1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bột cám gạo dùng có thực sự như những jì quảng cáo nói????

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi vjtzinol, 21/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khanhnhu

khanhnhu Thành viên mới

Ui hum nay mới bít vụ dấm táo nì, ham hố ghê...t vào topic chị Táo, thấy chị Táo khen j cũng cố gắng khuân về, cơ mà cái j lỉnh kỉnh thì ghét lắm, nhác Vụ dấm táo nè có vẻ nhẹ nhàng, hí hí, bạn LucMai cho t địa chỉ với, t qua xin 1 ít dùng thử, hợp sẽ mua chai to lun...ui mà mua bình xịt ở đâu thế cả nhà?
  2. vitop

vitop Thành viên mới

Tớ theo phương châm của bạn gì ở trên ý nhỉ sorry tớ quên mất tên òi . Chiều nay tớ lượn ra chợ mua 0,5 kg gạo lức vì Theo tiến sĩ Đào Đại Cường, hiện là cán bộ giảng dạy trường Đại học Y Dược Thành phố Hồ Chí Minh thì thành phần của gạo lứt gồm chất bột, chất đạm, chất béo, chất xơ cùng các vitamin như B1, B2, B3, B6; các axit như pantothenic (vitamin B5), paraaminobenzoic (PABA), folic (vitamin M), phytic; các nguyên tố vi lượng như canxi, sắt, magiê, selen, glutathion (GSH), kali và natri[1].
    Ở gạo trắng qua quá trình xay, giã, 67% vitamin B3, 80% vitamin B1, 90% vitamin B6, một nửa lượng mangan và hầu hết chất xơ đã bị mất đi[2].
    Sau một hồi ngẫm nghĩ tớ mua 0,3kg gạo lức nếp + 0,2 kg gạo lức tẻ = 10k. Mang đi nghiền ở hàng ghiền bột trẻ em hết 2k Tổng thiẹt hại là 12k + Công lượn chợ = Một hũ bột gạo to đùng . Ngay tắp lự tớ trộn 2 thìa cafe nhỏ gạo với sữa vừa đủ đắp lên mặt trùi ui mùi thơm thơm thích vô cùng. Bà chị dâu khó tính sau khi ngửi mùi lăn như bi (Mụ này da đẹp lắm bt không ham hố mấy vụ làm đẹp lỉnh kỉnh mà giờ đòi vác lọ sang xin ). Tớ cam đoan có tác dụng có điều nhanh hay chậm thui vì:
    Tác dụng trắng da của gạo ko ai phủ nhận, tác dụng của sữa cũng tương tự.
    P/S: Tớ mới rửa mẹt thui mà cái nhà tắm giờ vào vẫn thơm thơm mùi gạo sữa Thích thật
  3. chibikey

chibikey Thành viên mới

Hè hè topic về cám gạo sao lại xoay sang giấm táo thế này
    Nói thật là da tớ ko đc hợp mấy đồ dưỡng từ thiên nhiên cho lắm, từ trước đến giờ nge đồn thổi thấy cái j` tốt cho da là kiếm về xài thử ngay tắp lự, nào là nấm kefir, cao bí đao,phấn hoa, rong biển, mật ong....chả ăn thua j` cả. Nhưng mà đến em cám gạo này thì đúng là chết đứ đừ, mới dùng có chưa đến 2 tuần (1 tuần đắp 3 lần) mà da đã mịn hơn bao nhiu, mụn và vết thâm đều giảm (loại tớ mua là cám gạo sữa nghệ nên có cả tác dụng trị thâm)
    Tớ mua của 1 nàg bên enbac, hic có 45k thôi mà 1 hộp to đùng dùng chả bit đời nào mới hết, lại kmãi 1 hộp sữa chua về đắp cùng. Nhưng mà do để gần bếp bị hấp hơi nóng nên mốc xừ mất rồi, tiếc ơi là tiếc, đang bảo bạn kia lấy cho hộp khác
  4. burin89

burin89 Thành viên mới

e hiện đang dùng cám gạo để rửa mặt và tắm nữa.e hay trộn với sữa đắp mặt,vừa tranh thủ đắp mặt vưa tắm.sau khi dùng da dẻ mịn và trắng trẻo,dầu vùng chữ t cũng k bị :D
  5. coldgirl68

coldgirl68 Thành viên mới

Các chị ui, e cũng đang quan tâm đến cái khoản này quá nhưng mún thắc mắc cái vấn đề sau nè...
    Da e là da dầu, khá nhiều dầu, ko có mụn to chỉ có rất nhiều mụn đầu đen ở vùng giữa trán, mũi và nhất là 2 bên má fần gần cánh mũi, đã thế lỗ chân lông ở những chỗ đó lại cực tơ (thì vi to nên mới có mụn đầu đen mà ...:( Ko biết dùng cám gạo ó tác dụng ko, e vẫn chỉ e sợ 1 điều là lúc dùng cám gạo xong, mình rửa thế nào vẫn ko sạch đc thì nó chui vào ấn núp lun trong lỗ chân lông =>lỗ chân lông càng to thì sao các chị nhỉ? Lúc đó lại thành mụn đầu trắng thì huề vốn ...
    Mong các chị có kinh nghiệm nhìu dùng cái này giải đáp giúp e, e chẳng có j nhìu nhặn nên vote ***** mọi ng` nha
  6. puhmanowar

puhmanowar Thành viên mới

tớ chưa dùng mask. nhưng cảm nhận mọi ngưòi nói ra đôi khi cũng tương đối thui, tớ hùi trước hứng lên lấy máy sinh tố xay gạo để làm scub, thì dĩ nhiên chà đi chà lại 1 hùi da sẽ mịn ra rùi, đắp mặt thì tớ chưa làm, nhưng chỉ cần dùng sữa tươi Mộc châu, ngồi mat xa liên tục 15-20'', đảm bảo da sẽ rất mịn và trắng chứ chưa cần bít có trộn cám hay ko
    vs cả, tớ ko bit chứ, gạo ở nc mình, đôi khi bị fun nhìu thuốc trừ sâu lắm, tớ nghĩ là mua kí rì thì fải tìm hỉu cho kỹ, chứ cứ nghe ri` viu rui` hứng lên mua lun thì ko nên mí cả, trộn sữa vs nc cam là cách fản khoa học nhất, acid trộn vs protein, uốn vào là đau bụng lun, nói chi đắp lên mặt
  7. puhmanowar

puhmanowar Thành viên mới

1 số đồ dưỡng da trên mua rẻ tớ thấy cứ có vấn đề sao í, nhưng chả dám nói ở đấy, lần trc đọc 1 topic về mask bột hoa mà trong thành phần bao gồm cả bột các loại thuốc bắc vs nhân sâm, tớ hỏi chị bạn tớ học Dược , chị í bảo mấy bột đấy đắt lắm, làm sao có ja'' mí chục k được, mà để da trắng và mịn ngay sau lần sử dụng đầu tiên thì có nhìu cách lắm, nhưng quan trọng là có jữ đc hay ko thui.có nhìu bạn cứ chỉ đọc rì viu rùi đem mặt mình ra làm thí nghiệm thì....
  8. veronika82

veronika82 Thành viên mới

cưng oi, the ngay nao xit dam tao cung duoc a`?
  9. rainrain5th

rainrain5th Thành viên mới

Hôm T7 mình trộn bột cám gạo với sữa tươi không đường, vừa đắp mặt nạ, tranh thủ tắm tẩy da chết. Thấy da mặt mềm, mịn và cảm giác sáng. Da người thì mềm và mịn, không hề bị khô như dùng tẩy da chết khác. Mùi sữa thì không nồng, nhẹ lắm rồi bay luôn, vì da mình khô nên không giữ mùi. Mà chính vì da khô (cả da mặt và da người) nên khi dùng bột cám gạo + sữa chua xong không thấy khô, mềm mịn là thích.
  10. gatambot

gatambot Thành viên mới

Các nàng dùng giấm táo kết quả ra sao rùi nhỉ? Chẳng thấy ai review về em giấm táo nữa cả