1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bột sắn - uống cực mát , nhưng uống sống nhiều có sao ko ạ ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi topgirl1986, 27/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. topgirl1986

topgirl1986 Thành viên mới

bột sắn xịn là trắng tinh tình tình ấy,thơm, nhìn ngon ơi là ngon. Tớ bảo xịn là vì ng yêu tớ mua ở quê, nhà người quen, họ làm ko pha thêm gì cả, nguyên chất ý,pha nó trong,ko có cặn,ko có gì hết -
    Ôi cảm ơn cả nhà, ko hại gì thì về em ngày nào cũng tương 1,2 cốc mới đc
  2. topgirl1986

trong đây có bạn bảo có 1 bác uống bột sắn sống bị lắng cặn trg dạ dày này hu hu ( tớ vừa vác sang box Sức khoẻ _ Y tế hỏi) và đc trả lời, các cậu vào xem : http://www10.ttvnol.com/SucKhoe/1044266.ttvn
  3. fraser

fraser Thành viên mới

Chẳng biết uống sống có bị sao ko nhưng t toàn uống chín thôi, đơn giản lắm ko phải đun lạch cạch đâu: Cho 1 tí tẹo nước nguội đủ để khuấy cho bột sắn tan ra, rồi từ từ rót nước sôi vào, vừa rót vừa khuấy lên cho chín đều. Thế là yên tâm, nhanh gọn, mà đỡ phải nghe ngóng
  4. beyeuanh111

beyeuanh111 Thành viên mới

uống ngày 1 cốc chắc chả sao
    nhưng uống nhiều bị cặn lắng trong bụng là có đấy
    mình có quen 1 người bị nè,phải đi cấp cứu
    biết vậy nên dù thèm lắm mình cũng chỉ dám uống ít
  5. thanhxinhdep

thanhxinhdep Thành viên mới

Nhà tớ ngày xưa cũng làm bột sắn nên theo kinh nghiệm là bột sắn mà loại to to, có hình khối cạnh là bột sắn xịn đấy ạ, ướp thêm hoa bưởi thì nó thơm thôi ( cho nên bột sắn đểu vẫn có khả năng thơm ). Còn cái loại bột bột, thì có nhiều nguy cơ bị độn hơn. Người ta dễ trộn thêm gì đó vào đấy , khi pha sẽ biết ngay vì nó ko tan và uống sạn sạn biết ngay
  6. mycinta

mycinta Thành viên mới

thấy các chị em bàn về bột sắn liền chạy vào ngay! quê ngoại tớ ỏ hoài đức hà tây, nghề truyền thống làm bột sắn và miến. Thế này nhé, t k bao h ăn miến ở ngoài cả, mà các dì t ở quê ra hn cũg cấm có ăn miến ngoài này. Lí do? qui trình làm k đc vệ sinh lắm đâu, nhất là miến, có nhiều thuốc tẩy lắm! nhà các dì tớ bao h cũng làm 2 mẻ miến và bột sắn riêng biệt, 1 để bán, 1 để ăn. Thế nên nếu các bạn mua bột sắn ở nhữg chỗ k tin cậy lắm thì nên đun chín chứ đừng uống sống nhiều, k tốt đâu.
  7. applennpc

applennpc Thành viên rất tích cực

mình thích uống bột sắn pha với chanh . ngon ơi là nhon.
  8. khong_sau_rang

khong_sau_rang Thành viên mới

Lại nói về vụ bột sắn này tớ lại thấy....đau lưng!!!Mẹ tớ sợ mua ở ngoài ko đảm bảo, nên phải mua sắn dây về tự làm, chỉ mang đi xay ở ngòai thôi, ôi mệt ơi là mệt!hic!nhưg bù lại khi uống thì ngon và yên tâm lắm!còn vụ bột sắn lắng cặn ở dạ dày, mẹ tớ cũng nói suốt ngày, nên khi uống bột sắn mẹ tớ hay vắt thêm lát chanh hay quất!
  9. Jason_indarapclub

Jason_indarapclub Thành viên mới

Khi uốg bột sắn mọi người hay vắt thêm chanh hoặc quất cho thơm nhưng thực ra làm như vậy sẽ làm cho bột sắn vón lại và kết tủa ở dạ dày đấy(tớ nghe mẹ tớ kể vậy).VD như là khi axit tác dụng với vôi hay đại loại là như thế(tớ ko rành về Hoá lắm) thì nó sẽ kết tủa lại,nên bột sắn cũng như vậy.
    các bạn đừng vắt chanh và khuấy đều là ko sợ j đâu
  10. topgirl1986

vẫn chưa động vào cái cân bột sắn xịn của mình,vì chưa tìm đc lời khuyên thoả đáng- bác sỹ bảo uốngko sao,sao tại sao bạn gì bảo các bác cạnh nhà uống bột sắn lâu bị lắng cặn trg dạ dày, mình thì ghét nấu lên, kể cả hòa với nc sôi cũng ghét, chỉ muốn uống sống, ko thì thôi