này 1 lần, nhưng mua luôn 4 gói để đc freeship luôn hehe, dùng cũng ít tốn. Tính ra tớ mua hơn tháng nay rồi từ hồi còn nghỉ hè, mà tớ cũng lười dùng nên ko chắc chắn lắm là có đúng nhờ tác dụng của bột này ko nữa.
    Nhưng sự thực là tớ có trắng lên, hôm đầu đi học lại mọi người đều bảo thế. Da dẻ thì da tớ cũng mịn sẵn nên ko rõ, nhưng lúc mới tắm xong thì cảm giác đúng là khác hẳn, mượt mịn lắm, mà hồi đấy tớ hay thức khuya làm bài nên có vài em mụn đầu đen ở đoạn cánh mũi ngay dưới mắt í. Ko biết có phải nhờ dùng cái này ko, vì tớ ko chăm dùng nên cũng k để ý, nhưng khoảng sau 2 lần dùng thì tự nhiên nhìn gương ko thấy mụn đâu nữa rồi :D
    Tớ lười vác cam lên nhà nên chỉ trộn với sữa ko, với cả tự nhiên nghe mẹ dọa cam với sữa với cám củng trộn lung tung vào nhau nó kết tủa đấy nên tớ chột hehe. Lúc tắm và sau tắm 1 ngày người tớ thơm mùi sữa béo béo ngây ngậy như em bé thik lắm :x Tớ vẫn còn gói nữa mà lười chưa dùng hêh. Tính ra trung bình thì khoảng hơn 1 tuần tắm 1 lần, nhiều hơn chắc còn hiệu quả hơn :x Tớ đang đjnh mấy hôm nữa vào đông tớ cho zai nhà tớ dùng ké hihi tầm này nắng quá tắm cái đấy càng đen thì chết
  4. gatambot

gatambot Thành viên quen thuộc

Nàng mua của bạn nào thế? Chia sẻ đi
  5. vjtzinol

đang cần thêm thông tìn cùng rì viu của các sis bên này ạ, cho em xin thềm cái địa chỉ mua hàng nữa !
  6. trangchoco

trangchoco Thành viên mới

ừ tớ quên mất là có nhiều người bán :P Bên muare hình như có 2 ng bán, tớ vừa lục lại topic thì thấy 1 bạn là AnhshopHTT
    http://muare.vn/forum/ThoiTrang/2335523/trang-1.ttvn
    và style4us
    http://muare.vn/forum/ThoiTrangMyPham/2290491/trang-1.ttvn
    Hồi tớ mua mới chỉ có bạn style4us thôi, bột cám Ái Liên, đóng trong 2 lần bao bì, sạch sẽ, có cả gói hút ẩm, để cả tháng trời ko bj ảnh hưởng j hết.
    Còn bạn Anhshop thì cũng là 1 người có uy tín lâu lâu trên muare rồi, thấy mọi ng rì viu có vẻ cũng tốt, tớ nghĩ chắc cũng đc. Mà 1gói của bạn í nhìn có vẻ to hơn của bạn style4us hehe có khi phải gấp 3,4 lần :P, tiền thì đắt hơn gấp 2 thôi :D
  7. TRANGKEOshop

TRANGKEOshop Thành viên quen thuộc

hehe
    t mua của bạn HTT bùn và cám gạo cũng lâu rồi , chắc 3-4 tuần
    mãi đến tuấn này mới dùng thử
    1.bùn t dùng cho chân, mới đc 2 buổi chưa thấy gì :D
    2.cám gạo tớ trộn với sữa chua đắp 2 buổi,cũng chưa thấy gì
    lần trc xem topic bảo bột đỗ xanh tốt, t cũng mua về dùng nhưng 2 tuần cũng chả thấy gì, sau có topic nói bột đỗ xanh tính chất tẩy rửa mạnh nên chả dùng nữa
    chả hỉu cơ địa của t làm sao í, chắc k hợp với các loại thiên nhiên :-s
  8. vjtzinol

Nói thật chả cứ jì sis em cũng thấy không tin tưởng mấy sis bán các loại dưỡng da thiên nhiên bên muare, em có mua bên đấy cao bí đao, bùn khoáng thiên nhiên, nghe review thì hay lắm nhưng mà dùng thử thì em thấy thất vọng ghê gớm nên mới mạo muội sang đây nhờ chị em tư ván xem có nên dùng bột cám gạo không ạ !
  9. out_of_love

out_of_love Thành viên mới

Mình dùng bột cám gạo rùi nói chung là thấy da mịn thích lắm. Mình dùng lẫn với sữa tươi nữa chỉ khổ thân cái nhà tắm với chị giúp viêc vì tắm xong nhìn cái nhà tắm .....
  10. aries_girl

aries_girl Thành viên rất tích cực

Tớ thì nghĩ là cám gạo,rồi bùn khóang,hay bột đâu xanh đều có tác dụng tốt đối với da....nhưng còn tùy da bạn hợp loại nào,và cách sử dụng nó.Điều quan trọng nữa là chất lượng ....cảm thấy k tin tưởng thì mình chịu khó tí,tự làm lấy để dùng.
    Tớ cũg mới order bùn khoáng để dùng thử....mà jờ chưa nhận đc,knào dùg thử tớ sẽ vào rì víu